Tác hại của ngồi nhiều!!!!

Kết luận: thay vì lấy tiền đi ôm gấu thì nên để dành mua công cụ hỗ trợ cạp. Ví dụ: ghế sofa siêu êm ái, thông thoáng, mát mông, càng thông càng thích !!!

có lẽ nào captcha có thể giúp mình đến với ước mơ 45kg??? o_O bỏ bao nhiêu tiền, cố gắng ăn bao nhiêu thứ mà cân nặng cứ quanh quẩn 38-40kg :( giờ cạp cạp vừa có tiền lại vừa béo lên nữa. thật là TUYỆT :D
đùa chứ, biết cái này lâu rồi nhưng mà ngủ (nằm) nhiều, đứng nhiều cũng gây bệnh mà. với cả mấy cái tác hại thì cũng chỉ là nguy cơ + khả năng. không phải ai cũng bị (chắc nó chừa mình ra :D)
quan trọng là mình không sợ chết vì ngồi nhiều, vì chưa kịp chết vì ngồi nhiều đã thì đã chết bởi hầm bà lằng các loại chất độc có trong thực phẩm ăn hàng ngày rồi :(
chấp nhận đắt đỏ mua rau sạch + chỉ mua đồ ăn trong siêu thị thôi mà vẫn sợ :oops:

chấp nhận đắt đỏ mua rau sạch + chỉ mua đồ ăn trong siêu thị thôi mà vẫn sợ :oops:
nhìu khi mua trong s.thị cũng chưa chắc đâu ^^!, đồ tươi sống thì ksao nhưng thức ăn nấu sẵn thì hên xui. Nếu bạn thích có thể tự làm 1 vườn rau nhỏ cho bản thân --> vừa đc vận động vừa đc ăn :D. Dưới mình rất có nhìu ng` làm như vậy, nhưng " ăn bẩn sống dai " nhìu khi tránh dữ quá cũng ko ổn. Trời kêu ai nấy dạ, lỡ đang đi xe mình chưa tới số mà thằng tài xế tới số cũng vậy ^^!. Con người rất dể bị ảnh hưởng tâm lý, thấy ng` này bị, ng` kia bị ---> bị ám ảnh mình cũng bị. " Tâm lý ảnh hưởng sinh lý ", cứ thoải mái mà ngồi làm ko tốt hơn sao?

nhìu khi mua trong s.thị cũng chưa chắc đâu ^^!, đồ tươi sống thì ksao nhưng thức ăn nấu sẵn thì hên xui. Nếu bạn thích có thể tự làm 1 vườn rau nhỏ cho bản thân --> vừa đc vận động vừa đc ăn :D. Dưới mình rất có nhìu ng` làm như vậy, nhưng " ăn bẩn sống dai " nhìu khi tránh dữ quá cũng ko ổn. Trời kêu ai nấy dạ, lỡ đang đi xe mình chưa tới số mà thằng tài xế tới số cũng vậy ^^!. Con người rất dể bị ảnh hưởng tâm lý, thấy ng` này bị, ng` kia bị ---> bị ám ảnh mình cũng bị. " Tâm lý ảnh hưởng sinh lý ", cứ thoải mái mà ngồi làm ko tốt hơn sao?
tớ không có bị ảnh hưởng tâm lý đám đông đâu á, vẫn ngồi làm bình thường à, lúc nào mỏi mới nghỉ chút xíu thôi. còn chuyện đồ ăn thì giờ tớ đang ở trọ, hem có chỗ trồng rau, phải mua hết. chứ ở nhà mẹ tớ trồng nhiều rau + nuôi gà nữa. bố mẹ bảo đồ ngoài chợ độc lắm, phải mua đồ rõ nguồn gốc nên làm theo thôi ak. con 1 nên nghe lời bố mẹ chứ nếu không mình bị làm sao thì thương bố mẹ lắm hihi

