Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
Mấy cái coin mà ngay cả tên còn đi ăn trộm thì ko nên dây vào làm gì. Vài hôm nữa tự nhiên đang trade ngon lành tự nhiên có người đi kiện thì mệt mỏi lắm. Lịch sử có mấy vụ rồi.
Vụ gần nhất xảy ra trên MMO cái coin gì gì mà VNC đó.
Vụ đầu tiên là coin gì mà đọc trẹo lưỡi ko ra, hình như là coyne hay koyne... gì gì đó. Nó kiện ra tòa án Mỹ mới ghê.

GNS trước đây là tên của 1 coin do 1 bác ở Việt Nam tạo ra hình như là Genissis gì đó. Nick Voz của bác ấy là pttinh.
Hi nhưng mà em vừa ăn đc 0.07btc từ nó :D thank bác

theo bác kẹo cái ssd + thích capt nên theo luôn ẻm :p giờ thì chờ giá =.=
ssd mình mua giá 2056 và đang treo giá đầu 2k4.
Capt thì mua hồi nó còn 1k3 cơ và lúc giá 3k55 mình vẫn ko bán ra capt nào. Và hình như nhiều nhà đầu cơ khác cũng ko bán ra. Điều này được chứng minh vol của nó chỉ 2-3 btc trong 2 ngày ở sàn bittrex mà thôi. Mình ghét tụi dev của capt nó cứ xem mọi người như trẻ con. Nó cứ huyên thuyên với mọi người bằng những lúc được add lên sàn, đăng ký coinpayment và 1 vài press ở 1 số blog... mà nó chẳng có 1 plan cụ thể nào để đưa capt vào cuộc sống cả. Nó làm như capt sinh ra chỉ dùng để mua bán không bằng í. Nếu tình trạng này xảy ra mãi thì coin này chết chắc. Bây giờ chúng ta cần là cần 1 cú pump.

Tại sao mình lại lạc quan 1 cú pump.
1. Đợt cuối vụ release vửa rồi, 1 số nhà đầu cơ cứ nghĩ nó sẽ tự nhiên tăng giá lên nhiều nên vội thâu vào với giá 3k3 (cái này là phản ứng tự nhiên và bình thường thôi). Nhưng khối lượng cực thấp.
2. DEV đã phát hành 1 coin đẹp, tốt và làm hài lòng nhiều người tham gia nó. Đến phút cuối Capt chỉ có vỏn vẹn tầm 3 triệu CAPT mà thôi. Nếu thử tính giá capt 3k sat thì marketcap chỉ có 90 BTC. Con số này quá thấp. Ta thử pump giá nó lên 1 lần xem sao, tức là giá 30k sat thì marketcap là 900 BTC, con số này cũng ko lớn lắm, quá bình thường.
Do đó với động thái trữ hàng và con số tính toán trên cho phép mình mơ mộng 1 cuộc pump lên giá đủ để mọi người hoan lạc.

Nhưng sau cuộc pump nếu dev vẫn duy trì cách xử sự như thế này thì coin này sẽ chết ngay.
3. Trong các cuộc fairpump, scampump trước đó. Capt vẫn được mọi người bỏ phiếu cao nhất. Các hội pump vẫn lưu ý điều đó. Khả năng tái diễn lại số phiếu bầu cao cho capt vẫn sẽ tiếp diễn.

3 lý do trên cho làm cho mình muốn giữ capt lâu.

Bác ơi, tình hình là em đang ôm ít KORE ở giá 257xx, ko biết có nên bán để cắt lỗ ko hay ôm ạ, bác cho em lời tư vấn cái. Thank bác nhiều!
Kore ôm ở 2k5 thì mình đã bán hết ở 2k7xx rồi(lãi 10%). Ban ngày nó biến động ít (nhất là từ cuối ngày thứ 3 tới cuối ngày thứ 6). Giờ mà bạn cắt lỗ thì sẽ lỗ chi bằng giữ lại đợi lên tới vốn hoặc lời tí xíu thì bán ra.

Hi nhưng mà em vừa ăn đc 0.07btc từ nó :D thank bác
Đó là do mình ko khoái nó thôi chứ mình đâu có nói là trade coin đó lỗ đâu.

Một tính năng mà 1 ví tiền PoS phải có là tính năng mở ví chỉ để stake (nếu tạo tx bắt buộc phải nhập pass).
Nếu bổ sung tính năng này thì có lẽ sẽ không đến nỗi bị dìm.

