Waiting for Answer Tạm Close

Status
Not open for further replies.
Phải chăng đây là 1 thuyết âm mưu :eek::eek:

Khong liên quan, @acevnvn là nam cơ à....:oops: nào giờ tưởng nữ

Khong liên quan, @acevnvn là nam cơ à....:oops: nào giờ tưởng nữ
nick 2 vợ chồng hắn dùng chung nc chuyện chả biết đường nào lần hĩ.:D

đọc hết comment rút ra nghi vấn thớt bị HOÀN MỸ Scam ABC. còn tay EX nghi thớt là Scam HOÀN MỸ.

nick 2 vợ chồng hắn dùng chung nc chuyện chả biết đường nào lần hĩ.:D

đọc hết comment rút ra nghi vấn thớt bị HOÀN MỸ Scam ABC. còn tay EX nghi thớt là Scam HOÀN MỸ.
Mình có đủ cơ sở khẳng định rác 2013 đó chính là TRAN NGUYEN HOAN MY nha bạn chứ không phải nghi. Giờ mình bận lúc rảnh up proof.
Không phải cứ là nạn nhân mà nghi, mà vì em nó tự đào mồ mà không nhớ, để lát mình đẩy em nó xuống lấp đất cắm bia :p

Từng giao dịch trung gian cho @acevnvn 5-6k PP không vấn đề gì !khả năng đây là scam ABC thôi !

Nếu bạn muốn hỏi về scam ABC là gì thì

1. Scam abc là như này, khi bạn và acevnvn đang giao dịch
2. Cùng lúc đó scammer phát hiện có giao dịch này nên fake nick acevnvn để chat với bạn và fake cả nick bạn chat với acevnvn ( nick fake sẽ na ná như nick thật mà 2 người sử dụng chỉ khác 1 vài ký tự nhỏ khó nhận ra)
3. Từ đó scammer nắm đc nội dung cuộc giao dịch
4. Chờ bạn chuyển tiền của bạn cho acevnvn thật, nhưng nó sẽ nhận tiền chuyển của acevnvn về TK của nó chứ ko phải của bạn

Như vậy gọi là scam ABC, tức là có 3 người trong 1 giao dịch giữa 2 người, :v
Vậy có trường hợp nào B và C là 1 chưa bạn? Tức là scamer và ng Buy là 1 ng xảy ra chưa b?

Chuyện này chờ @acevnvn giải trình - nếu thớt vu khống thì sẽ chịu banned acount 1 tháng - đổi lại nếu là TRAN NGUYEN HOAN MY sẽ banned forever nhé !:D

Thứ 1 là e không phải TRAN NGUYEN HOAN MY. Mà e cũng chả biết TRAN NGUYEN HOAN MY là ai , cũng chả biết vụ 2013 là như nào cả. Nick e tuy lập lâu , nhưng thi thoảng mới hoạt động. mọi người có thể check và truy lùng proof thoải mái xem em có phải nó không. Còn về banned account 1 tháng vì vu không thì e chấp nhận. Vì những chứng cứ và thông tin e đối chiếu nó trùng khớp . Còn về fake ABC gì đó thì e không phải là người hay giao dịch tiền nên không biết về vấn đề đó. acevnvn cứ tìm proof thoải mái xem mình có phải là TRAN NGUYEN HOAN MY hay gì gì không nhé.

chà, giang hồ bây giờ loạn thật

You've sent a payment c
Cách chống dis với check nguồn mà cũng giống mình thui!
may mà đọc topic này, bây h e mới biết có vụ này đó

Cái này thi hôm trước e cũng bán PP cho 1 bác, bác ý cũng làm 2 bước kia, nhưng không phải là acevnvn
ta chứ ai! Quy trình mua PP của mình
B1 dùng http://whatismyipaddress.com/ để check IP
B2 gửi PP
B3 Dùng email PP để xác nhận giao dịch!
B4 chuyển VND thôi còn gì nữa!
Còn vụ đúng sai thế nào theo mình thì để @biboy8k và chị @acevnvn vào trình bày xem ai scam ai, có phải nghi phạm scam nổi tiếng không!
theo mình anh (chị) em ta nên mua bỏng ngô với nước ngọt về hóng, xem xét và phân tích các bằng chứng mới!

