Tác hại của ngồi nhiều!!!!

Gớm hồi trước bỏ bao tâm huyết ra làm một bài điều trị bệnh chung của dân captcha thì ăn gạch như mưa ... giờ mọi người lại bàn lại =.=''

.........Vậy tại sao chúng ta không thay đổi tư thế làm việc bằng cách: đứng làm việc, nằm làm việc, quỳ làm việc, ngồi bệt làm việc, ngồi ghế làm việc. Luôn luôn thay đổi tư thế sẽ giúp bạn tránh trạng thái "ngồi lâu", thậm chí trong tư thế đứng làm việc các bạn có thể tranh thủ làm vài động tác vật lý trị liệu !!!
Có ai ủng hộ việc làm thêm 1 clip nữa không :D

Đây rõ ràng là cách chữa bệnh chuẩn ko cần chỉnh, tuyệt đối dành cho dân captcha !!! Xin mọi người lưu ý cho, tránh sau này mắc bệnh lại thầm hối hận vì sao ko làm theo lời doivodoigame !!! Thà thử rồi thành công 20% so với tiêu chí còn hơn cả đời không bao giờ thử :)

ngồi nhiều có thể chết sớm, nhưng không ngồi thì sao mmo được, không mmo được thì chết đói ngay ngày mai. vì không xin được việc j khác. vậy biết là hại nhưng vẫn phải làm thôi:eek:

Theo mình bệnh hay ko bệnh là do mỗi ng` mỗi cách thôi ^^!, từ lúc mình có cái máy tính đến h cũng 6 năm :) ( mình làm cạp đc 2 năm ^^!, mấy năm trc lo chơi game :p ). Nhưng đến h vẫn có bị gì đâu, chỉ hơi nhức lưng, mỗi tuần đi châm chích - giác hút là ok ngồi cả tháng :D. Cạp đc 1k thì đứng lên vận động 1-5', bây h cũng có vài hoạt động tại chổ hay trên ghế dành cho dân " văn phòng " xã hơi vẫn áp dụng đc. Béo phì là do cơ địa thôi, bạn mình nó ăn suốt ngày + ngồi chơi game mà vẫn ốm nhách. Nói chung do các bạn tranh thủ thời gian của mình thế nào thôi, đâu ai ép bản thân ngồi suốt ngày. Mình đã 6 năm cắm mặt vô máy mà vẫn khỏe re ^^! nói ko phải khoe mình hơn 20t mà ng` ta nhìn mình như 17-18t ;), cũng đâu đến nỗi như ng` ta nói :D
Gớm hồi trước bỏ bao tâm huyết ra làm một bài điều trị bệnh chung của dân captcha thì ăn gạch như mưa ... giờ mọi người lại bàn lại =.=''
Bài của bạn ko phải là ko áp dụng đc, nhưng với dân captcha thì chủ yếu là speed và nhìn kỹ, chứ vừa gõ vừa lắc với những ng` yếu tim, lắc 1 hồi chóng mặt lun là khỏi làm ăn gì hết ^^!

ngồi nhiều -> kiếm nhiều tiền -> ăn chơi, đập phá nhiều -> kiệt sức -> chết :oops:

Không ngồi nhiều -> đói thối mồm -> gái đá -> thất nghiệp -> gia đình coi thường -> đập đầu vào gối -> chết :oops:

=> ngồi cũng chết mà không ngồi cũng chết :D Do đó tốt nhất cả đời bạn không nên ngồi để khỏi chết ^^
Bên cạnh đó cũng có cách khác để ngồi lâu vẫn sống tốt đó là áp dụng chiêu buff của tầu " Ăn bẩn sống lâu, ăn kứt trâu thì bất tử " :D Tùy các bạn lựa chọn !!!

