Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
Thời điểm đó newbie về coin đầy rẫy. Trung Quốc là 1 mỏ vàng cho anh em ta khai thác. Đào coin cũng có rất nhiều kẽ hở để kiếm nhiều.

Thời đó doge mới nổi và mình bắt đầu đi tìm hiểu nó trên phương diện toán học và xác xuất thống kê. Mình tìm hiểu ấu trĩ đến độ mình xây dựng hàm số ngoại suy cho nó ( đúng là quá rãnh) do đó mình phát hiện nhiều điều mà người khác ko phát hiện được. Sau 3 ngày thì phát hiện ra pool doge mọc ra như nấm và hầu hết ăn chặn 95-97% doanh thu của thợ mỏ. Hồi đó đào coin solo là 1 khái niệm cực kỳ xa xỉ đối với dân đào coin mới (dân đào bitcoin thứ thiệt thì ko nói làm gì). Mình phát hiện ra 1 sự thật nghiệt ngã như vậy.

NÓi chung thuở hồng hoang của coin có cực kỳ nhiều cơ hội kiếm tiền. Nhưng lực mình mỏng, ở dải đất miền trung mua gì cũng khó, tài chính eo hẹp và khởi nghiệp từ 98PM nạp lên, đặt lệnh lớ ngớ thế nào mất luôn 25% (đó là lần đầu tiên đặt lệnh mua bán).
Lúc đó mình đi tìm đồng minh và lên MMO thì gặp bác kenjionline (chưa nói chuyện). Thấy các bác MMO kiếm coin rất ngây ngô, quay sang VOZ thì thấy toàn a dua chẳng ai có chính kiến riêng (đôi lúc họ biết mà giấu). Nên những gì mình nói đều rất ngược đời so với những gì họ biết.
Thế là quyết định ko chơi coin với MMO nữa và tự chơi 1 mình.

Hehe. Hôm nay gặp lại bác khoailang tự nhiên có nhiều tâm sự thiệt.
em rất thích đọc mấy bài nói về thuở sơ khai của một cái gì đấy, khi nào có hứng bác tâm sự cho mọi người thêm nha, bác kể chuyện đào coin hay trade lời lỗ ra sao lúc mới bắt đầu cũng hay, kể thêm mấy chuyện bác mày mò nghiên cứu mấy cái altcoin này nữa, em là newbie không có vốn nhiều nên ngày nào cũng vào đây hóng bài của bác lấy kinh nghiệm và kiến thức là chính :D

Thách bác dep dc str lên polo nhanh đấy , thằng admin nó hold dữ lắm
Cách nhận biết dep lên sàn nhanh hay chậm là nhìn vào giá của nó.
Nếu giá đang tăng >>> dep rất chậm, sẽ bị giữ tiền để làm vốn bán lúc giá cao. Khi giá giảm nó sẽ fund tiền liền.
Nếu giá xuống >>> dep 1 cái được liền

Hehe 2 bên chào giá xong, xác định giá cả xong thì chuyển tiền cho trung gian rồi (thủ tục có khi lên tới 10 phút) thời gian này dump vô tư. Mỗi khi ấn định giá cả rồi ai dám nuốt lời kêu lỗ ko mua chứ. Dump 1 phát mua giá thấp về bán ngược lại MMO (lúc này thủ tục mua đã là chắc chắn rồi).
vâng hihi, thôi bác có lập group thì cho em 1 slot vô để học hỏi trade nhé, còn dump thì bác cứ chơi ngầm thôi chứ mình làm vậy mất công anh em MMO nói mình chơi xấu họ :D

str ở polo vẫn lung lay ở 900sat nãy có ông bump lên tận 1300 @@

vâng hihi, thôi bác có lập group thì cho em 1 slot vô để học hỏi trade nhé, còn dump thì bác cứ chơi ngầm thôi chứ mình làm vậy mất công anh em MMO nói mình chơi xấu họ :D
Kiếm tiền thôi có gì mà xấu, có scam của ai đâu.

Sàn justcoin có chỗ nào xem market trade history k các bác nhỉ?
Chỉ xem được biểu đồ thôi. Còn xem your history thì vào oder history đó

Sàn poloniex: Last: 0.00001012
Sàn Justcoin: Last 0.000009191
Hai sàn chênh lệch nhau khá lớn
Các bác tha hồ mà quẩy nhé ;)
cái chênh lệch này thường chỉ tạm thời thôi sau đó về cân bằng lại nhanh lắm, hơn nữa mấy cái sàn chuyên gia có màn hold dep nên ko ăn dễ đâu bạn ơi, tình hình này thì bác nào có nhiều str cứ quăng chủ yếu lên polo trade cao sau đó chuyển bit qua mấy sàn khác mua lại cho lời :D

cái chênh lệch này thường chỉ tạm thời thôi sau đó về cân bằng lại nhanh lắm, hơn nữa mấy cái sàn chuyên gia có màn hold dep nên ko ăn dễ đâu bạn ơi, tình hình này thì bác nào có nhiều str cứ quăng chủ yếu lên polo trade cao sau đó chuyển bit qua mấy sàn khác mua lại cho lời :D
Polo có giam stellar ko nhỉ :)
Chứ sàn cứ nhắm vào str thì cũng oải.

Hehe 2 bên chào giá xong, xác định giá cả xong thì chuyển tiền cho trung gian rồi (thủ tục có khi lên tới 10 phút) thời gian này dump vô tư. Mỗi khi ấn định giá cả rồi ai dám nuốt lời kêu lỗ ko mua chứ. Dump 1 phát mua giá thấp về bán ngược lại MMO (lúc này thủ tục mua đã là chắc chắn rồi).
khi nào thì người ta xả toàn bộ str vậy bác :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,234
Latest member
i9bet79net1

Most viewed of week