Tâm sự của 1 member thất bại...

BlackRay

Senior
Reactions
383
MR
0.367
Thực sự mình có một lời khuyên cho bạn đó là ở mmo này những bài như bạn đa phần chỉ nhận được những cmt troll là chính chứ ít ai giúp được bạn lắm. Bởi ở đây nếu làm mmo lâu ngày đều sẽ trải qua những trường hợp mà ở đó sự tin tưởng và giúp đỡ sẽ chính là mũi tên giết chết con người của bạn khi chưa tham gia mmo. Vậy nên hiện tại đa số đều vô cảm với những câu chuyện như trên rồi bạn à.
Cuối cùng thì Có lẽ đâu đó vẫn còn những con người tốt để giúp đỡ bạn trên con đường mmo nên vẫn chúc bạn may mắn nhé.
Cũng là điều mình nghĩ tới....
Cảm ơn...

locthiennguyen

Hero
Verified
Reactions
2,916
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Em nói câu này ra, cũng mong ông Trời có mắt mà hiểu đc lòng em, cho em cơ hộilamf lại từ đầu.
Nhưng em định nhờ Bố vay tiếp cho 30 triệu, nói là để trả nợ vay nóng, nhưng mục đích chính là muốn tìm 1 cơ hội chắc chắn để làm lại từ đầu. Dĩ nhiên chắc chắn là không cờ bạc, không hên xui, vì vậy em sẽ đọc bài của bác gởi. E hy vọng sẽ có 1 quyết định đúng đắn.

có 1 con đường không dễ đi nhưng an toàn hơn thể loại invest online này và đặc biệt là quên chuyện "mượn nợ" để chơi invest đi. Mình từng thấy rất nhiều ng ra đê vì chuyện này ko tin cứ qua box matrix tìm hiểu là biết :oops:

Mới nợ có 200 củ thôi mà như trời đất sụp đổ vậy. Chưa được một nửa của mình nè. Còn tuổi trẻ, còn sức khoẻ, còn kiến thức cứ từ từ.
Thật ra cũng tùy mỗi hoàn cảnh nửa mà bạn.
Nếu àm bạn nợ nần do làm ăn, thì lý do chính đáng lắm. Và chắc đc nhiều người...ủng hộ và hổ trợ!
Không biết có giống hoàn cảnh mình ko, nhưng với mình, cái quan trọng là Bố Mẹ và anh em mất niềm tin, thất vọng... Mình đã cố công gây dựng hơn 20 năm. Thật ra, nếu mình sống cho người khác, thì điều này tệ hại lắm bạn à. Mệt mỏi kinh khủng....

có 1 con đường không dễ đi nhưng an toàn hơn thể loại invest online này và đặc biệt là quên chuyện "mượn nợ" để chơi invest đi. Mình từng thấy rất nhiều ng ra đê vì chuyện này ko tin cứ qua box matrix tìm hiểu là biết :oops:
Anh có thể chia sẻ thêm với e 1 vài điều không?

Mong lúc này mọi người đừng kiệm lời, hãy cho e 1 lời khuyên. Thật sự rất cần.

Mới nợ có 200 củ thôi mà như trời đất sụp đổ vậy. Chưa được một nửa của mình nè. Còn tuổi trẻ, còn sức khoẻ, còn kiến thức cứ từ từ.
Mình biết là mọi chuyện, dần theo time sẽ đc giải quyết. Nhưng chuyện gì cũng vậy, nhwung giây phút đối mặt với nó, không dễ dàng... Mình nghỉ là mọi người đều hiểu. Chỉ là không ai giúp đc thôi!

mình cũng từ đống nợ mà đi lên,mong bạn cố gắng.
Cảm ơn bạn.
Chắc chắn phải cố gắng nhiều.
Nhưng nghe câu bạn nói, ít gì cũng là 1 hình ảnh đáng để theo đuổi., Mong sao bạn đã từng tuyệt vọng như mình. Để mình thấy mình còn đi lên đc... Hi

nếu bạn có thể trả nợ đc 5 tr 1 tháng thì hãy trả 2.5 tr và dùng 2.5 tr còn lại đầu tư vào chứng khoán
Thật ra em đang nghĩ đến HYIP nhiều hơn là chứng khoán hay forex. Vì Chứng khoán cần 1 lượng kiến thức cũng nhiều, mà thời gian này thật sự tâm trí không đủ khả năng để tìm hiểu những kiến thức chuyên sâu, phân tích....em cũng đã từng tìm hiểu, thậm chí là nạp tiền chơi thử. Tuy nhiên, với số tiền nhỏ, em nghĩ nó không phù hợp. Có thể em nhận định sai vấn đề.

nếu tuyệt vọng thì mình đã ko ở đây nói chuyện với bạn
Có thể chắc mình đang thổi phồng tình hình của mình, nhưng lúc này mình thấy cũng hơi tuyệt vọng. Cảm giác làm lại, lấy lại niềm tin sao khó khăn quá. Và nhìn những người yêu thương mình, giwof đây họ lo lắng cho mình, cảm giác thật sự mệt mỏi lắm bạn.
Bạn đã ko tuyệt vọng mà, thì chắc bạn không hiểu đc cảm giác của mình. Nhwung cũng có thể bạn lạc quan!

