Tâm sự ( nghĩa vụ quân sự )

Reactions
10
MR
0.000
Chào các bạn, mình viết đôi lời này cũng mong 1 sự giúp đỡ chân thành để mình có thể hoãn nghĩa vụ quân sự hoặc nếu có thể giúp mình ko phải đi nghĩa vụ quân sự. Có thể bạn sẽ nói mình ích kỉ, mình sợ gian khổ, mình ko phải là người con dân tộc Việt Nam nhưng cho mình có thể tóm tắt cuộc đời mình:

Khi mình chưa sinh ra ba mình nghe lời bạn bè, đâm người ta rồi ở tù, còn mẹ mình vì khi đó còn khổ quá nên đã đi thêm 1 bước nữa. Mình sinh ra đã phải chịu mọi thứ mà người ta gọi là địa ngục trần gian, lớn tí là ông dượng ổng đánh mình liên hoàn, làm cái gì sai một chút là ổng nhốt mình trong cầu tiêu bắt mình phải cởi truồng trong đó, chờ khi mẹ mình về mình mới được giải thoát, đầu óc mình cứ mỗi tối là nó sưng một cục vì sự hành hạ của ôn dượng.Phần mẹ mình cũng thương ổng, đôi khi cũng hùa theo bảo vệ ổng, cũng khổ lắm.

Rồi cũng lớn, cũng đi bán, cũng bôn ba ngoài đời với bao cơ cực, nhưng các bạn biết đó, có khi nào mà cha dượng lại thương con vợ đâu, ổng lại ra sức đánh đập rồi trói xích mình lại để thỏa mãn cơn ác của ổng.
Còn phần mẹ mình, có hôm vì đi học trễ nên chiều mới rửa vậy mà cầm dao chém mình đứt tay, máu đầm đìa, rồi có khi mình đang rửa chén vậy rồi bảo mình hôm qua ko rửa rồi lấy cái cà mèn hồi xưa đựng cơm đó các bạn ném vào mình máu nó chảy lênh láng.

Cái thời cấp 2 đó quả là ác mộng, lên cấp 3 thì ông dượng ổng gặp tai nạn giao thông rồi qua đời, đối với mình nó vẫn như vậy.Mẹ mình bả còn ác hơn xưa, đi làm thuê làm mướn ngoài đường, thỉnh thoảng phải ngủ ngoài đường, các bạn biết đó muỗi + lạnh nó cứ bám riết mình hết khoảng thời gian đó.

Phải nói mình chỉ tóm tắt thôi, chứ cuộc đời mình nó dài khổ lắm các bạn ơi, còn nhiều cái mẹ mình ác lắm.Nhưng mình cũng phải ráng sống chứ.Học xong cấp 3 thì mình có được thằng bạn nó giúp mình lập trình wap để làm tin nhắn điện thoại ,cũng nhờ nó mà hiện giờ mình đã chính thức làm ở thế giới mmo này.Mình ở trọ tới nay cũng 7 năm, rồi mình cũng lấy vợ, bây giờ vợ mang thai mình có gửi đơn lên phường xin hoãn nghĩa vụ, họ bảo mình ko hoãn được.

Họ nói ngày 30 này mình phải đi khám nghĩa vụ, nêứ mà khám thì mình chắc chắn phải đi, mà nếu như vậy thì vợ con mình ko biết phải làm sao và công việc của mình trên mmo này đi bộ đội 2 năm thì khi về ko cập nhật thì sẽ vô công rỗi nghề.Bây giờ mình thật sự hoang mang lắm.Mình muốn con mình nó ko phải như mình, có một cuộc sống tốt hơn.Nhưng với tình hình này mình nghĩ ko biết sẽ đi về đâu nữa :(

Ai muốn giúp đỡ mình xin cho mình 1 cách với, còn vào để troll mình hoặc xin xỏ này nọ thì làm ơn tha cho mình, cám ơn các bạn. :)

Last edited:
Viết thế này ai mà đọc...chịu khó edit xuống dòng cách ra tí cho thoáng...hixhix. Chỉ chia sẽ khi đọc sơ qua tâm sự của thớt...mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh...

