Help Thành viên mmo4vn thảo luận forex

Mới tập vẽ thôi có gì các bạn cứ thảo luận. Mình không nhận thấy việc phải Buy :|

vì theo cái mình vẽ thì trong đoạn 1.351 - 1.3540 là đáy của nó nên bắt đáy 1 cái thử xem, mình chỉ đi theo suy nghĩ và phân tích của mình , hy vọng các bạn chọn được đường đi cho các bạn trong phiên này ;)

nhiều đường wa' @@!.. có cái support tại 3520 đó bạn, cần j` ph gạch xóa cái chart thấy thương vậy =.='
Bạn có sử dụng Fibo Fan không? Post lên cho mình xem cậu dùng nó như thế nào. Đó chỉ là cách dùng của mình xem nó thể nào thôi chứ thật sự mình đâu có dùng nó :D. Nhưng mà dựa vào hình mà mình vẽ đó, thêm các tín hiệu của system thì vẫn chưa có yếu tố nào để mình có thể vào lệnh Buy ! Có thể do cả 2 indicator mình dùng điều chậm nhưng mà cũng không đến nổi :-?

trend down khá rõ.. mọi người thấy trend này & theo nó nên có thể giá sẽ đi xuống.. nhưng nên cân nhắc khi quyết định sell tại thời điểm này..đây có vẻ là giai đoạn người bán đag tin tưởng mù quáng rằng giá sẽ tiếp tục down
tớ vẫn đang hóng chứ chưa vào lệnh ;)

Có ai pro k cho Will hỏi tỉ lệ lời lỗ của 1 system bao nhiêu là chuẩn nhất
Quên câu nữa luôn là chơi D1 có thể đặt lệnh và kết thúc trong ngày đc k ?

Có ai pro k cho Will hỏi tỉ lệ lời lỗ của 1 system bao nhiêu là chuẩn nhất
Quên câu nữa luôn là chơi D1 có thể đặt lệnh và kết thúc trong ngày đc k ?
Cái system nào đem lại cho cậu nhiều tiền nhất là cái system chuẩn nhất, không có một tỉ lệ hay giới hạn nào cho một system cái đó thường chỉ do trader họ đặt ra và nó nằm trong quản lý vốn " Money management". Đó là quan điểm của mình và hơn nữa chả bao giờ mình quan tâm vấn đề như cậu cả, system giúp cậu xác nhận tín hiệu và tuân theo kỉ luật của nó đê giúp cậu đánh ít cảm xúc hơn thôi !
Trên D1 vẫn cho cậu đánh trong ngày được và cũng là lúc theo trend đấy, còn lại nếu cậu chơi trong ngày theo mình là trên H1 nhanh hơn tí thì 30 và 15' còn nhỏ hơn thì đừng bao giờ nghỉ đến !

Cái system nào đem lại cho cậu nhiều tiền nhất là cái system chuẩn nhất, không có một tỉ lệ hay giới hạn nào cho một system cái đó thường chỉ do trader họ đặt ra và nó nằm trong quản lý vốn " Money management". Đó là quan điểm của mình và hơn nữa chả bao giờ mình quan tâm vấn đề như cậu cả, system giúp cậu xác nhận tín hiệu và tuân theo kỉ luật của nó đê giúp cậu đánh ít cảm xúc hơn thôi !
Trên D1 vẫn cho cậu đánh trong ngày được và cũng là lúc theo trend đấy, còn lại nếu cậu chơi trong ngày theo mình là trên H1 nhanh hơn tí thì 30 và 15' còn nhỏ hơn thì đừng bao giờ nghỉ đến !

Thank , Will đang tìm các cách khác nhau để tạo ra system.
Elliot -> market luôn có 1 quy luật nhất định , ôg này đúg hay sai vậy nic

tất cả các loại indicator hay cái gì cũng chỉ đúng vào 1 thời điểm nào đó, nó ko phải lúc nào cũng đúng, chính vì thế mới có nhiều indicator cho người sử dụng ;) và nhiều cách phân tích khác nhau ;)

Thank , Will đang tìm các cách khác nhau để tạo ra system.
Elliot -> market luôn có 1 quy luật nhất định , ôg này đúg hay sai vậy nic
Cái này của ông ấy vẫn chuẩn đấy cậu nhưng vì người chơi theo thuyết này họ không chơi như chúng ta đâu. Phuơng pháp này nếu chỉ nắm những kiến thức hiện nay có trên mạng thì cũng lui tới mấy cái mẫu sóng của ông thôi đâu có gì nhiều đâu? mà cũng khó có đủ kiên nhẫn để theo dõi và nhận ra những mẫu sóng đó. Cậu search thì sẽ thấy hiện nay có một hội chơi về cái này luôn bọn họ vẫn nghiên cứu và phát triển nó đấy nhưng vì mình không đi hướng này, thật sự nó khó chả khác chi cậu muốn nắm rõ về Nến cả ! hixxx Nhưng mà nghiên cứu cái này mình lại biết nhiều về Corrective Wave và Impulse Wave nên nó giúp ích rất nhiều trong việc xác định trend và trade trong trend.....!

tất cả các loại indicator hay cái gì cũng chỉ đúng vào 1 thời điểm nào đó, nó ko phải lúc nào cũng đúng, chính vì thế mới có nhiều indicator cho người sử dụng ;) và nhiều cách phân tích khác nhau ;)
nghe câu này hơi buồn , tưởng tìm ra 1 cái system là có thể có 1 công việc chính suốt đời

nghe câu này hơi buồn , tưởng tìm ra 1 cái system là có thể có 1 công việc chính suốt đời
Indicator mình không chắc bởi nó chỉ là sản phẩm của thuật toán+ ý tưởng người tạo ra nó. Một số indicator phổ thông và luôn phát huy vai trò của nó như các cậu thấy là RSI, BB, Stoch, ADX.....có ai tuyên bố một câu là dùng hoàn toàn 100% nó không? Mình nghĩ không ai có đủ tự tin nói "có". Bởi vậy tạo ra một system thì dễ thôi cứ bốc những cái indicator mà mình thích ! nhưng cái chính là hiểu những cái mà mình chọn. Cũng giống như các cậu chọn người yêu hay vợ thôi, chọn ai cũng được miễn sao đẹp dễ thương thì yêu cái đã nhưng mà để yêu thương chiều chuộng như thế nào cho đúng thì phải hiểu người yêu hay vợ của mình chứ ? hihi đó là một ví dụ cho các bạn hiểu không khó để tạo ra một system !

indi thể hiện vai trò chính xác nhất khi thị trường đi sideways
Uhm đúng vậy nó thể hiện đúng những lúc mà thị trường có dao động ít còn những lúc dao động lớn thì bọn nó rơi vào trạng thái Lag !

chắc sắp xuất hiện morning star hay j` đấy.. chuẩn bị vào lệnh buy ...
có vẻ dự đoán đang đi đúng hướng, dù phần đông vẫn đang kỳ vọng giá đi xuống, các chart nhỏ sẽ xuất hiện 1 số tín hiệu giả như inverted hammer đấy :binhsua116:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,452
173,617
Latest member
chetan321

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week