Tâm sự của 1 member thất bại...

giờ có tí vốn thì đến với cenvn nhé https://mmo4me.com/threads/cecvn-cecvn-com-dau-tu-crowdfunding-loi-nhuan-3-8-1-thang.242752/, tuy lãi không nhiều nhưng được cái cũng an toàn hơn mấy loại hyip. Mà phải nói thật bác chơi trang pmdice thì chắc chắn là chỉ có thua ( mình cũng bay 500$ ) nên tốt nhất cứ làm tốt công việc hành chính trước rồi tính tiếp

vay nợ để invest online thì kết quả ra sao tự hiểu :oops:

Thật ra em đang nghĩ đến HYIP nhiều hơn là chứng khoán hay forex. Vì Chứng khoán cần 1 lượng kiến thức cũng nhiều, mà thời gian này thật sự tâm trí không đủ khả năng để tìm hiểu những kiến thức chuyên sâu, phân tích....em cũng đã từng tìm hiểu, thậm chí là nạp tiền chơi thử. Tuy nhiên, với số tiền nhỏ, em nghĩ nó không phù hợp. Có thể em nhận định sai vấn đề.

bạn hoàn toàn hiểu sai vấn đề rồi :rolleyes:

Có thể đó chỉ là lý do cho cái ngu của mình thôi.
Mọi chuyện tệ hại quá, nên cũng không biết nói làm sao nữa bàn à....

khuyên chân thành là nên đi xin ai chỉ dạy offer PC mà làm , có thể 1 tuần nếu làm tốt 1tr 2tr ! chứ đang nợ nần r đầu tư vào ko chắc 100% lỗ lại chán đời có khi ra cầu phóng sanh ấy chứ :eek::eek::eek:

khuyên chân thành là nên đi xin ai chỉ dạy offer PC mà làm , có thể 1 tuần nếu làm tốt 1tr 2tr ! chứ đang nợ nần r đầu tư vào ko chắc 100% lỗ lại chán đời có khi ra cầu phóng sanh ấy chứ :eek::eek::eek:
Cảm ơn bạn...
Hy vọng có ai đó động lòng trắc ẩn.
Cái chuyện phóng sanh, thật chứ nếu mà trên đời này có mỗi mình em, em phóng sanh từ l;úc mọi chuyện đổ vỡ thật ấy... Nhưng có suy nghĩ ấy thì cũng nhục thật bạn à.

thôi thì cũng khuyên 1 câu. C chớ có dại mà đầu tư = vốn đi vay bây giờ. Lên nóc r tính lên trời luôn hay sao :| theo offer hoặc chịu khó mà ngồi capt đi.

thôi thì cũng khuyên 1 câu. C chớ có dại mà đầu tư = vốn đi vay bây giờ. Lên nóc r tính lên trời luôn hay sao :| theo offer hoặc chịu khó mà ngồi capt đi.
Em thật sự rất phân vân. Nhưng chắc chắn những lời này đúng. Em phải tỉnh táo... Trong lúc này chỉ mong làm cái gì đó mà có thể có tiền.
Ai cũng vậy, nhưng có những lúc này mới thấy thấm. :(

