Help Thành viên mmo4vn thảo luận forex

Sao EU đang lên, tự dưng lại tụt xuống mạnh thế nhỉ ?????, mới chớp mắt cái mà đã mất vài chục píp rồi híc híc
Hồi sau sẽ rõ, chứ tui cũng k biết, g đếm tiền cái đã =)), k đặt tp UJ thật sáng suốt
Lý do: ;)) chú Nhật can thiệp

Last edited by a moderator:
èo, sao dạo này vắng hâm thế, làm 1 phát thử hôm nay hên xui thế nào.
sell: 1.4180 SL 1.4200 TP 1.4140 TP2 1.4025
có ai theo mình không vậy. đã tới được TP2 rùi.
nhìn mấy pác chơi nhiều cặp em ham quá, có bí quyết gì chơi được nhiều pair thế, em chỉ chơi có 2 cặp EU và GU mà mệt gần chết
TF Weekly cho thấy khả năng EU còn tăng lên tới 1.45xx nên phe sell cẩn thận củi lửa mới được.

EU chắc điều chỉnh đợt tăng vừa rồi thôi :-< nó điên 1 ngày thì cũng phải cho nó bình thường lại mấy ngày chứ x_X

Theo mình lý do khiến cho UJ nó tăng cao đến như vậy thì chính yếu vẫn do sự điều chỉnh của chính phủ Nhật thôi, còn đồng USD hiện tại cũng đang yếu mà thôi, không tác động gì nhiều cho việc UJ tăng. Mình dẫn chứng như việc đồng USD yếu thì người dẫn Mĩ đã chuyển sang mua đồ nội địa và ít tiêu dùng hàng ngoại hơn đặt biệt là Oto mà Mỹ có lẽ là thị trường tiêu thụ lớn về oto nhật nữa vậy nên phải điều chỉnh JPY, ngoài ra đồng JPY lớn mạnh ảnh hưởng đến việc xuất nhập khẩu của Nhật bản....Trong hoàn cảnh UJ tăng cao như thế này hoàn toàn dựa trên phân tích cơ bản mà thôi, còn phân tích kĩ thuật dường như bị vô hiệu hóa trong trường hợp này ! Còn EU và GU muốn khẳng định hơn nó đang ở xu hướng UP thì cần phải có thêm thời gian, bây giờ chưa kết luận được nó Up đâu chỉ là sắp thôi ;))

tớ nghĩ trong phiên mỹ này eu sẽ điều chỉnh về vị trí ban đầu của tuan trước nằm trong khoảng 1.4120 - 1.4250 :)
nên trong phiên này tớ nghiêng vè hướng buy hơn là sell :)

Theo mình lý do khiến cho UJ nó tăng cao đến như vậy thì chính yếu vẫn do sự điều chỉnh của chính phủ Nhật thôi, còn đồng USD hiện tại cũng đang yếu mà thôi, không tác động gì nhiều cho việc UJ tăng. Mình dẫn chứng như việc đồng USD yếu thì người dẫn Mĩ đã chuyển sang mua đồ nội địa và ít tiêu dùng hàng ngoại hơn đặt biệt là Oto mà Mỹ có lẽ là thị trường tiêu thụ lớn về oto nhật nữa vậy nên phải điều chỉnh JPY, ngoài ra đồng JPY lớn mạnh ảnh hưởng đến việc xuất nhập khẩu của Nhật bản....Trong hoàn cảnh UJ tăng cao như thế này hoàn toàn dựa trên phân tích cơ bản mà thôi, còn phân tích kĩ thuật dường như bị vô hiệu hóa trong trường hợp này ! Còn EU và GU muốn khẳng định hơn nó đang ở xu hướng UP thì cần phải có thêm thời gian, bây giờ chưa kết luận được nó Up đâu chỉ là sắp thôi ;))

THanks bạn, thông tin rất bổ ích ;)

Theo mình thì EU đang gặp cản, anh em xem k phá thì canh nến đảo chiều buy nhé ^.^
D1

H1

tp ở cản màu vàng nhé ^.^. À quên
NHẬN ĐỊNH CHỈ MANG TÍNH CHẤT THAM KHẢO

Mình nghĩ là chưa đến cản :( sys của mình thì 1.356 mới là cản + thêm mức fib 61.8 kéo từ 1.3147 -> 1.4243. À :D cái góc nhìn của mình là 1.392 ngày 15/9

---------- Post added at 06:49 PM ---------- Previous post was at 06:48 PM ----------

Xem ở đâu biết ngày lễ nhỉ :(
halloween =.=

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,637
Latest member
Annamgourmet

Most viewed of week

Most discussed of week