Thứ 1 là e không phải TRAN NGUYEN HOAN MY. Mà e cũng chả biết TRAN NGUYEN HOAN MY là ai , cũng chả biết vụ 2013 là như nào cả. Nick e tuy lập lâu , nhưng thi thoảng mới hoạt động. mọi người có thể check và truy lùng proof thoải mái xem em có phải nó không. Còn về banned account 1 tháng vì vu không thì e chấp nhận. Vì những chứng cứ và thông tin e đối chiếu nó trùng khớp . Còn về fake ABC gì đó thì e không phải là người hay giao dịch tiền nên không biết về vấn đề đó. acevnvn cứ tìm proof thoải mái xem mình có phải là TRAN NGUYEN HOAN MY hay gì gì không nhé.
OK. Mới đầu tưởng em trai là nạn nhân ABC nhưng rất tiếc, tôi xác định rõ em chính là scamer nổi tiếng. Sorry cưng tồn tại được bao năm qua, và vẫn còn làm tiếp được cũng phải có bản lĩnh ẩn mình chứ đúng không ? Tôi đang tốn tí thời gian để lột mặt nạ của em, đơn giản vì em rất khéo cách giao dịch.
Giỏi............. nhưng sắp đi.... Please wait for me back :rolleyes:

Sau cú này thì từ nay về sau né tôi ra nhé, đừng cố fake yahoo hay skype để kiếm chuyện nữa :D

Cách chống dis với check nguồn mà cũng giống mình thui!

ta chứ ai! Quy trình mua PP của mình
B1 dùng http://whatismyipaddress.com/ để check IP
B2 gửi PP
B3 Dùng email PP để xác nhận giao dịch!
B4 chuyển VND thôi còn gì nữa!
Còn vụ đúng sai thế nào theo mình thì để @biboy8k và chị @acevnvn vào trình bày xem ai scam ai, có phải nghi phạm scam nổi tiếng không!
theo mình anh (chị) em ta nên mua bỏng ngô với nước ngọt về hóng, xem xét và phân tích các bằng chứng mới!

Chính vì cái check ip đó nên e mới sinh nghi đó bác , vì 2-3 lần e bán paypal người ta toàn xem nguồn xong giao dịch. Còn bây giờ đợi acevnvn đưa cái proof xem
1 là e bị fake ABC thì bác acevnvn kia tất nhiên là vẫn có bằng chứng giao dịch tiền cho cái đứa fake kia ngày 25/5. Đợi bác ý tìm lại xem sao
2 là nếu e đúng là TRAN NGUYEN HOAN MY thì ok. banned vĩnh viễn như Trial Mod ChuChung nói.
3 là e vu oan thì banned 1 tháng. Ok e chấp nhận.
4 là e viết bài này cũng gọi là nhắc mọi người càng cẩn thận hơn nữa trong việc giao dịch.

OK. Mới đầu tưởng em trai là nạn nhân ABC nhưng rất tiếc, tôi xác định rõ em chính là scamer nổi tiếng. Sorry cưng tồn tại được bao năm qua, và vẫn còn làm tiếp được cũng phải có bản lĩnh ẩn mình chứ đúng không ? Tôi đang tốn tí thời gian để lột mặt nạ của em, đơn giản vì em rất khéo cách giao dịch.
Giỏi............. nhưng sắp đi.... Please wait for me back :rolleyes:

Sau cú này thì từ nay về sau né tôi ra nhé, đừng cố fake yahoo hay skype để kiếm chuyện nữa :D

Thoái mái cứ up proof đi bác, cần thì nhờ mấy bác có BH mấy lần trước mình giao dịch paypal cho các bác ý vào đối chiếu thông tin xem em có phải thằng Scam TRAN NGUYEN HOAN MY không nhé

hóng đoạn logchat ngày 25/5/2015 cua bác @acevnvn mua pp, thế coi như bác ấy trong sạch không liên quan gì

hóng đoạn logchat ngày 25/5/2015 cua bác @acevnvn mua pp, thế coi như bác ấy trong sạch không liên quan gì
Thì đó bác , e đợi proof của bác kia post lên thôi. Và ở mấy bình luận trên e cũng có nói là nếu nghi oan thì e xin lỗi bác acevnvn. Và chấp nhận hình phạt của Trail Mod là banned account 1 tháng. Bởi vì e không phải là đứa thường xuyên buôn bán nên không biết cái fake ABC nó là gì và ở trên có bác giải thích rồi.. Có khi 15 ngày , 1 tháng ...2 3 tháng mới bán vì phải đợi net thanh toán nữa. Cơ mà cần cái proof lên là để biết tên thằng scam là 1 , 2 là cũng cảnh báo cho mọi người cẩn thận hơn.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week