tớ không có bị ảnh hưởng tâm lý đám đông đâu á, vẫn ngồi làm bình thường à, lúc nào mỏi mới nghỉ chút xíu thôi. còn chuyện đồ ăn thì giờ tớ đang ở trọ, hem có chỗ trồng rau, phải mua hết. chứ ở nhà mẹ tớ trồng nhiều rau + nuôi gà nữa. bố mẹ bảo đồ ngoài chợ độc lắm, phải mua đồ rõ nguồn gốc nên làm theo thôi ak. con 1 nên nghe lời bố mẹ chứ nếu không mình bị làm sao thì thương bố mẹ lắm hihi
mình chỉ nói tâm lý hầu hết mọi ng` thôi ^^!, chứ ko nói riêng gì cậu đâu. Con 1 nên đc cưng là đúng rồi ^^!
Ai cũng nói là ngồi 9-12h/ ngày, nhưng cạp cũng phải đi vệ sinh, ăn cơm, người nhà hay ai kêu cũng phải đứng lên mà nên đâu phải lúc nào cũng " bàn tọa dính ghế " đâu mà phải sợ. Bệnh thì ai cũng bệnh, đến lúc nó bệnh là bệnh ko ngồi nó cũng chết sớm thôi :D
------------------------
Mình nói thế này nhé, những người bị liệt, tàn tật hoặc tai nạn ko đi đc. Họ suốt đời phải dính trên chiếc xe lăn sao họ vẫn khỏe, lành mạnh đấy thôi :). Vì họ ngồi nhưng thân vẫn vận động, vẫn chơi đc thể thao, vẫn lãnh giải ào ào---> ng` ta còn ko bệnh thì mình sợ gì bị bệnh.

Last edited:
mình chỉ nói tâm lý hầu hết mọi ng` thôi ^^!, chứ ko nói riêng gì cậu đâu. Con 1 nên đc cưng là đúng rồi ^^!
Ai cũng nói là ngồi 9-12h/ ngày, nhưng cạp cũng phải đi vệ sinh, ăn cơm, người nhà hay ai kêu cũng phải đứng lên mà nên đâu phải lúc nào cũng " bàn tọa dính ghế " đâu mà phải sợ. Bệnh thì ai cũng bệnh, đến lúc nó bệnh là bệnh ko ngồi nó cũng chết sớm thôi :D
ukm hi. tớ chắc ngồi đc tầm 5-7 tiếng là thấy nhiều lắm rồi. chán mà buồn ngủ nữa :D

đang bị ngày càng bụng to ra và mông bự thêm :( nhão hết ngời vì cạp :(

tăng 7 kg từ hồi chơi mmo.Phải chăng mình sắp tèo rồi :mad::mad::mad:

giàu mỡ :confused: nợ chồng nợ ! cou hư chồng hư :( cày kiếm cái cpu mới thôi
có tiền mua cpu là giàu rồi ấy, cái màn hình nhà mình nó nháy liên tục mà vẫn phải dùng này, đang cày trả nợ! :( , chắc giải quyết xong vụ này mới tích tiền sửa cái màn hình, nhưng lạ là càng làm nhiều thì càng tiêu nhiều, ngày trước tháng có vài trăm tiêu cũng đủ, h tháng gần củ rưỡi mà vẫn phải nợ! :(

có tiền mua cpu là giàu rồi ấy, cái màn hình nhà mình nó nháy liên tục mà vẫn phải dùng này, đang cày trả nợ! :( , chắc giải quyết xong vụ này mới tích tiền sửa cái màn hình, nhưng lạ là càng làm nhiều thì càng tiêu nhiều, ngày trước tháng có vài trăm tiêu cũng đủ, h tháng gần củ rưỡi mà vẫn phải nợ! :(

Tiêu càng nhiều thì càng có động lực kiếm tiền :D

Mình dân IT, ngày ngồi ít nhất là 10 tiếng. Nhưng cũng phải dành ra 30 phút để hít đất , gập bụng và chạy bộ tại chỗ. Sắp dc 4 múi rồi :)

Nói chung đừng ngồi hoài mà ko tập thể dục, người xấu lắm !

Mình dân IT, ngày ngồi ít nhất là 10 tiếng. Nhưng cũng phải dành ra 30 phút để hít đất , gập bụng và chạy bộ tại chỗ. Sắp dc 4 múi rồi :)

Nói chung đừng ngồi hoài mà ko tập thể dục, người xấu lắm !
nhiểu thế cơ ak! rất nguy cơ đấy b :D

thì ra ngồi như giám đốc thì mới an toàn :eek:

cái này đã bị chuyển box rồi ak, cái này mình viết có mang tính giải trí đâu nhỉ! :mad:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,447
173,611
Latest member
temembrane

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week