Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
Ok man.

Mình đang tạo facebook. Khả năng tối nay mình sẽ lập group. Bác nào đăng có nhã hứng muốn tham gia group thì tham gia. Rồi sau đó mình sẽ phổ biến luôn 1 coin để anh em ta chơi group.

Hic hic đang viết nữa chừng thì bị kêu.
Cho em theo 1 slot kiếm mì gói sống qua ngày nhé bác:confused:

Ok man.

Mình đang tạo facebook. Khả năng tối nay mình sẽ lập group. Bác nào đăng có nhã hứng muốn tham gia group thì tham gia. Rồi sau đó mình sẽ phổ biến luôn 1 coin để anh em ta chơi group.

Em có nhã hứng nha :D

Ok man.

cho minh xin slot

Ok man.

nhớ để em 1 slot nha bác :)

Ok man.

hóng bữa giờ, 1 slot nhé bác :oops:

Ok man.

Cho e 1 slot nhe

Từ từ, đừng vội. Mình chưa nói về điều lệ cũng như fee. Khi mình nói xong thì tham gia cũng chưa muộn.

Các bác ngắm nghía coin trên đi thử đi nha.

Tự nhận định.
1. BC sẽ lên hơn 15k 1 chút trong tối nay.
2. xst sẽ quay trở lại.
3. CANN cũng có chút hi vọng khi có buy support tốt.

Chúc các bạn may mắn.

1. BC đã lên đỉnh 17k và vẫn đang ở 15k4. thời điểm mua là 11k.
2. xst quả thật đã quay trở lại với những đợt bão lớn nhất trong năm.
3. cann chả có vẹo gì.

--> Được 2/3 là ổn rồi. :D

Chiến thuật của mình 2-3 ngày tới.
1. Kore
Kore cũng chơi được.
Trong hôm nay nó sẽ ra thông tin big news nào đó và cộng đồng hy vọng soar pump.

2. SSD.
Hôm qua Mrnet pump coin này và đang hy vọng nó sẽ làm đươc như LXC. Hiện tại để x2 số tiền lên giá 5x chỉ cần 6 btc. Thực ra cái này ăn theo nhiều hơn vì càng ngày càng nghi tên MrNet này làm trò.

3. Ngắn hạn trade trong ngày BC, XST ( 10%) vốn vì biến động quá mạnh mà mình ít có time online.

Chiến thuật của mình 2-3 ngày tới.
1. Kore

Trong hôm nay nó sẽ ra thông tin big news nào đó và cộng đồng hy vọng soar pump.

2. SSD.
Hôm qua Mrnet pump coin này và đang hy vọng nó sẽ làm đươc như LXC. Hiện tại để x2 số tiền lên giá 5x chỉ cần 6 btc. Thực ra cái này ăn theo nhiều hơn vì càng ngày càng nghi tên MrNet này làm trò.

3. Ngắn hạn trade trong ngày BC, XST ( 10%) vốn vì biến động quá mạnh mà mình ít có time online.

1. Kore cũng chơi được, nhưng nếu bạn mua qua đêm thì nên đặt giá thấp tầm 15k cho an toàn (đó là theo lý thuyết Head & Shouder Top). Theo các cụ học ở Havard về thì đã hình thành Left và Top giờ chỉ còn Right nữa. Right thì cỡ giá này tức là 30k thì sẽ có breakout và giảm còn 15k. Nhưng đó là việc của mấy bác học nhiều. Còn mình học ít nên tính khác đôi chút.
Cái distance từ left và top quá ngắn từ 27k-34k và các yếu tố cấu thành cho nó là VOL Kore 150k và 35k trải đều suốt 2 tuần. Quá thấp so với max supply của nó là 1.2 triệu Kore. Mặt khác Sự biến động giá cả trải dài theo thời gian cùng với sự kiện KORE tung ra dự án VOIP ẩn danh ko thể lần ra cuộc gọi làm cho giá Kore tăng 1 cách tự nhiên chứ ko phải tăng đột biến mấy lần với Vol vừa phải. Nhất là khoảng từ ngày 10- ngày 15, tổng khối lượng Kore giao dịch khoảng 200k (tính giá bình quân là 30k sat thì = cỡ 60 BTC được đưa vào thị trường) con số này ko nhiều và càng không phải là khối lượng tích lũy từ ngày mùng 2 -mùng 10.
Do đó có thể nói rằng Kore tăng giá đến top là 34k sat rất tự nhiên do dự án của nó tốt được cộng đồng tin tưởng và thu hút nhà đầu tư mới. (cũng có thể họ đã thấy mùi thịt thơm tương tự như XST). Nên giả thuyết Head & Shouder có thể được bác bỏ.

Vấn đề của mình là làm sao mua an toàn và bán có lời.

Kore là coin của múi giờ EST cho nên nó sẽ hoặt động mạnh khi ta ngủ. Do đó nó có thể biến động nhiều nhất vào giờ khuya tới sáng. Khả năng sẽ có pump và dump vào giờ đó. Theo mình thì có thể treo mua qua đêm ở giá 25k tới 28k thậm chí 30k cũng được. Ai thích ăn chắc thì có thể mua 15k -18k cho chắc ăn.

2. SSD nhìn qua thì thấy ko có gì để chơi cả vì nó đã được pump rồi (lần này ko có anh em VN chúng ta nên VOL thấp và giá thấp vãi tè làm nó mất uy tín rồi). Nhưng may là ko chỉ có 1 hội pump mà có nhiều hội ăn hôi vào pump liên tiếp nhau nên sau khi nhóm Mrnet pump xong lại được nhóm khác pump tiếp ( mình đoán vài hôm nữa nó sẽ vào nhận thành tích cho mà xem).
Coin này nên đề phòng và mua từ 1k tới 1k2 thôi (mua qua đêm)

3. BC: Coin này bản thân nó rất uy tín. Điều này có thể chứng minh bằng cách xem Bittrex dùng nó làm đơn vị tính giá cho coin khác. Cho nên nó có giá trị riêng.

Thực tế cho thấy khi 1 coin đi lên (giá trị) từ thấp đến cao (trước đó nó như cô bé lọ lem) thì nó sẽ rất có giá trị. Và mỗi khi nó được dùng vào làm đơn vị tính giá cho coin khác thì nó càng thể hiện giá trị vững chắc hơn nữa.
Mặt khác, BC đã được chấp nhận rộng rãi và khả năng thanh khoản sang đồng CNY mạnh mẽ ở những ngày gần đây.

Do đó về phuwng diện kiếm lời mình ko biết nó sẽ đi về đâu, nhưng nếu bạn mua ở mức giá 10k thì đó là mức giá rất an toàn. Nó chỉ xuống giá khi tình hình cryptocoin nói chung bị ảm đạm thì nó mới xuống.

Một vài ví dụ: Doge coin, DRK, XMR... dùng làm đơn vị trao đổi ở rất nhiều sàn.
XMR đã lên giá.
DRK đã lên giá tuần trước.
Doge mới lên giá từ 28 sat lên 72 sat

Thì bây giờ sẽ đến lượt BC thôi. Nó có thể lên tới 17k 18k hay 20k thì ko biết được. Chỉ biết rằng, truyền thuyết có ghi lại là BC có lúc đạt 34k sat.

Bây giờ mua bán ra sao các bạn tự quyết.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,151
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week