Help Thành viên mmo4vn thảo luận forex

Đâm xún rồi :D chắc chạm res bay ngược trở lại
chài .. đâm nhanh quá, chắc ko ph corrective.. đợi candle đóng xem là corrective hay reversal đây..
close dưới res thì sell, còn chạm res bật ngược lên thì buy :binhsua57:

Last edited by a moderator:
Bắt đầu từ 10h VN tối qua đến thời điểm mình viết, cặp EUR/USD cứ dao động loanh quanh trong biên độ hẹp, từ 1.3911 - 1.3927. Hôm nay là ngày có rất nhiều tin tức quan trọng từ EU và US, đặc biệt là cuộc họp EU economic summit sẽ diễn ra suốt ngày hôm nay. Lời khuyên tốt nhất cho các bạn hiện giờ là nên đứng ngoài thị trường và quan sát vào thời điểm này, hay ít nhất là đến khi có tin tức từ US, có vẻ như traders trên thế giới cũng đang chờ tin

Cặp EUR/USD đã thể hiện rõ resistance ở 1.3950. Traders nào muốn lướt sóng này thì đặt sell limit ở 1.3950, take profit 40 pips ở 1.3910 hoặc an toàn hơn là 1.3920, sorry là mình không đặt stop loss vì mỗi lần đặt lệnh là quan sát rất kỹ. Nên thoát tất cả postions ra khoảng 7h VN nhé, vì lúc 7h30 có tin US nên các traders khác có thể đóng positions để an toàn, gây đảo chiều thị trường.

èo, sao dạo này vắng hâm thế, làm 1 phát thử hôm nay hên xui thế nào.
sell: 1.4180 SL 1.4200 TP 1.4140 TP2 1.4025
Theo mình nó sẽ còn dao động một thời gian ngắn và tiếp tục tăng mạnh đấy bạn .

Theo mình nó sẽ còn dao động một thời gian ngắn và tiếp tục tăng mạnh đấy bạn .
xém chết rồi, còn 1 pip nữa là đi tong, hên thiệt. lại có lãi rùi.
bữa nay nó xém cắn SL 2 lần.
lại chán nữa rùi, từ khi pác nhatquangnguyen không vào post nữa thì ..... ảm đạm thấy rõ.

Last edited by a moderator:
làm gì mà ảm đạm ở bangkok lụt tớ bận việc nhà bưng bê mọi thứ, hic bận quá ko rảnh xem Fx nữa T____T lúc rảnh vào xem nến trade thì quên vào đây thảo luận các bạn thông cảm T___T

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,642
Latest member
linhdung88vp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week