Waiting for Answer Tạm Close

Status
Not open for further replies.
fake làm sao được bác , e phải xác minh rõ cái email , và hôm nay e tìm email đó ở MMO này thì thấy nó bình luận email đấy. Chả nhẽ nó bình luận email lung tung à bác. Bác đọc kỹ các phần trên thấy rất logic với nhau. Chứ không tự dưng e report nó làm gì sau 5 tháng đã bị nó scam. E cũng muốn để im cho qua luôn vì chưa có đủ chứng cứ. Nhưng hôm nay với cái email nó bình luận kia thì e đoán là e đủ chứng cứ rồi
fake abc tức là người khác lừa đảo bạn, lấy pp của bạn bán cho acervnn. Đợi bác kia lên up proof giao dịch hôm đó là xong

fake abc tức là người khác lừa đảo bạn, lấy pp của bạn bán cho acervnn. Đợi bác kia lên up proof giao dịch hôm đó là xong
à e hiểu rồi. Hôm đó e thấy teamview ở góc phải , hiện 2 id teamview. Giờ e mới hiểu cái fake ABC đó. Nhưng mà chỉ cần những bác nào đã từng giao dịch paypal acervnn xác thực dùm e rằng có bị xem ip location hay là xem email lúc chuyển paypal hay không thôi?. Vì e có nhớ rằng e đọc 1 topic của acervnn , và có người phàn nàn về cách giao dịch lại đi xem ip location làm gì không biết. Nên e thấy hôm đó e cũng bị giống y như người giao dịch kia vậy.

Nếu bạn acevnvn có thể up proof giao dịch trong ngày hôm đó lên, 1 số tiền trùng khớp với số tiền và thời điểm giao dịch của bạn thread, nhưng đã chuyển cho TK khác
Kèm thêm log chat tay 3 để chứng minh đây là vụ scam ABC là mọi việc sáng tỏ

Nếu bạn acevnvn có thể up proof giao dịch trong ngày hôm đó lên, 1 số tiền trùng khớp với số tiền và thời điểm giao dịch của bạn thread, nhưng đã chuyển cho TK khác
Kèm thêm log chat tay 3 để chứng minh đây là vụ scam ABC là mọi việc sáng tỏ

Nếu e bị fake ABC thì do e không biết cái fake đó như thế nào , e xin lỗi bác acevnvn vì nghi oan bác. Còn lúc giao dịch paypal với người khác mà bác ý vẫn check ip location và check email như là hôm giao dịch với e. Thì tỷ lệ % đó là chính xác acevnvn scam cũng sẽ có độ chính xác. Vì không phải giao dịch paypal mà ai cũng có cách giao dịch giống nhau cả. Tự dưng giao dịch paypal đi xem ip location làm gì chứ?

Nếu e bị fake ABC thì do e không biết cái fake đó như thế nào , e xin lỗi bác acevnvn vì nghi oan bác. Còn lúc giao dịch paypal với người khác mà bác ý vẫn check ip location và check email như là hôm giao dịch với e. Thì tỷ lệ % đó là chính xác acevnvn scam cũng sẽ có độ chính xác. Vì không phải giao dịch paypal mà ai cũng có cách giao dịch giống nhau cả. Tự dưng giao dịch paypal đi xem ip location làm gì chứ?
Ko sao bạn, nói thẳng ra mình rất bận, còn về giao dịch mình lên tới cả ngàn $ cơ :D
Có điều vụ này cần làm rõ cho từ nay và về sau, cho mình ít time để lục lại :)
NHƯNG TẠI SAO MÌNH ONLINE GẦN 15/24 BẠN KHÔNG PM TRỰC TIẾP ?
Mình chỉ biết topic này khi một bạn khách hàng cho link !

Chắc có thủ thuật gì đó như paypal ko đúng info, nguồn gốc...Hoặc để tránh scam ABC hay sao đó....

Mình nghĩ trường hợp này scam ABC là cao nhất. Scammer chát với acevnvn nói bán paypal, sau đó scammer fake yahoo exchanger chat với bạn, kiêu bạn chuyển paypal qua tài khoản của acevnvn. tất nhiên acevnvn sẽ yêu cầu teamview....Cứ như vậy, tiền acevnvn sẽ chuyển qua scammer và bạn bị mất tiền

Mà bạn nên chuyển qua waiting for answer sẽ hợp hơn nhé. Report mà ko đúng coi chừng bị ban nick :oops:

Nếu bạn muốn hỏi về scam ABC là gì thì

1. Scam abc là như này, khi bạn và acevnvn đang giao dịch
2. Cùng lúc đó scammer phát hiện có giao dịch này nên fake nick acevnvn để chat với bạn và fake cả nick bạn chat với acevnvn ( nick fake sẽ na ná như nick thật mà 2 người sử dụng chỉ khác 1 vài ký tự nhỏ khó nhận ra)
3. Từ đó scammer nắm đc nội dung cuộc giao dịch
4. Chờ bạn chuyển tiền của bạn cho acevnvn thật, nhưng nó sẽ nhận tiền chuyển của acevnvn về TK của nó chứ ko phải của bạn

Như vậy gọi là scam ABC, tức là có 3 người trong 1 giao dịch giữa 2 người, :v

Ko sao bạn, nói thẳng ra mình rất bận, còn về giao dịch mình lên tới cả ngàn $ cơ :D
Có điều vụ này cần làm rõ cho từ nay và về sau, cho mình ít time để lục lại :)
NHƯNG TẠI SAO MÌNH ONLINE GẦN 15/24 BẠN KHÔNG PM TRỰC TIẾP ?
Mình chỉ biết topic này khi một bạn khách hàng cho link !