Không ai chọn được mình sinh ra ở đâu, gia cảnh thế nào được cả...nên chỉ khi lớn lên...nhận thức được và cố gắng tự thay đổi thôi...Cố lên nhé.

bài bạn dài quá làm mình lười đọc có phải muốn tránh NVQS ko ?
mình cũng đang trong tầm bắn ở phường r, bọn nó đến nhà kêu mẹ mình lên nói chuyện thật ra là muốn mình chi tiền ... " bạn dùng cách chi tiền xem sao thường chắc cũng vài triệu "

Úp cho các bạn khác vào giúp bạn. Mình mỗi lần bị kiêu điều xin giấy được của trường nên không có kinh nghiệm trong vụ này

Bạn đang là trụ cột của gia đình nên chiếu theo luật sẽ không bị đi đâu . Cùng lắm cho bọn nó vài triệu cho dễ nói chuyện :D

có vợ rùi thì khỏi đi nghĩa vụ nha, tin mừng cho bạn :D

mình có thằng bạn cũn'g đi nghĩa vụ, ra đó nắng quá nó xỉu mấy lần, ở nhà chạy 5tr thì cho nó về, nó mới đi được 2 tuần của 3 tháng quân trường, thớt áp dụng cách này thử :D, good luck

chỉ bạn 2 cách nhé :
Cách một , gập chỉ huy của ban chỉ huy quân sự thị xã , hoặc phường cũng dc mời nó đi cf chi tiền cho nó tầm 2-3 tr
Cách 2 : gặp tụi khám sức khỏe nghĩ vụ quân sự ( cái này bạn phải nhờ quan hệ quen biết ) mời nó đi uống cf chi cho người khám chính và người đánh kết quả mỗi người 500k , kêu nó cho cái phiếu sức khỏe Yếu ti , gãy tay phải , mắt cận , giang mai hay gì đó tùm lum vào miễn sao ko phải đi .
>>> xong , chúc bạn may mắn

bạn vào và nói với bác sĩ,họ sẽ thông cảm làm cho bạn 1 cái đơn :) đảm bảo 100% qua,bạn có lừa dối ai đâu nhưng vì hoàn cảnh và vì đứa con của bạn mà :)

Mình đã ghi hẳn rồi mà bạn, mình ghi đơn xin có vợ và vợ mình đang mang thai họ vẫn bắt mình đi bạn à. :(. Họ bảo ai cũng như anh thì ai sẽ đi nghĩa vụ
trả lời lại tụi nó là tui đi nghĩa vụ vợ con tui ai lo :mad: , nghĩa vụ quân sự thằng này ko đi bắt thằng khác đi, cùng lắm chi 5tr cho nó bỏ túi là im ngay

Mình đã ghi hẳn rồi mà bạn, mình ghi đơn xin có vợ và vợ mình đang mang thai họ vẫn bắt mình đi bạn à. :(. Họ bảo ai cũng như anh thì ai sẽ đi nghĩa vụ
Nó nói thế để vòi tiền bạn thôi .cứ cho nó tầm 1 triệu 2 triệu rồi thuyết phục nó xem :D

mog thớt sớm lên đường để bớt yếu đuối và mặc cảm số phận
thân
mặc cảm hay k k wan trọng mà ông ta đang có vợ và vk có thai kìa, như thế ai lo cho vợ con ổng, nhớ k lầm trươc đây bố mình cũng thế vk đang có thai bố mình đi lính r xong bà ý bỏ đi luôn, đến giờ bố mình vẫn chưa tìm đc ông anh cũng cha khác mẹ của mình vì ng ta cố tình giấu :(

Thời đại này muốn khỏi đi NVQS thì dùng Đô la thần chưởng thôi :D

Chúc bác thớt cố gắng vượt qua tất cả khó khăn nhé :D

thớt chạy tiền từ thằng phường xã làm cái giấy thông báo tạm vắng đi làm ăn xa.đấm cho nó 5 loét nhé
còn riêng bác sĩ khám bên nghĩa vụ quân sự thì 10 20triệu chưa chắc xong việc =)) Hà Nội là vậy còn địa bàn khác e không biết
e trong ngành nên tin e đi

mình mà có nhiều tiền chắc cũng tài trợ cho bạn tầm 500k :( rất tiếc là mình newbie chính hiệu nên chưa có xu nào :(

Bạn là trụ cột chính trong gia đình nếu đi thì vợ con bạn ăn gì :D
Mình nghĩ pháp luật sẽ có trường hợp được hoãn này!

Bạn là trụ cột chính trong gia đình nếu đi thì vợ con bạn ăn gì :D
Mình nghĩ pháp luật sẽ có trường hợp được hoãn này!
có thể bọn ở phường muốn ăn mà thread ko hiểu ý
Ah mà sao k lấy nick 9 vào mà clone

Announcements

Forum statistics

Threads
422,672
174,959
Latest member
hieuhm

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week