Em chào các bác.
Chắc tâm trạng của bất kỳ ai, đọc cái Tit trên, cảm giác nó cứ nhàm nhàm thế nào. Vâng, ở cái pox này, đầy rẵynhũng cái Tit như thế, nhưng có lẽ bài này của em nó có chút tâm trạng khác. Các bác cứ đọc, cứ cười... và cứ không quan tâm.
Em năm nay đã 25 tuổi, ở cái tuổi mà người ta đã làm được rất nhiều điều cho gia đình, bản thân, và những người mà họ yêu thương. Còn em...
Em biết đến MMO cách đây khoảng 8 tháng. Tám tháng nghe có vẻ nhiều, nhưng thật tế 8 tháng đó là em chỉ biết đến cái trang MMO này thôi, vào đọc bài, ngẫm nghĩ và hy vọng.
Có 1 điều là lần đầu tiên gõ cụm từ Kiếm tiền trên mạng, em lại tìm thấy trang MMO4ME.net, và cứ ngỡ trang đó là trang lớn nhất VietNam, rồi ngày nào cũng vào đó để đọc bài (mặc dù nhận ra ngay lúc đó là ở trang đấy, chả có ji để đọc cả - Ngoài mấy bài về Neobux nhàm chán tung hô của 1 số người).
Thật ra không phải tự nhiên mà em lại tìm đến Kiếm tiền trên mạng, cho em kể ít dòng về suy nghĩ của em. Em ra trường năm 2013, đi làm cũng đc 2 năm. Là người sống rất thiên về tình cảm, và đặc biệt, tình yêu dành cho Quê hương (nới sinh ra và lớn lớn), tình yêu dành cho Gia đình (Bố Mẹ Anh Chị) là cực kỳ lớn. Là thằng con trai cũng đc xem là mạnh mẽ, những mỗi lần có dịp về quê, rồi đến cái lúc vác Ba lô vào lại thành phố, phía sau cái khẩu trang và cặp kính đen là dòng nước mắt chảy như mưa. Thật sự, em sống rất tình cảm. Và mỗi lần vầ quê, thấy cảnh nhà, Bố Mẹ chưa có được cuộc sống sung túc, là lòng em đau đáu. Mà em nghĩ khoản này, chắc anh em ở đây ai cũng có suy nghĩ vậy thôi. Ai mà không yêu quê hương, yêu gia đình, yêu nguồn cội nhỉ? Em nhảm thật. Thật, nhiều đêm nằm trằn trọc suy nghĩ có cách nào kiếm được tiền khá khá, để có thể đem lại 1 cái sắc màu mới cho gia đình mình. Cũng nói rõ thêm là em có cô bạn gái nhỏ hơn 1 tuổi, nhưng học cùng khóa, quen từ hồi cấp 3. Và em có thể khẳng định với các bác rằng, Cô ấy là 1 trong những cô gái tốt nhất trên trái đất này. Chắc trong các bác, ai cũng đã yêu, đang yêu hoặc từng yêu. Đã, đang và từng thõa mãn với tình yêu của mình. Nhưng em tin rằng, các bác vẫn chưa tìm đc người con gái tốt thật sự như vậy. Vâng, câu khẳng định trên sẽ khiến nhiều bác không hài lòng và sẽ phản bác. Nhưng em vẫn sẽ không rút lại.
Quay lại với vấn đề vì sao em tìm đến MMO, đấy, thì động lực đấy, em muốn tìm kiếm 1 công việc làm thêm để kiếm thêm thu nhập vậy thôi. Nhưng em nói thật lòng em, chưa bao giờ em nghĩ mình kiếm tiền nhiều để hưởng thụ. Điều này rất khó chấp nhận, nhưng em thề rằng, cứ có tiền thì em sẽ dành cho gia đình và người thân em trước. Em thật sự muốn nhìn Bố Mẹ có 1 cuộc sống yêu bình, không bon chen hay chịu nắng gió ngoài đồng nữa...
Và chuyện thế này các bác à, trong 1 tuần đầu em biết về trang mmo4me.net (lúc đó em vẫn chưa biết trang mmo4me.com này), trong cái lúc em chưa biết mình nên làm gì thì em lại biết về cái trang pmdice.com. Nói đến đây, chắc mọi người đã có thể tưởng tượng ra được vấn đề. Nhưng cho em được kể từ đầu đến đuôi. Mà thôi, dù là lý do gì đi nữa, thì sự ngu ngốc và tham lam đã thật sự đưa em vào ngõ đường cùng.
Từ 1 đứa con trai mạnh mẽ, là chỗ dực của người yêu, là niềm tin, niềm tự hào của cha mẹ, giờ em trở thành 1 người trắng tay. Tiền trong túi, tiền tiết kiệm, tiền của người yêu, và cái đống nợ gần 150 triệu. Có thể, với số tiền đó, nhiều người vẫn xem là rất bé, chả bỏ bẽn gì... Nhưng với em là cả một cú sốc.
Sau 1 thời gian hoản loạn, hoản loạn vì sự thất vọng của những người đã yêu thương, tin tưởng, hoản loạn vì cảm thấy không có lối thoat, giờ em đã bắt đầu bình tĩnh và làm lại từ đâu.
Có thể, mọi người sẽ bảo, chỉ vì trang pmdice đó mà để nợ cả 200 triệu thì quá ngu, em cũng tự nhận mình thật sự rất ngu. Nhưng thật sự thì nó như 1 ma lực mà mình ko dứt ra được, vì cứ nghĩ mình đã hiểu nó và muốn lấy lại những gì đã mất.
Sau chuyện đó, sau những sự thất vọng từ gia đình, bạn bè và người yêu, thì họ-những người yêu thuong em, dĩ nhiên là không bỏ rơi em. Họ cũng động viên, và sát cánh cùng em làm lại từ đầu. Giờ em thật sự sẽ cố gắng làm lại từ đầu.
Và sau những lời kể lê thê đó, em muốn hỏi các bác ở đây, có cơ hội nào cho em tham gia kiếm tiền để em nhanh chóng kiếm ít tiền trả nợ, làm lại từ đầu. Hiện tại em vẫn làm việc vào giờ hành chính, khoảng 7h về tới nhà, em muốn làm thêm buổi tối khoảng 4,5 tiếng nữa. Bất kỳ ai, có cơ hội nào thì chia sẻ em với. Thời gian 1 tháng rưỡi vừa qua, em đã rất kiệt sức, nên giờ em muốn cày, những ko thể dốc hết toàn bộ sức lực được, vẫn cần phải nghỉ ngơi. Vì vậy, em chỉ có thể làm thêm 4,5 tiếng buổi tối, thu nhập khoảng 600 đến 900K 1 tuần (không biết đòi hỏi như vậy có quá đáng không) hoặc nếu bác nào có công việc bốc vác buổi tối, mà lương khá khá cho em làm với. Tuy em chỉ cao 1m6, hơi nhỏ con nhưng sức khỏe tốt. Quan trọng là có tiền sẽ có động lực giúp em làm việc.
Thôi em viết dài quá, bác nào đi qua, đọc và hiểu đc tâm trạng, cho dù không giúp đc gì, cũng vẫn mong các bác để lại vài lời chia sẻ. Dù chỉ là động viên hay nhắc nhở, chỉ dạy...
Bạn sinh năm bao nhiêu nhỉ? Bạn ở đâu?

