Help Thành viên mmo4vn thảo luận forex

EU sẽ hit 1.3370 rồi nảy lên (có thể tới mức 1.4 như bạn quang nói). Điều chắc chắn ở đây là signal đảo chiều để nảy lên đã wa' rõ (hình)
Giải thích của mình:
tính hiệu CCI divergence + Elliott wave hết 5 đợt, đag trog đợt cuối cùng, đợt (5) cuối cùng này sẽ có chiều dài bằng đợt (1) do đợt 3 dài nhất , kết hợp với fibo & mức support cũ sẽ cho mức support khá chắc chắn :cỡ 1.3360 (số ko chính xác 100% & tùy theo violality của thị trường - có thể xem bằng ATR indicator))
theo phân tích của c thì nó xuống đến bn

Xuống khoảng 1.3360
ac ,t cũng bảo nó xuống đến đó nên mới bảo dậy sớm đẩy stop loss ra xa thêm tý .tưởng c bảo nó xuống sâu nữa

Last edited by a moderator:
Đặt đồng hồ báo thức 3h sáng dạy mới được :d cái EU lầm ăn ngủ không yên :d nó mà xuống 1.29000 là cháy acc :d
Cách chơi của bạn sai rồi, khi thấy giá có chiều hướng đi ngược với dự đoán & gây lỗ thì ta phải close ngay lệnh đó để giảm thiệt hại, bạn để position OPEN càng lâu thì sẽ lỗ càng nhiều (ko tin thì bạn hãy suy nghĩ kỹ lại những j` mình nói:D). Đây là sai lầm khá phổ biến ở newbie (hình như mình thấy bạn akam ko còn là newbie nữa vì dám invest rất nhiều^^)

hj, nếu như Akam ko muốn close lệnh đó thì nên đặt thêm 1 lệnh đối kháng nhé ^^
À thêm một điều mình muốn gửi gắm đến newbie là khi các bạn chơi forex thì ăn được chừng nào đó nên rút ra để lại số vốn cũ . Tài khoản càng nhiều bạn càng rung tay và càng khó đánh. Sẽ luôn có cảm giác sợ hãi !

Last edited by a moderator:
hj, nếu như Akam ko muốn close lệnh đó thì nên đặt thêm 1 lệnh đối kháng nhé ^^
À thêm một điều mình muốn gửi gắm đến newbie là khi các bạn chơi forex thì ăn được chừng nào đó nên rút ra để lại số vốn cũ . Tài khoản càng nhiều bạn càng rung tay và càng khó đánh. Sẽ luôn có cảm giác sợ hãi !
Nếu nó xuống quá 1.3000 thì bơm tiền dữ acc :d không tin là nó xuống hoài :d

chuyện gì cũng có thể xảy ra :)
bạn cũng thấy EC đấy thôi đùng cái vèo từ 1,02 nó lên 1.2
Bạn nên cẩn thận, bước vào thị trường này đừng nghĩ rằng vốn dày thì giữ dc :), trước mình cũng suy nghĩ như bạn nên mất trắng 1 vụ làm ăn 300$ :), cách đánh như bạn ko phải là cách hay :)

chuyện gì cũng có thể xảy ra :)
bạn cũng thấy EC đấy thôi đùng cái vèo từ 1,02 nó lên 1.2
Bạn nên cẩn thận, bước vào thị trường này đừng nghĩ rằng vốn dày thì giữ dc :), trước mình cũng suy nghĩ như bạn nên mất trắng 1 vụ làm ăn 300$ :), cách đánh như bạn ko phải là cách hay :)
Mình đánh theo kiểu đầu tư mà :d
Mất trắng 1 vụ làm ăn 300$ là sao bạn?

Mình đánh theo kiểu đầu tư mà :d
Mất trắng 1 vụ làm ăn 300$ là sao bạn?
đánh kiểu bạn ko phải là kiểu đầu tư, đánh đó là theo kiểu " xem tau và mày thằng nào $ dày hơn"
mất trắng ở đây là mình buy từ 1.44xx về 1.4400 phải close mất 300$
cậu cứ suy nghĩ xem
Nếu như giả sử cái trường hợp EU bạn đang buy 1.44xx như tháng trước và EU down xuống trong vòng 1 tuần xuống 1.33xx thì là 1k điểm như vậy bạn nghĩ xem tiền bạn sẽ bỏ ra bao nhiêu để duy trì cái lệnh đó ? có đáng hay ko, trong khi nếu bạn đặt đối kháng hoặc đặt lệnh khác close trước đó và bạn chuyển sang sell thì có lẻ sẽ ăn lại số tiền đã mất :)
Thị trường forex phân tích thì phân tích nhưng ko có gì là chắc chắn cả nếu chắc chắn thì ai cũng giàu ^^ và các broker cũng sẽ pó tay với những người đó ^^

Đúng rồi. xuống hoài rồi sẽ lên !!!! giả sử sau 1 năm n sẽ lên lại mức bạn Buy => bạn sẽ lại hòa vốn ............Vậy tại sao ta không gửi ngân hàng từ bây giờ lãi hơn nhiều đó chứ. đỡ phải từng ngày ngồi nhìn chart , lo lắng , mong ngóng

Theo í kiến của mình . tuần sau có thể sẽ có đợt điều chỉnh EU lên tới 1.3460 ( chỉ sợ n xuống luôn 1 lèo ) . nhưng nến ngày sẽ vẫn đóng cửa dưới mức này và tốt hơn nữa là 1.3410 thì xu hướng giảm giá vẫn tiếp diễn !!!!
Nếu giá đóng trên mức này thì hi vọng vào 1 đợt tăng giá mới !!!!!!!!

---------- Post added at 01:04 AM ---------- Previous post was at 01:02 AM ----------

k bác nào vào box chat mà cứ chui hết vào đây thế này à =(( bác shiva có định dậy sớm k 8->
E k để lệnh qua tuần nên t6 TP tại 1.3400 rồi :D Vì thế cứ ngủ thôi dậy chi sớm :D

Chào buổi sáng, chúc mọi người ngày mới vui vẻ :D
EU thọt xuống 1,344 hiện tại đang 1,354.
mấy ngày vừa rồi hư adsl nên ko buy cũng ko sell, nay hứng hứng dậy sớm chơi cùng ae :D

Theo í kiến của mình . tuần sau có thể sẽ có đợt điều chỉnh EU lên tới 1.3460 ( chỉ sợ n xuống luôn 1 lèo ) . nhưng nến ngày sẽ vẫn đóng cửa dưới mức này và tốt hơn nữa là 1.3410 thì xu hướng giảm giá vẫn tiếp diễn !!!!
Nếu giá đóng trên mức này thì hi vọng vào 1 đợt tăng giá mới !!!!!!!!

Chào buổi sáng !!!!!!!! 1 cái gap nho nhỏ thôi mà :D. hi vọng ngay sáng nay có gia 1.3400 cho a e phe Buy !!! Quan điểm của mình là tuần này ta canh cao để SELL, trừ khi gia qua đc các mức cản mình đã nói ! Canh 1.3410 đê SELL !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,673
Latest member
hienvo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom