Help Tại sao các bạn New bie cứ đâm đầu theo PTU??? - Và ý kiến=??

Ui, cãi nhau ầm lê hết rồi, cho mình cắt ngang chút nhé>
1_ Newbie ( mình đây này ) đâm đầu vao PTU đầu tiên là do ...có các forum PTU:
Trước khi có forum PTU, có mấy người biết PTU là gì?
Vẫn biết 4rum PTU là nơi chia sẻ kinh nghiệm với nhau, nhưng kiếm mỏi cả mắt mới thấy 1 bài hướng dẫn hoặc thảo luận đúng nghĩa
Các pro lập forum, tuyển ref, hứa hẹn mỗi ngày được bao nhiêu $...ai mà không ham.
Các pro khoe thành tích ( không biết có thật ko ) mỗi ngày làm cả 100$, hơn cả lương giám đốc.
Mình nghĩ thật sự có những bạn thành công bằng PTU, kiếm được nhiều tiền từ PTU nhưng họ ko khoe đâu, có ai đem miếng fomat của mình cho người khác ăn ko.
Newbie đa số do bị mờ mắt trước số tiền mà các bạn khoe đang kiếm được hàng ngày, chỉ nghĩ cứ PTU là có tiền mà ko tốn công sức.
Ai cũng than là loãng ,ai cũng chê người khác leech bài, ai cũng than newbie đập bể nồi cơm của mình. Cuối cùng thì ai là người viết bài đây?
Trước cũng leech, sau cũng leech thôi thì đừng cải nhau nữa.

Hay là lập một hội mới đi, bạn này up lên, bạn kia tải về, mỗi ngày kiếm cũng khá lượt download, ai cũng có tiền, ko cần biết up cai gi, down cái gì, chỉ cần đủ lượt là có tiền rồi chia nhau, khỏi mất công bàn cải . Hội có 100 người, mỗi người tải về của nhau 500G/ngày thì đủ sống
.
Mình nói vậy ko biết có đúng ko, có sai thì anh em đóng góp chứ đừng chửi nhé.

Vẫn biết 4rum PTU là nơi chia sẻ kinh nghiệm với nhau, nhưng kiếm mỏi cả mắt mới thấy 1 bài hướng dẫn hoặc thảo luận đúng nghĩa
Các pro lập forum, tuyển ref, hứa hẹn mỗi ngày được bao nhiêu $...ai mà không ham.
Các pro khoe thành tích ( không biết có thật ko ) mỗi ngày làm cả 100$, hơn cả lương giám đốc.
Mình nghĩ thật sự có những bạn thành công bằng PTU, kiếm được nhiều tiền từ PTU nhưng họ ko khoe đâu, có ai đem miếng fomat của mình cho người khác ăn ko.
Newbie đa số do bị mờ mắt trước số tiền mà các bạn khoe đang kiếm được hàng ngày, chỉ nghĩ cứ PTU là có tiền mà ko tốn công sức.
Ai cũng than là loãng ,ai cũng chê người khác leech bài, ai cũng than newbie đập bể nồi cơm của mình. Cuối cùng thì ai là người viết bài đây?

Hay là lập một hội mới đi, bạn này up lên, bạn kia tải về, mỗi ngày kiếm cũng khá lượt download, ai cũng có tiền, ko cần biết up cai gi, down cái gì, chỉ cần đủ lượt là có tiền rồi chia nhau, khỏi mất công bàn cải . Hội có 100 người, mỗi người tải về của nhau 500G/ngày thì đủ sống
.

ac, down mạng vnpt khi nào mới được 500 Gb, đủ $ điện k?
ý tưởng mới đó bà con,

.

1ip/24h thì 100 người thấm tháp vào đâu lại còn là group D nữa chứ

He, có khả thi ko nhỉ, 500G chia ra mỗi link là 500 Mb, 500G tức là 1000 link.
Trong 24 h cứ 1 người tải đủ 1000 link này thì được 5$
Đó là là ăn chân chính , chưa kể face IP....
Newbie mà kiếm được 5$ là pro rồi.
Dùng VPS ở USA tải về thì tính ở group nào nhỉ

1ip/24h thì 100 người thấm tháp vào đâu lại còn là group D nữa chứ
Down bằng VPS bạn =))
Nhưng chỉ down đc 1 file 1 lần thôi =))
Có làm thế nào đi nữa thì mỗi người cũng chả đc nổi 100 down 1 ngày

---------- Post added at 06:46 PM ---------- Previous post was at 06:44 PM ----------

He, có khả thi ko nhỉ, 500G chia ra mỗi link là 500 Mb, 500G tức là 1000 link.
Trong 24 h cứ 1 người tải đủ 1000 link này thì được 5$
Đó là là ăn chân chính , chưa kể face IP....
Newbie mà kiếm được 5$ là pro rồi.
Dùng VPS ở USA tải về thì tính ở group nào nhỉ
Down bằng acc free mới đc bạn ạ. =))
Dù Speed có ngon cỡ nào cũng ko quá 500kb/s
Down 1 file 1 lượt sau khi down xong đợi 10' mới down đc file tiếp theo
Vị chi ra mỗi ngày chả lấy nổi 50 lượt down đâu ban =))
Đc thế thì người ta lấy tiền đâu ra mà trả cho bạn =))

---------- Post added at 06:47 PM ---------- Previous post was at 06:46 PM ----------

trừ khi là bạn có cực nhiều vps

nói chung cái vụ down cho nhau là không khả thi đâu. phải tự mình kiếm ăn thôi, đừng nên dựa vào các pro , nên tự vạch hướng đi riêng cho mình và đừng share cho ai hết giấu mà ăn. :binhsua72:

Nói chung tre già thì phải có măng mọc lên thôi. Trong số những newbie hiện nay kiểu gì sau này chả có người thành pro.
Cứ để họ làm theo cách của họ đi...

vẫn chưa chơi PTU đơn giản vì đã quá nhiều người chơi

túm lại, topic này chẳng khác gì topic phát xít, có tư tưởng tẩy chay newbie, những người không biết, làm mất "máng" cơm của bọn phát xít.
Ai ai cũng có quyền bình đẳng, newbie thix thì cứ PTU , ít ra cũng rút được một vài kinh nghiệm.
Mấy bác pro to mòm trong này nên củng cố lại "máng" cơm, hơi đâu mà cứ lập topic kỉu này.
:binhsua41:

.

Thanks bạn cho ý kiến.

Mình lập topic để các bác cho ý kiến newbie vào xem để biết sự khó khăn để các bạn newbie :
1. học hỏi
2. tránh mất thời gian khi không hợp.
3. Tìm con đường MMO hợp với mình

---> ai dè các bác lại chém nhau.

Newbie đâm đầu vào rồi một thời gian sẽ đâm đầu ra nếu không thấy thích hợp thôi. Còn pro thì chả bị ảnh hưởng gì nhiều đâu tại họ có đường riêng của họ mà. Ai cũng muốn kiếm tiền cả thôi. Các pro có ném đá thì cũng nhẹ tay tí nào. Dần dần rồi newbie sẽ tự tìm ra hướng đi thích hợp thôi. Cái thời ai cũng đâm đầu vào PTU này chỉ là tạm thời thôi, đừng xoắn thế. Mà topic này lập ra thấy nhiều gạch bay qua bay lại nhỉ. Là anh em trong 4rum cả mà, mọi người bình tĩnh đi. Mỗi người có một suy nghĩ khác nhau, nếu người ta không nghĩ giống mình thì thôi. Ích kỷ hay không cũng chả phải việc của mình mà. Sống cho nó thoải mái đi, quan tâm nhiều chi cho mệt óc. Mình nghĩ topic này nên close đi là vừa, không thì gạch bay tới tấp sập luôn forum đấy:binhsua94:

Cũng khôgn có gì :D. Nhưng nếu nói đâm đầu vào rồi đâm đầu ra thì topic này nó vô nghĩa à bạn.

Newbie đâm đầu vào rồi một thời gian sẽ đâm đầu ra nếu không thấy thích hợp thôi. Còn pro thì chả bị ảnh hưởng gì nhiều đâu tại họ có đường riêng của họ mà. Ai cũng muốn kiếm tiền cả thôi. Các pro có ném đá thì cũng nhẹ tay tí nào. Dần dần rồi newbie sẽ tự tìm ra hướng đi thích hợp thôi. Cái thời ai cũng đâm đầu vào PTU này chỉ là tạm thời thôi, đừng xoắn thế. Mà topic này lập ra thấy nhiều gạch bay qua bay lại nhỉ. Là anh em trong 4rum cả mà, mọi người bình tĩnh đi. Mỗi người có một suy nghĩ khác nhau, nếu người ta không nghĩ giống mình thì thôi. Ích kỷ hay không cũng chả phải việc của mình mà. Sống cho nó thoải mái đi, quan tâm nhiều chi cho mệt óc. Mình nghĩ topic này nên close đi là vừa, không thì gạch bay tới tấp sập luôn forum đấy

Chắc newbie vo topic này xong thì nghỉ PTU quá. Thấy các bác chém dữ quá:binhsua17:

Mình cũng đã từng chơi PTU rồi, đâu phải dễ dàng. Nhưng Pro nào cũng phải từ newbie mà lên chứ

Cũng khôgn có gì :D. Nhưng nếu nói đâm đầu vào rồi đâm đầu ra thì topic này nó vô nghĩa à bạn.
Chắc newbie vo topic này xong thì nghỉ PTU quá. Thấy các bác chém dữ quá:binhsua17:
Mình chỉ nói vậy thôi. Ai muốn đi hay ở lại tiếp tục chiến là quyền của người ta. Pro cũng từng là newbie thôi. Mà mình cũng mong đừng quá nhiều người đâm đầu vào PTU để mình cũng kiếm chác được chứ bộ. Nhưng mong là 1 chuyện. :binhsua41:

Mình chỉ nói vậy thôi. Ai muốn đi hay ở lại tiếp tục chiến là quyền của người ta. Pro cũng từng là newbie thôi. Mà mình cũng mong đừng quá nhiều người đâm đầu vào PTU để mình cũng kiếm chác được chứ bộ. Nhưng mong là 1 chuyện.

Mình không phải khuyên newbie đừng chơi mà qua topic này thấy được khó khăn và nếu hợp và có những điều kiện mình đưa ra thì hãy chơi không thì chỉ mất thời gian mà chả được gì.

Bạn thử nghĩ xem ai cũng spam 50-100 bài 1 ngày là ít trong khi đó newbie vào thì có gì: acc pre thì không - VPS thì không. Post cái thì 1 phút sau bài mất tiêu. Còn post DLE thì chưa chắc ăn được các pro.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week