Help Thành viên mmo4vn thảo luận forex

Thành viên MMO4VN mình chơi Forex mà cứ như là dự báo thời tiết ! Mọi người còn bộc lộ quá nhiều nhược điểm và đó là những cái rất cơ bản. Mình chỉ nhận xét như thế các bạn nên suy nghĩ kĩ vì chơi forex với tình trạng như các bạn là không nên. Đây chỉ là muốn tốt cho các bạn thôi, còn theo hay không là tùy các bạn nhá ! Bây giờ thật tình mình kiếm từ Forex không bao nhiêu có lẽ ít hơn các bạn mới vô chơi nhiều nhưng sau này thì không thể giám chắc tình trạng đó còn, với các bạn kiếm được kha khá với forex bây giờ thì sau nay chưa chắc các bạn giữ được lý do tại sao có lẽ các bạn tự tìm hiểu thôi ! :D
Bạn có thể nêu 1 số nhược điểm mà bạn nhận thấy để cùng học tập ? :D

@nic : cho Will hỏi chơi không cần tin tức có được k ?
Chơi không cần news tức là chơi thuần về phần tích kĩ thuật đó là xu hướng chung của trader VIE đấy Will bởi vì theo mình biết VIE ít ai có đủ trình độ để phân tích FA lắm nên đa số những người họ kêu chơi news nhưng họ chỉ nhìn thấy cái phần nổi của tảng băng mà thôi đâu có biết phần chìm nó tác động như thế nào đến Market...có thể thấy nhiều mem trong Forum chúng ta cứ thấy news tốt thì cứ đánh theo cái tốt của news đó ví dụ như US có news tốt thì cứ đánh Sell trên EU GU....đó là một cái nhược điểm đấy ! Chỉ cần các bạn nhớ một câu này khi chơi theo news là được : "Việc thị trường nó nên phản ứng như thế nào và nó phản ứng như thế nào là 2 việc hoàn toàn khác nhau" hay trong tài liệu Forex các bạn sẽ thấy câu "Don't get married to a fundamental opinion if the price doesn't confirm it"

Chuẩn :-S nhiều khi news cực tốt, thị trường có phản ứng tầm 30 pips, nhưng mà xong cái là quay ngược đầu đi thẳng, ko bao giờ trở lại.
Bác niceday nên chia sẻ chứ đừng nói kiểu mập mờ làm người khác thêm hoang mang :binhsua11:

Chơi không cần news tức là chơi thuần về phần tích kĩ thuật đó là xu hướng chung của trader VIE đấy Will bởi vì theo mình biết VIE ít ai có đủ trình độ để phân tích FA lắm nên đa số những người họ kêu chơi news nhưng họ chỉ nhìn thấy cái phần nổi của tảng băng mà thôi đâu có biết phần chìm nó tác động như thế nào đến Market...có thể thấy nhiều mem trong Forum chúng ta cứ thấy news tốt thì cứ đánh theo cái tốt của news đó ví dụ như US có news tốt thì cứ đánh Sell trên EU GU....đó là một cái nhược điểm đấy ! Chỉ cần các bạn nhớ một câu này khi chơi theo news là được : "Việc thị trường nó nên phản ứng như thế nào và nó phản ứng như thế nào là 2 việc hoàn toàn khác nhau" hay trong tài liệu Forex các bạn sẽ thấy câu "Don't get married to a fundamental opinion if the price doesn't confirm it"
Chuẩn :binhsua31:, đang cố gắng tiếp thu ^.^

@nic : Box forex lâu rồi mới có 1 reply đáng tiền như thế ( Vì kinh nghiệm này chắc cũg bỏ tiền mới mua đc là bị thua lỗ đó :D )

Câu "Việc thị trường nó nên phản ứng như thế nào và nó phản ứng như thế nào là 2 việc hoàn toàn khác nhau" vẫn chưa hiểu lắm .
Có phải là : K nên áp đặt market phải lên hay xuống . Mà phải đi theo xu hướng đó phải k ? nic

hì hum nay lại may mắn, đây là thu nhập tuần này, tuần trước thua 10$ :)
SÀN FBS

SÀN MARKET

SÀN ROBO

FXPRO CHÁY ACC NGÀY ĐẦU VÌ BUY HẾT CÓT NÊN K CHỊU NỔI 50P NÊN K THỂ GANH ĐUA VỚI BẠN traupro đc :)

EUR/USD intraday: XU hướng tăng

Pivot: 1.3800.

Chiến lược giao dịch:

Mua trên mức 1.381, mục tiêu kỳ vọng 1.39 & 1.394.

Phương án phụ: Giá vượt mức 1.38 khả năng sẽ tiến về vùng 1.375 & 1.3725.

TP1 1.3900 TP2 1.3940
SL tại 1.3839 nếu mua trên
dưới 1.381 thì SL tại 1.3750

EUR/USD intraday: XU hướng tăng

Pivot: 1.3800.

Chiến lược giao dịch:

Mua trên mức 1.381, mục tiêu kỳ vọng 1.39 & 1.394.

Phương án phụ: Giá vượt mức 1.38 khả năng sẽ tiến về vùng 1.375 & 1.3725.

TP1 1.3900 TP2 1.3940
SL tại 1.3839 nếu mua trên
dưới 1.381 thì SL tại 1.3750
hehe system của mình cũng khá chính xác chứ

Attachments

5.5 KB · Views: 46
Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469