Last edited:
:) vấn đề muôn thuở
Đọc xong lặng người nhưng vẫn phải ngối tiếp ko thì chết vì đói

Ngồi thì chết sớm, mà ko ngồi cũng chết ----> đằng nào cũng chết. Thôi thì cứ ngồi cho phẻ, khi nào ông pà kêu thì mình " dạ " =))

bây h ngồi nhiều thì chả sao đâu, toàn thanh niên khỏe như trâu ấy, ngồi mạnh quá thì gãy cả ghế chứ, cứ phải vài năm nữa mới biết được! :D , như lúc lấy vk chẳng hạn, lúc đó thì nó mới nòi ra cơ!

không nói phét chứ. Mềnh thức đến 5h sáng. ngủ đến 11h trưa, ăn cơm. Xong lại cap đến 14h30 ngủ 3 tiếng đến 17h dậy, làm gì thì làm rồi 20h cap tiếp. Vẫn sống nhăn răng.
ps: Mấy ngày nay bị cảm :(

Có ai ủng hộ việc làm thêm 1 clip nữa không :D

Đây rõ ràng là cách chữa bệnh chuẩn ko cần chỉnh, tuyệt đối dành cho dân captcha !!! Xin mọi người lưu ý cho, tránh sau này mắc bệnh lại thầm hối hận vì sao ko làm theo lời doivodoigame !!! Thà thử rồi thành công 20% so với tiêu chí còn hơn cả đời không bao giờ thử :)
lol. sắm cả bộ để cap :v

Confirm với mấy bác là e đã ngồi 12/24 3 tháng hè. Và giờ đã bị trĩ :(
jk​
đừng dọa em :confused:. em ngồi 16 tiếng cơ
ko sao đâu ^^!, nói ngồi nhìu bị trĩ chứ có nhìu ng` đâu có ngồi nhìu mà vẫn bị đấy thôi. Như mình đã nói ở trên mình gồi 6 năm, trung bình 18-20h/ngày, lúc trc' mê game bây mê cạp nhưng vẫn ăn no ngủ khỏe, có thấy trĩ chổ nào đâu? nói ko hoa mĩ thì đừng để mình bị " bón " là đc ^^! nhìu ng` nói nhịn 1 tý ko sao, nhưng " bón " cũng là nguyên nhân gây ra nhìu bệnh lắm áh.

Còn nhức lưng thì tìm vài bài tập tại chổ dành cho lưng 5-10'. Còn mình thì thích đi " giác hơi " ^^, vì ngồi nhìu nên cơ lưng ít vận động, máu tít tụ bị nghẽn, đi matxa hoặc giác hơi ở những huyện của lưng sẽ làm giãn cơ và máu huyết lưu thông. Còn nếu mún cảm giác phê hơn thì đi bấm huyện " bàn chân " :), ko thì mua tấm thảm bấm huyệt ( lồi lõm ấn vô huyệt chân ), cứ lâu lâu đứng lên nhúng vài cái đảm bảo vừa la vừa rên ---> máu lưu thông khá đã :))

Mình thấy nhìu ng` cứ nói đến tác hại nhưng chẳng bao h tìm hiểu nguyên nhân vì sao gây ra bệnh ( VD: đau bao tử --> nguyên nhân là nhịn đói nhìu hay ăn ko đúng giờ giấc, suy dinh dưỡng ---> ăn ko đủ chất....). Ko phải vì 1 hoạt động mà gây ra bệnh. Nếu quan tâm đến s.khỏe của bản thân thì nên tìm hiểu để tránh bệnh, nếu ko đâu có câu " phòng bệnh hơn chữa bệnh ". Lúc xưa chưa có internet thì còn ko bít, chứ bây h search 1 phát là ra nên dể tìm hỉu nguyên nhân và cách phòng bệnh :D.
-----------------
PS: àh đúng rồi nếu ai có hứng thú làm theo cách bạn doivodoigame thì mua thảm bấm huyệt về nhúng đi :D

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,447
173,611
Latest member
temembrane

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week