Như e nói ở trên là nếu e bị Scam ABC thì e xin lỗi bác vì nghi oan. Phiền bác lục lịch sử lúc giao dịch ngày 25/5/2015 xem thông tin đứa scam nào là hôm đó giao dịch trùng khớp 52PP cho bác hôm đó nhé.

Chắc có thủ thuật gì đó như paypal ko đúng info, nguồn gốc...Hoặc để tránh scam ABC hay sao đó....

Mình nghĩ trường hợp này scam ABC là cao nhất. Scammer chát với acevnvn nói bán paypal, sau đó scammer fake yahoo exchanger chat với bạn, kiêu bạn chuyển paypal qua tài khoản của acevnvn. tất nhiên acevnvn sẽ yêu cầu teamview....Cứ như vậy, tiền acevnvn sẽ chuyển qua scammer và bạn bị mất tiền

Nói về nguồn gốc thì e cũng nói luôn hôm đó là popads rồi , và check lịch sử paypal để xem nguồn rồi bác à. Mấy lần e bán PP e toàn ghi rõ nguồn, e chỉ có nguồn youtube , popads , popcash là chủ yếu

Mà bạn nên chuyển qua waiting for answer sẽ hợp hơn nhé. Report mà ko đúng coi chừng bị ban nick :oops:
Vâng , tại e không biết nên cho vào mục nào nên e cho vào mục scam đó vì lúc đó e đủ bằng chứng. Khi các bác nói đến fake ABC thì e mới biết.

may mà đọc topic này, bây h e mới biết có vụ này đó

3. (Mục này quan trọng , em cần những bác đã từng giao dịch nới nó xác minh dùm e là các bác có bị nó kiểm tra mấy thứ như sau không?)
Thứ nhất: Lúc teamview , nó vào google và tìm kiếm ip location để xem IP
Thứ hai: Sau khi e chuyển paypal cho nó xong, nó bảo là muốn vào email để copy cái thông tin You've sent a payment của paypal ý.

Cái này thi hôm trước e cũng bán PP cho 1 bác, bác ý cũng làm 2 bước kia, nhưng không phải là acevnvn

2. Cùng lúc đó scammer phát hiện có giao dịch này nên fake nick acevnvn để chat với bạn và fake cả nick bạn chat với acevnvn ( nick fake sẽ na ná như nick acevnvn sử dụng chỉ khác 1 vài ký tự nhỏ khó nhận ra)
4. Chờ bạn chuyển tiền của bạn cho acevnvn thật, nhưng nó sẽ nhận tiền chuyển của acevnvn về TK của nó chứ ko phải của bạn

Em tưởng là thằng scam (A) đi scam bác ấy (B), bảo thu mua pp, trong lúc đang gd, thằng A pm cho bác ACE (C) bảo cần bán pp,sau khi thằng B chuyển pp cho bác C thì thằng A lãnh tiền của bác C và bùng tiền thằng B :)

2. Cùng lúc đó scammer phát hiện có giao dịch này nên fake nick acevnvn để chat với bạn và fake cả nick bạn chat với acevnvn ( nick fake sẽ na ná như nick acevnvn sử dụng chỉ khác 1 vài ký tự nhỏ khó nhận ra)

Hôm đó e không giao dịch với acevnvn , mà là đứa scam nó giả nick Exchange để giao dịch cơ , chứ đứa scam ABC kia nó không nắm được nội dung giao dịch. Nhưng khi chuyển tiền ý , e check thông tin paypal và một sứ khác lại liên quan đến acevnvn. Giờ chỉ cần acevnvn đưa bằng chứng vụ giao dịch hôm 25/5 xem có người nào hôm đó giao dịch với số tiền 52$ PP. Thì lúc đó cũng rõ hơn.

may mà đọc topic này, bây h e mới biết có vụ này đó

Cái này thi hôm trước e cũng bán PP cho 1 bác, bác ý cũng làm 2 bước kia, nhưng không phải là acevnvn
Do có hôm tình cờ e đọc có bác giao dịch PP với acevnvn phàn nàn về xem IP , nên e mới có định báo cáo.

Khách cho link topic này mình chưa đọc hết nhưng có thể 20 % bạn vu khống và 80% bạn bị ABC. Đợi lát mình giao dịch xong sẽ mổ xẻ vấn đề cho bạn.
Ah quên bổ sung, nếu bạn chứng minh đc mình scam xin tặng bạn gấp đôi số tiền ở trên nhé, tốn time nhau :)
chuẩn rồi....

chia buồn với chủ top và tks. đọc xong mình rút ra được kinh nghiệm từ người đi trước. :) tốt nhất lên chủ động pm trước. có ng pm mình thì phải xem xét kỹ. :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week