thuycry

Pre-verified
Reactions
10
MR
0.005
Chat with me via Skype
Đã từng đầu tư ngu và nợ như bạn khoảng 100tr, tiền lãi mỗi tháng 2tr. rồi mình vừa làm mmo vừa làm công nhân để trả nợ, cũng lên đây xin xỏ đủ kiểu nhưng cũng không có ai giúp được gì. nên mình nghĩ thôi. kệ mẹ nó cứ đi lam đi kiểu gì cũng trả hết nợ, và sau 1 năm ruõi vừa lam công nhân vừa mmo thì minh cũng xong khoản nợ 100tr và bây giờ đang đi hoc thêm để tiếp tục làm mmo. mình đã làm việc 16 tiếng 1 ngày trong vòng 1 năm, mình không hề nói điêu nhé. đi làm công nhân về tầm 5h là ngồi vào máy tính làm việc đến tận 1h đêm mới ngủ 6h sáng mai lại dậy đi làm, vẫn kiên trì nghiên cứu những gì có thể làm được, nói thật bây giờ bạn không nên đầu tư gì nữa mà hãy làm những gì không cần vốn, cứ làm đi khi làm thanh thạo bạn sẽ giỏi thôi. cố gắng đọc và làm, siêng năng chăm chỉ rồi cugnx sẽ hết nợ thôi. chúc bạn mau hết nợ và có thể làm giàu

ngocphi1993

Hero
Verified
Reactions
387
MR
1.723
Call me! Call me! Follow me on Facebook

lelen

Hero
Reactions
315
MR
0.002
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
https://mmo4me.com/threads/recyclix...-rui-ro-thap-nhan-lai-suat-14-1-thang.252352/
Hãy vào đây tìm hiểu bài này của anh 6 và nếu cậu có khả năng còn vốn để theo nó thì 5 Tuần cậu có thể kiếm lại được 14% số tiền mà cậu đầu tư.
Pokeram cũng đình đám nhưng ko ít pro cũng dính với nó. Lên Khuyên bạn chủ thớt @BlackRay hãy kiếm việc gì đầu tư ít hoặc ko cần đầu tư. Có pro nào làm ofter chỉ bảo thì ngon nhanh kiếm lại hơn. Chúc bạn sớm tìm đc su phụ.

Đã từng đầu tư ngu và nợ như bạn khoảng 100tr, tiền lãi mỗi tháng 2tr. rồi mình vừa làm mmo vừa làm công nhân để trả nợ, cũng lên đây xin xỏ đủ kiểu nhưng cũng không có ai giúp được gì. nên mình nghĩ thôi. kệ mẹ nó cứ đi lam đi kiểu gì cũng trả hết nợ, và sau 1 năm ruõi vừa lam công nhân vừa mmo thì minh cũng xong khoản nợ 100tr và bây giờ đang đi hoc thêm để tiếp tục làm mmo. mình đã làm việc 16 tiếng 1 ngày trong vòng 1 năm, mình không hề nói điêu nhé. đi làm công nhân về tầm 5h là ngồi vào máy tính làm việc đến tận 1h đêm mới ngủ 6h sáng mai lại dậy đi làm, vẫn kiên trì nghiên cứu những gì có thể làm được, nói thật bây giờ bạn không nên đầu tư gì nữa mà hãy làm những gì không cần vốn, cứ làm đi khi làm thanh thạo bạn sẽ giỏi thôi. cố gắng đọc và làm, siêng năng chăm chỉ rồi cugnx sẽ hết nợ thôi. chúc bạn mau hết nợ và có thể làm giàu
Thật sự mình rất muốn nghe những lời này.
Nó làm tinh thần mình rất vững. Thật sự rất cảm ơn bạn. Chắc chắn bạn là người rất mạnh mẽ. Chúc mọi thành công sẽ đến với bạn. Mình hy vọng, mình sẽ làm đc như thế!

VIP168

Hero
Reactions
655
MR
1.457
Chat with me via Skype
sao mọi người cứ ngu nhỉ , trang pmdice admin nó chỉnh đc ăn thua cứ mãi đâm đầu vào ! bó tay

đừng nói ma lực , tớ cũng trùm banh *** cờ đề , mình vẫn làm việc bth , tuần dứt ra 200 300k chơi cho vui , gọi là máu thôi

Pokeram cũng đình đám nhưng ko ít pro cũng dính với nó. Lên Khuyên bạn chủ thớt @BlackRay hãy kiếm việc gì đầu tư ít hoặc ko cần đầu tư. Có pro nào làm ofter chỉ bảo thì ngon nhanh kiếm lại hơn. Chúc bạn sớm tìm đc su phụ.
Đó cũng là điều mình ước...
Nhưng mình ko dám nói ra vì nó ko thật tế và mọi người sẽ cười. Hy vọng có ai đó sẽ giúp đc mình!

sao mọi người cứ ngu nhỉ , trang pmdice admin nó chỉnh đc ăn thua cứ mãi đâm đầu vào ! bó tay

đừng nói ma lực , tớ cũng trùm banh *** cờ đề , mình vẫn làm việc bth , tuần dứt ra 200 300k chơi cho vui , gọi là máu thôi
Có thể đó chỉ là lý do cho cái ngu của mình thôi.
Mọi chuyện tệ hại quá, nên cũng không biết nói làm sao nữa bàn à....

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week