Help Thành viên mmo4vn thảo luận forex

@gac : tuyệt vời cái tài khoản lớn quá :D $7446 thèm nhỏ dãi
Acc này là acc cent chứ ko phải ...
Pro, nhìn chart để trade mà ăn nhiều như thế r`.. hâm mộ wa' ^^
Em chỉ xài candlestick để trade thôi ạ . Em nghĩ trong forex thì tất cả indicators đều bị lagging và chỉ có giá hiện tại thì mới phản ánh được giá tương lai .

Acc này là acc cent chứ ko phải ...

Em chỉ xài candlestick để trade thôi ạ . Em nghĩ trong forex thì tất cả indicators đều bị lagging và chỉ có giá hiện tại thì mới phản ánh được giá tương lai .

Cậu vào lệnh bằng EA phải hok?....nếu cậu chơi được với Candlestick thì hãy phát huy nó đi vì rất có tương lai với nó đấy ! Cái mạnh nhất là cái đơn giản nhất mà :D...chúc cậu thành công hơn với forex. Hiện tại tiếp cận với candlestick vẫn là ước mơ của mình vì nhiều lý do mà chưa đến được với nó nhưng mình khẳng định chắc chắn rằng những người cho trong thị trường điều có một mơ ước đó là master trong việc dùng candlestick bởi nó ẩn chứa khá nhiều điều hay và lý thú ! CŨng bởi vì nó ổn định hơn bất cứ cái indicator nào khác !

định đi ngủ ai dè xem chart thấy có mồi , ngứa mắt nến open orders luôn

---------- Post added at 09:14 PM ---------- Previous post was at 09:12 PM ----------

Cậu vào lệnh bằng EA phải hok?....nếu cậu chơi được với Candlestick thì hãy phát huy nó đi vì rất có tương lai với nó đấy ! Cái mạnh nhất là cái đơn giản nhất mà :D...chúc cậu thành công hơn với forex. Hiện tại tiếp cận với candlestick vẫn là ước mơ của mình vì nhiều lý do mà chưa đến được với nó nhưng mình khẳng định chắc chắn rằng những người cho trong thị trường điều có một mơ ước đó là master trong việc dùng candlestick bởi nó ẩn chứa khá nhiều điều hay và lý thú ! CŨng bởi vì nó ổn định hơn bất cứ cái indicator nào khác !
Em tự trade bác ạ . Trader muốn sống dc với market thì tự thân vận động là chính , chứ dựa vào EA hay signals của người khác thì cả đời cũng ko khá lên được .

Cậu hiểu sai về ý mình rồi...dùng EA nó giúp mình vào nhiều lệnh cùng một lúc và đóng nhiều lệnh cũng một lúc ấy chứ mình không muốn nói về Robot trong trading mình chả bao giờ hứng thú với cái đó cả !
Mấy transactions này em tự order bằng tay bác ạ .

Quang nhờ post hộ.

Tỷ giá hiện giờ vẫn đang nằm dưới mức 1.3560 cho thấy vẫn còn suy giảm hay nói cách khác là có thể còn xuống. Theo nhận đó mình nhận định hôm này thị trường sẽ có thể tăng giá ngay khi phá vỡ mức kháng cự 1,3560 mục tiêu TP1 sẽ là 1.3660 và mục tiêu TP2 sẽ là 1.3690 và SL tại 1.3530
Chúc các trader may mắn, tips được viết bởi nhatquangnguyen

Càng lúc mức giao động hướng bearish càng yếu, cơ may bullish là khá cao

---------- Post added at 02:00 PM ---------- Previous post was at 01:58 PM ----------

Bây h mới nghiệm ra mình ko hợp với cái Indicator Stochastic tí nào =.=" kiểu này phải tập chơi theo chart giống gaconss r` :)

Càng lúc mức giao động hướng bearish càng yếu, cơ may bullish là khá cao

---------- Post added at 02:00 PM ---------- Previous post was at 01:58 PM ----------

Bây h mới nghiệm ra mình ko hợp với cái Indicator Stochastic tí nào =.=" kiểu này phải tập chơi theo chart giống gaconss r` :)

Đổi ind # . Và để tỉ lệ lời lỗ 1-1 để kiểm tra xem cách mình sử dụng Ind tốt hay không

Từ bây h ai trụ nổi thì buy EU, ko thì chơi theo kiểu sideways: khi giá di chuyển hay chạm bollinger bands (hoặc bất cứ R/S nào) khi Stoch overbought/oversold & Stoch có xu hướng đi theo chiều ngược lại thì vào lệnh (Ngắn gọn là: Mua nếu giá đi lên -> buy & giá đi xuống -> sell)

Last edited by a moderator:
Chart này M5 mà cậu, mà breakout là ji và làm sao để nhận biết nó có thể chia sẽ chút được k cậu
Cái này mình chuyển qua chart 5M cho thấy sự breakout thôi cậu .
Muốn học thứ gì thì cậu cứ google nhé . Forex thì tự học là chính chứ chả có ai ngồi dạy cho mình đâu .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,662
Latest member
bontamcaocap

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week