Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
khi mình đặt sẵn giá để trade có mất phí gì ko các bác
Khi nào giao dịch hoàn thành thì nó mới tính phí. Thông thường khi oder thì nó đã tính phí trong đó rồi, khi cancel thì nó trả lại phí.

các bác cho em hỏi cách tính tỷ giá BTC/STR như thế nào vậy?
Sao trên bx một kiểu trên justcoin một kiểu vây?

Mãi viết cái comment dài cho bác kia, treo giá STR hớ chưa kịp rút, uổng vãi luôn.
lúc sáng em vẫn không quên thằng xbot , vẫn kiếm dk 10% từ nó , nhưng vốn em ít quá , lỡ chớn vô 2 thằng đó nên.....:D

Thời điểm đó newbie về coin đầy rẫy. Trung Quốc là 1 mỏ vàng cho anh em ta khai thác. Đào coin cũng có rất nhiều kẽ hở để kiếm nhiều.

Thời đó doge mới nổi và mình bắt đầu đi tìm hiểu nó trên phương diện toán học và xác xuất thống kê. Mình tìm hiểu ấu trĩ đến độ mình xây dựng hàm số ngoại suy cho nó ( đúng là quá rãnh) do đó mình phát hiện nhiều điều mà người khác ko phát hiện được. Sau 3 ngày thì phát hiện ra pool doge mọc ra như nấm và hầu hết ăn chặn 95-97% doanh thu của thợ mỏ. Hồi đó đào coin solo là 1 khái niệm cực kỳ xa xỉ đối với dân đào coin mới (dân đào bitcoin thứ thiệt thì ko nói làm gì). Mình phát hiện ra 1 sự thật nghiệt ngã như vậy.

NÓi chung thuở hồng hoang của coin có cực kỳ nhiều cơ hội kiếm tiền. Nhưng lực mình mỏng, ở dải đất miền trung mua gì cũng khó, tài chính eo hẹp và khởi nghiệp từ 98PM nạp lên, đặt lệnh lớ ngớ thế nào mất luôn 25% (đó là lần đầu tiên đặt lệnh mua bán).
Lúc đó mình đi tìm đồng minh và lên MMO thì gặp bác kenjionline (chưa nói chuyện). Thấy các bác MMO kiếm coin rất ngây ngô, quay sang VOZ thì thấy toàn a dua chẳng ai có chính kiến riêng (đôi lúc họ biết mà giấu). Nên những gì mình nói đều rất ngược đời so với những gì họ biết.
Thế là quyết định ko chơi coin với MMO nữa và tự chơi 1 mình.

Hehe. Hôm nay gặp lại bác khoailang tự nhiên có nhiều tâm sự thiệt.
Hay quá, cảm ơn bác đã tâm sự. :). Thực ra em nghĩ thời điểm này so với coin thì đã qua thời kì hồng hoang, nhưng với nền kinh tế nói chung thì vẫn còn là thời điểm bắt đầu, vẫn còn nhiều cơ hội bác ạ :).

Hay quá, cảm ơn bác đã tâm sự. :). Thực ra em nghĩ thời điểm này so với coin thì đã qua thời kì hồng hoang, nhưng với nền kinh tế nói chung thì vẫn còn là thời điểm bắt đầu, vẫn còn nhiều cơ hội bác ạ :).
Vẫn còn nhưng cơ hội ít hơn. Ví dụ như trước đây bác nào tán gái giỏi thì chơi chiêu bắt cá 2 tay thì ko lo nghèo. Công dân coin còn ngây ngô lắm. Đã thế lại bị báo chí tào lao viết mấy bài báo bậy bạ nhồi sọ cho nữa cho nên họ rút lại như cô rùa. Dân Trung Quốc lại càng bị chính sách nhà nước của họ bó buộc và tập quán mua bán bitcoin của họ khác hẳn. Họ là mỏ vàng thực sự cho anh em coinn muốn làm giàu thời đó.
Giờ thì người ta đã biết nhiều hơn rồi.
Ngay cả kiếm coin bằng cách đi làm ăn mày bitcoin (cái bang bitcon - nhận bitcoin free từ các site) thôi cũng có bác siêng năng 1 tháng kiếm vài btc như chơi.

bác nào xả 2,8 btc xbot ghê quá, đặt 12k vẫn dính :(

Vẫn còn nhưng cơ hội ít hơn. Ví dụ như trước đây bác nào tán gái giỏi thì chơi chiêu bắt cá 2 tay thì ko lo nghèo. Công dân coin còn ngây ngô lắm. Đã thế lại bị báo chí tào lao viết mấy bài báo bậy bạ nhồi sọ cho nữa cho nên họ rút lại như cô rùa. Dân Trung Quốc lại càng bị chính sách nhà nước của họ bó buộc và tập quán mua bán bitcoin của họ khác hẳn. Họ là mỏ vàng thực sự cho anh em coinn muốn làm giàu thời đó.
Giờ thì người ta đã biết nhiều hơn rồi.
Ngay cả kiếm coin bằng cách đi làm ăn mày bitcoin (cái bang bitcon - nhận bitcoin free từ các site) thôi cũng có bác siêng năng 1 tháng kiếm vài btc như chơi.
:)
Bác cho em hỏi chút, bác làm thế nào để đánh giá chất lượng 1 coin ạ? Ví dụ bác đánh giá FIBRE, XBOT là 1 coin tốt ở thời điểm hiện tại, trong khi SHADE thì ko nên giữ. Như em nhìn biểu đồ thì chỉ thấy nó lên đỉnh rồi xuống dần, ko rõ nó có lên nữa ko. Em cũng có đọc 1 số trang nước ngoài, tham gia bitcointalk, tiếng anh rất tốt mà ko biết lấy thông tin từ đâu :D

:)
Bác cho em hỏi chút, bác làm thế nào để đánh giá chất lượng 1 coin ạ? Ví dụ bác đánh giá FIBRE, XBOT là 1 coin tốt ở thời điểm hiện tại, trong khi SHADE thì ko nên giữ. Như em nhìn biểu đồ thì chỉ thấy nó lên đỉnh rồi xuống dần, ko rõ nó có lên nữa ko. Em cũng có đọc 1 số trang nước ngoài, tham gia bitcointalk, tiếng anh rất tốt mà ko biết lấy thông tin từ đâu :D
Mấy cái đó lúc khác có dịp sẽ nói. Giờ tâm trí đâu mà viết được.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week