Bạn sinh năm bao nhiêu nhỉ? Bạn ở đâu?
Mình sinh năm 92 (cảm giác khi nói tuổi, và nghĩ về những gì đã làm, mình rất xấu hổ, nhục cực kỳ) và đnag ở TPHCM. Mình quê ở Quảng Ngãi.
Nhưng chắc bạn hỏi là có lý do.

Anh biết là em cần nhiều lời khuyên hơn thế mà. 1 gợi ý nhỏ nữa thôi, rồi em không phiền anh nữa!

nói ra dài dòng văn tự lắm trên forum này ko đủ chỗ cứ PM YH đi sẽ giúp bạn có cái nhìn toàn cuộc :rolleyes:

Tắt máy đứng dậy quên MMO này đi làm việc kiếm tiền nuôi vợ sinh con kìa - Ae MMO ở đây toàn ăn mài ko ai giúp gì đc hết - Chia buồn cùng thớt
@vodanh39 bác đại gia cứu e nó kìa :eek:
:eek::eek::eek::eek:

Tắt máy đứng dậy quên MMO này đi làm việc kiếm tiền nuôi vợ sinh con kìa - Ae MMO ở đây toàn ăn mài ko ai giúp gì đc hết - Chia buồn cùng thớt
@vodanh39 bác đại gia cứu e nó kìa :eek:
:eek::eek::eek::eek:
đệch tab cái nick @vodanh39 vào làm gì đã veri đâu . Em mà đại gia thì chắc cả cái 4rum này ai cũng là tỷ phú rồi :)) @Free360 bác là tỷ phú mà cứ làm như mình là ăn mài là sao nhỉ :))

thua 6.6$ là nghỉ luôn nó, đó giờ nhờ mmo mà số tiền ngu tổng cộng của em là 558k,bây giờ đang chiến TMS, tích nhỏ thành đại, sinh viên nghèo cho hay

đổi đời = cờ bạc chỉ có trên phim Châu Tinh Trì

25 tuổi thì mình gọi là anh rồi :D
em mới chuyên tâm mmo được 1 năm và mới tìm hướng đi cho mình được 5 tháng nói chung cũng 15 củ từ lúc làm offer
nhưng dạo này off ít nên pm thằng ad cũng đc xin nó pay full hihi
anh có máu đầu tư giống em đó vấn đề là chưa đúng hướng thôi
ĐỨNG DẬY THỬ LẠI LẦN NỮA ĐI :)

Ko đc tâm linh hỗ trợ thì miễn chơi cờ bạc nhé :rolleyes:
Dự là mình có 1 câu chuyện khá buồn cười về chính bản thân mình khi chơi lô đề:
Mình ra mấy cái bà ghi lô đề bảo đánh từ đầu 1 đến đầu 5,cũng có nói với người ta là đánh từ 1-50 nhưng người ta ko để ý vẫn ghi đầu 1-5 ( trong đầu mình ngầm hiểu là từ 1-50) và tất nhiên người âm (tâm linh) nó cũng hiểu là 50 và cuối cùng ngày hôm đó nó ra 51 để cho mình thua thảm hại ( thằng này chắc cũng chả biết j về lô đề,mình cũng vậy :D)
Đến hôm sau hỏi mấy ông bà khác thì hóa ra đầu 1-5 tức là từ 10-59,cuối cùng mình ăn đc 30k và từ đó trở đi ko bao giờ chơi nữa :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
=> Muốn chơi cờ bạc phải xem tâm linh có hỗ trợ ko đã nhé :)

Cùng tuổi, cũng tha hương nơi đất khách quê người, cũng biết MMO gần thời điểm thớt biết nó, chỉ khác mình ko có máu liều như thớt :(

Hay pm facebook hoặc yahoo của mình . Mình sẽ kể cho cậu nghe 1 câu chuyện , cậu sẽ thấy khá hơn . Và tìm dc con đương của mình.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week