Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
Bây giờ nên chơi coin gì nhỉ bác kẹo :3

STR vốn dĩ không có giảm giá cho nên ko có chuyện tăng giá. Giá STR từ 440 sat lên 630 (tập trung trong 2 ngày). Cái giá xoay quanh mốc 600 sat vốn là giá của STR đáng phải có. Và giờ đây có lẽ nó sẽ bình ổn thêm 1 thời gian nữa quanh mốc 550 sat đến 620 sat (cũng như các loại currency khác cũng có sự biến động tương tự)
Vậy thì tại sao có chuyện nó tụt lui 440 sat 1 thời gian khá dài và sự trở lại đột ngột lên mốc 600 sat vừa qua.

Các bạn hãy nhớ lại những mốc thời gian trước khi STR còn 440 sat thì nó vẫn giữ giá 560-600 và rất ổn định với giá đó.
Đùng 1 phát NXT bị stolen 5,5 triệu ở bter. Cả 2 loại NXT và STR cùng sử dụng chung 1 đặc điểm công nghệ, giao thức chuyển tiền qua gateway. STR còn non trẻ, lúc đó lại có nhiều bug ( bug invite, bug ko có capcha, checkpoint, để mọi người clone acc facebook tạo ra multi account gây mất công bằng) gặp bối cảnh NXT bị stolen cho nên các nhà đầu tư lớn ko dám giữ trong ví của họ. FUD đã xảy ra khiến giá STR đi xuống.
Trong bối cảnh đó nhiều loại coin khác cùng họ cũng đã đi xuống chung như: RXP, NXT, BTSX, CX, CPX, MTS...

Sau 1 thời gian Bter tuyên bố đã lấy lại gần hết số NXT bị mất và lỗi cũng đã fix thì NXT giá 5k4 sat đã lên đều ở mức 7k7 và bây giờ là 9k. BTSX 8k4 xuống 4k1 giờ ổn định ở mức 7k8 -8k2. Đó là lý do chính để STR lấy lại phong độ.

Sự trở lại phong độ của STR gặp thời như cập thời vũ tống công minh tống giang gặp 108 vị anh hùng lương sơn bạc vậy. Trong bối cảnh nhà phát triển đã fix rất nhiều lỗi của nó, bổ súng nhiều tính năng gateway (tính năng chính để phổ cập tài chính điện tử mà Stellar theo đuổi như cam kết). Cũng chính điều này đã giúp cho STR có tính thanh khoản cao nhất (tính thanh khoản là tính chất sống còn và là lý do mạnh mẽ nhất để các nhà đầu tư đầu tư tài chính), cho phép chuyển đổi STR thành các loại tiền địa phương mọi lúc mọi nơi và tức thì (nếu có các sàn địa tiền địa phương kết nối vào đó). Đó là lý do thứ 2 đầy thuyết phục và làm cho giá STR tiến bước vững chắc.

Tất cả những lý do trên là những lý do "kinh tế". Nhưng trong mảng Crypto currency thì nó phải tồn tại thêm 1 khía cạnh "chính trị" nữa. "Chính trị" ở đây không phải là đảng phái chính trị, đường lối chính trị, chính sách của quốc gia mà nó là 1 hệ thống cộng đồng, 1 hệ thống tin đồn, 1 số hạt nhân nòng cốt. Ví dụ như Mr Net ở fairpump, Drcoin... những tên đó nó tạo ra hạt nhân và tung tin đồn. Hoặc là nó tạo ra những article ở những tờ báo kinh tế nổi tiếng ( thật ra nó đăng tin ở mục bạn đọc viết, người kém hiểu biết cứ tưởng đâu ghê gớm lắm ai dè nó chỉ nằm ở mục chat chit, kết bạn phương xa... đại loại như vậy)

Vậy thì phương diện chính trị ở đây là gì, nó đã góp những gì cho sự giằng co giá cả.

Khả năng 1 tin đồn STR sẽ kết nối với 1 gateway có khối lượng giao dịch các loại coin cùng họ với STR lớn nhất thế giới và thanh khoản cao nhất thế giới. Điều này làm cho các nhà đầu tư cứ giữ STR khăng khăng chứ ko chịu đem ra giao dịch (minh có đề cập ở comment trước) cho nên khối lượng giao dịch theo STR mấy ngày gần đây không cao mà chủ yếu là trade qua trade lại mà thôi.

Nào!
Các bạn đang học đại học đã biết vì sao phải học kinh tế chính trị rồi chứ!
Đã có exp về mấy cái Op-Ed, thanks :)

đi ngủ đặt lênh 5k7. nó giảm đến 5k8 rồi lại tăng vèo vèo. rõ chán
=)) do xui. Xui thật bác nhỉ.

=)) do xui. Xui thật bác nhỉ.
Cái 5k8 là của em đấy :)). Sau đấy em nghe bác kẹo, chỉ ăn 30% thôi, bán 7k5 chờ đợt sóng mới mà nó tịt rồi. :D Bác kẹo cho em hỏi là bây giờ nên chơi coin nào nhỉ? XST lên hơn 8k rồi thì chắc thôi :)

Bác @candylop phán hộ em cái :)
xbot nó sẽ nhích từ từ giống như giai đoạn bị dupm từ từ vậy, vì lượng ng mua từng gian đoạn ôm k có vốn trade nên sẽ xả ra từ từ, khó mà vọt lên dc,tớ chỉ xả cao, mua rẻ thôi mà lượng xbot tăng cũng gần 1/2 rồi.tớ thì k biết đánh giá giá trị nên cũng k biết xbot giá bn là đúng giá của nó :D

Cái 5k8 là của em đấy :)). Sau đấy em nghe bác kẹo, chỉ ăn 30% thôi, bán 7k5 chờ đợt sóng mới mà nó tịt rồi. :D Bác kẹo cho em hỏi là bây giờ nên chơi coin nào nhỉ? XST lên hơn 8k rồi thì chắc thôi :)
Đúng vậy nó lên hơn 8k rồi tạm dừng rồi ngắm em nó trưởng thành đi rồi tính tiếp. Giờ xem Fibre xem sao.

Giờ ăn gì bác candy ? Xst ăn 15% xả rồi

Giờ ngồi ngắm 2 em lông chưn dài là Xbot và fibre đi. 2 thằng này thường biến động vào lúc 6h tối đến 10h tối. Đến sáng là nó tịt ngòi.

Ok man.

Mình đang tạo facebook. Khả năng tối nay mình sẽ lập group. Bác nào đăng có nhã hứng muốn tham gia group thì tham gia. Rồi sau đó mình sẽ phổ biến luôn 1 coin để anh em ta chơi group.

Hic hic đang viết nữa chừng thì bị kêu.

Ok man.

Mình đang tạo facebook. Khả năng tối nay mình sẽ lập group. Bác nào đăng có nhã hứng muốn tham gia group thì tham gia. Rồi sau đó mình sẽ phổ biến luôn 1 coin để anh em ta chơi group.

cho 1 slot :D

Ok man.

bác chiếu cố cho e 1 slot với :D

Ok man.

Ủng hộ bác 2 tay 3 chân ạ :v

Ok man.

ủng hộ bác chân trái chân phải và cả chân giữa :)

Ok man.

bác cho em theo với

Ok man.

cho mình vào với

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00