[Thảo luận] MMO là phạm pháp?????????

Bạn có nghĩ MMO là vi phạm luật pháp hay không?

• Votes: 4 10.3%
  • Không

Votes: 17 43.6%
  • Còn tùy vào đặc thù công việc

Votes: 18 46.2%

• Total voters
    39
  • Poll closed .
Topic vô củng nhảm nhí ...................................

mmo là làm giàu cho đất nước vì thu nhập ngoại tệ về. mừng còn k kịp mà phạm gì

There are currently 37 users browsing this thread. (19 members and 18 guests)
tuyenbt, anhtuanvn01, binh6699, ct_ou, green98, hoangvfu, m0vangm0ney01, maxryan9999, MLIMMO, monkeyben1994, pipersting, pokervn2012, SuperNo, toannguyen, toannq, trantienk5cntt, tuananhtrinhba, violetlotous

Giật gân thế ;))

Tình hình là trước đây nghe 1 số cao nhân trên diễn đàn bảo MMO là 1 nghề có thể coi là vi phạm pháp luật,cụ thể như sau:

+Thứ nhất: không đóng thuế

Vì là 1 nghành nghề (tạm coi) có thể tạo ra 1 khoản thu nhập đáng kể,từ vài trăm ngàn đến chục triệu 1 người tùy theo điều kiện,nên làm MMO cũng xem như 1 hành vi vi phạm pháp luật.

Ý kiến cá nhân của mình là điều này ko hợp lý,bởi vì đây cũng chỉ như 1 công việc part-time,và số người có thu nhập cao (khoảng 2 đến 5 triệu 1 tháng) chỉ đếm trên đầu ngón tay,nếu ko thì đã ko có cảnh dân tình chắt mót từng cent tiền ref,bonus,job các loại,và nếu như đã gọi là làm part-time mà bắt phải đóng thuế thì những người làm thêm như gia sư,bưng cafe cũng phải đóng thuế rồi,thu nhập từ những công việc đó có khi còn cao hơn tiền làm MMO,và quan trọng là làm gì có ai đứng ra quản lý việc kiếm tiền trên mạng mà lại có chuyện trốn thuế ở đây????

Điều 57, Hiến pháp và điều 7, Luật Doanh nghiệp khẳng định công dân và doanh nghiệp có quyền tự do kinh doanh các ngành, nghề mà pháp luật không cấm :m108:

Bạn cho mình hỏi thằng dở người nào bảo có chuyện trốn thuế ở đây thế ạ :m190:

Làm mmo chưa được coi là một ngành nghề nên sẽ không bị đóng thuế :m021:

Còn thằng điên, dở hơi nào coi nó là một ngành nghề và thích đi đóng thuế thì cứ việc :m004:

Thuế thu nhập cá nhân thì ai có mức thu nhập ~ 9 triệu mới bị đóng nhé :m190:

Last edited by a moderator:
Mình mà nhớ thằng nào nói thì mình dẫn link cho anh em đáp gạch nhiệt tình rồi,vụ này cũng mới hồi năm ngoái gần noel thôi thì phải,ko phải 1 mà là rất nhiều thằng bảo thế.

Ở VN làm cái gì ra tiền mà ko chung chi cho bọn nó là đều phạm pháp hết...

Nếu ăn chia đầy đủ thfi chả thằng nào nói gì cả...

Mình mà nhớ thằng nào nói thì mình dẫn link cho anh em đáp gạch nhiệt tình rồi,vụ này cũng mới hồi năm ngoái gần noel thôi thì phải,ko phải 1 mà là rất nhiều thằng bảo thế.
mấy thằng đó
1 là tụi nó biết sơ sơ, chỉ đủ chém gió, hù dọa , lên mặt với newbie thôi
2 là nó sợ mất miếng ăn nên dọa cho newbie nản rồi bỏ để nó ăn 1 mình

Xét theo khía cạnh pháp luật:
Mmo là hình thức rữa ngoại tệ mà ko cần qua thuế (gần giống in tiền giả), tiền vn cứ tăng số lượng mà N2 ko hề cho làm ra thêm.
Trên thực tế mmo mang ngoại tệ về vn nhưng sẽ làm tiền vn gjảm giá trị quốc tế vì đồng tiền 1 quốc gia được tính giá trị thông qua ngân khố của quốc gia đó thông qua số lượng gold và money quốc gia đó cho phát hành. Việc tăng số lựơng ngoại tệ ko qua thuế là "bán hợp pháp", vì sao bán hợp pháp ? Một điều may mắn là gjao dịch đc diễn ra tại bank vn nên đã đc đánh thuế bằng việc tính fee.
Cho nên mmo vẫn đc hoạt động đến ngày nay.