Rip xcash với ai còn giữ :))) fibre giờ còn ngon miệng ko ta

ssd mình mua giá 2056 và đang treo giá đầu 2k4.
Capt thì mua hồi nó còn 1k3 cơ và lúc giá 3k55 mình vẫn ko bán ra capt nào. Và hình như nhiều nhà đầu cơ khác cũng ko bán ra. Điều này được chứng minh vol của nó chỉ 2-3 btc trong 2 ngày ở sàn bittrex mà thôi. Mình ghét tụi dev của capt nó cứ xem mọi người như trẻ con. Nó cứ huyên thuyên với mọi người bằng những lúc được add lên sàn, đăng ký coinpayment và 1 vài press ở 1 số blog... mà nó chẳng có 1 plan cụ thể nào để đưa capt vào cuộc sống cả. Nó làm như capt sinh ra chỉ dùng để mua bán không bằng í. Nếu tình trạng này xảy ra mãi thì coin này chết chắc. Bây giờ chúng ta cần là cần 1 cú pump.

Tại sao mình lại lạc quan 1 cú pump.
1. Đợt cuối vụ release vửa rồi, 1 số nhà đầu cơ cứ nghĩ nó sẽ tự nhiên tăng giá lên nhiều nên vội thâu vào với giá 3k3 (cái này là phản ứng tự nhiên và bình thường thôi). Nhưng khối lượng cực thấp.
2. DEV đã phát hành 1 coin đẹp, tốt và làm hài lòng nhiều người tham gia nó. Đến phút cuối Capt chỉ có vỏn vẹn tầm 3 triệu CAPT mà thôi. Nếu thử tính giá capt 3k sat thì marketcap chỉ có 90 BTC. Con số này quá thấp. Ta thử pump giá nó lên 1 lần xem sao, tức là giá 30k sat thì marketcap là 900 BTC, con số này cũng ko lớn lắm, quá bình thường.
Do đó với động thái trữ hàng và con số tính toán trên cho phép mình mơ mộng 1 cuộc pump lên giá đủ để mọi người hoan lạc.

Nhưng sau cuộc pump nếu dev vẫn duy trì cách xử sự như thế này thì coin này sẽ chết ngay.
3. Trong các cuộc fairpump, scampump trước đó. Capt vẫn được mọi người bỏ phiếu cao nhất. Các hội pump vẫn lưu ý điều đó. Khả năng tái diễn lại số phiếu bầu cao cho capt vẫn sẽ tiếp diễn.

3 lý do trên cho làm cho mình muốn giữ capt lâu.

Thật e chỉ cần lên 5k là xã rồi. Mà thấy mấy lần vote ở fair toàn capt cũng mong có đợt pump lớn cho em nó :p.

Còn ssd thì vẫn đặt ở lệnh thấp tẹt 17xxx chờ thôi :p. Cũng ham ăn >30% thì ăn ko thì thôi chứ ăn ít ko ổn vì vốn ít ăn ít ===> bỏ sức ra phí :D

Xbot mua lúc 22k giơ nó lên 24 đã nên bán chưa bác kẹo :D

Xbot có gì không bác? Cuối tuần có hot không?
Xbot mới làm xong 1 chuyến. Mua từ khi trưa giá 20434 và 21203 và mới vừa bán hết ở mức giá 2369 và 24250. Giờ thì ngồi ngắm thôi. Kiếm được hơn 15% trong ngày cho tổng vốn đầu tư 0.3 btc rồi.

Hôm nay thắng 4 trận mua từ đầu tuần trước:
1. PPC lãi gần gấp đôi. Mua 15$ bán ra gần 30 $ sau đúng 1 tuần ôm hàng.
2. STR vốn 260k str trade tới trade lui 2 ngày đột biến và hôm qua và hôm nay kiếm 90% (so với BTC và 40% so với STR)
3. Trade Xbot vốn 0.3 btc kiếm hơn 15% (lãi 0.05 btc). Mua từ lúc trưa
4.BTXS tuy ko mua được đáy 6k3 và bị ứ đọng ở giá cao (do tham bán cao) nhưng cũng kiếm 0.02 btc (nếu mua được đáy thì kiếm 0.12 ngon ơ). Vốn 0.55 btc
5. SSD đã lãi 10% rồi nhưng chưa bán, giá đang bị giảm (mua 2056 sat). Nhưng nó sẽ lên lại quá 2k2 thôi.
6. Fibre mua 3k3 lúc 1h chiều đang chờ gặt. Đã có lúc giá lên 3k6 rồi nhưng khối lượng ko đủ để xả nên thôi. Vốn 0.27 btc (khả năng cũng kiếm 0.02 từ đó nữa)

Nói chung sau 1 tuần lao động vất vả, có làm có chơi có hồi hộp lo âu, có lúc hoang mang có lúc ồ yeah đắc thắng. Tháng này đã đủ chi tiêu.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,496
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week

Most viewed of week