Một chút hiểu biết của sv luật tp.Hcm chia sẻ cùng các bạn mmo :)

Chưa thấy ai ngu như thằng thớt này, mỗi ngày mở mắt ra đã đủ thứ thuế: thuế nhà, thuế đất, thuế xăng.v... Nói tóm lại là đóng quá nhiều rồi. Mày thích thì đóng đi mở topic làm cái gì, mmo phạm pháp thì mày đừng có chơi đi về cày ruộng hay bán vé số đi

VN có ai thèm chơi đâu mà phạm với pháp. MMO ko hề có phạm pháp, chỉ có cheat thôi :binhsua37:

Chưa thấy ai ngu như thằng thớt này, mỗi ngày mở mắt ra đã đủ thứ thuế: thuế nhà, thuế đất, thuế xăng.v... Nói tóm lại là đóng quá nhiều rồi. Mày thích thì đóng đi mở topic làm cái gì, mmo phạm pháp thì mày đừng có chơi đi về cày ruộng hay bán vé số đi

Đọc kỹ cả bài tôi viết đi rồi hả chửi,tôi rất ghét loại đọc đc vài ba chữ rồi lao vào chửi bừa lắm.

- - - Updated - - -

Xét theo khía cạnh pháp luật:
Mmo là hình thức rữa ngoại tệ mà ko cần qua thuế (gần giống in tiền giả), tiền vn cứ tăng số lượng mà N2 ko hề cho làm ra thêm.
Trên thực tế mmo mang ngoại tệ về vn nhưng sẽ làm tiền vn gjảm giá trị quốc tế vì đồng tiền 1 quốc gia được tính giá trị thông qua ngân khố của quốc gia đó thông qua số lượng gold và money quốc gia đó cho phát hành. Việc tăng số lựơng ngoại tệ ko qua thuế là "bán hợp pháp", vì sao bán hợp pháp ? Một điều may mắn là gjao dịch đc diễn ra tại bank vn nên đã đc đánh thuế bằng việc tính fee.
Cho nên mmo vẫn đc hoạt động đến ngày nay.

Một chút hiểu biết của sv luật tp.Hcm chia sẻ cùng các bạn mmo :)

Cám ơn đóng góp của bạn,mình sẽ tham khảo

Tình hình là trước đây nghe 1 số cao nhân trên diễn đàn bảo MMO là 1 nghề có thể coi là vi phạm pháp luật,cụ thể như sau:

+Thứ nhất: không đóng thuế

Vì là 1 nghành nghề (tạm coi) có thể tạo ra 1 khoản thu nhập đáng kể,từ vài trăm ngàn đến chục triệu 1 người tùy theo điều kiện,nên làm MMO cũng xem như 1 hành vi vi phạm pháp luật.

Ý kiến cá nhân của mình là điều này ko hợp lý,bởi vì đây cũng chỉ như 1 công việc part-time,và số người có thu nhập cao (khoảng 2 đến 5 triệu 1 tháng) chỉ đếm trên đầu ngón tay,nếu ko thì đã ko có cảnh dân tình chắt mót từng cent tiền ref,bonus,job các loại,và nếu như đã gọi là làm part-time mà bắt phải đóng thuế thì những người làm thêm như gia sư,bưng cafe cũng phải đóng thuế rồi,thu nhập từ những công việc đó có khi còn cao hơn tiền làm MMO,và quan trọng là làm gì có ai đứng ra quản lý việc kiếm tiền trên mạng mà lại có chuyện trốn thuế ở đây????

Không phải mình trốn thuế mà chưa có luật định thu phí MMO - chưa có luật nghĩa là mình không phạm luật :binhsua35:
Nhưng đa số các công việc liên quan đến MMO đều không đem lại nhưng lợi ích xã hội nhất định => nhà nước sẽ ko công nhận là 1 nghề => do đó sẽ ko bao giờ có luật về thuế MMO => ta sẽ ko bao giờ phải đóng thuế hết :binhsua50:

Khái niệm MMO quá lớn để có thể nói phạm phạm hay không? Có mảng là phạm pháp Nhưng những hình thức chính thống thì là 1 nghề đàng hoàng, ko vi phạm luật thuế vì chưa hề có luật quản lý việc này

:binhsua41:sorry ko đọc nội dung đọc cái tiêu đề thôi thấy nhảm rồi !!!
Khi đặt ra luật, nhà nước phải đảm bảo có lợi cho ... nhà nước trước.
Có thằng nào ngu đang có nguồn thu từ ngoài vào trong lại ban hành luật để stop?!

vote ban cho nhanh !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
biết rồi mà cứ giả bộ làm tốn tài nguyên 4rum

Thứ nhất: đây là một hình thức việc làm mới,nên chưa có điều luật quy định ,
và thu nhập hiện tại cũng không cân bằng nên chưa được quy vào điện đóng thuế(chắc cũng chả bao giờ đóng thuế,do ko xác định được thông tin cá nhân cụ thể để thu thuế,và nếu cố tình xác định xẽ phạm luật dân sự xâm lấn quyền riêng tư của người khác)

Thứ 2:Liên quan đến cờ bạc thì (phạm pháp là cái chắc rồi,nhưng đây cũng chỉ la một phần nhỏ trong xã hội online cũng giống cờ bạc bên ngoài,cũng đã có nhiều xự việc được đưa ra xét xử lần việt nam và thế giới)

thử 3: Việc copy bản quyền cũng đã được luật pháp việt nam ap dụng trên mạng trực tuyến ,nhưng chưa được rộng rãi.(chủ yếu về các bài diễn thuyết,bài văn...mang tư tưởng cách mạng xã hội...)
còn 3 cái lặt vặt,....xxx.....thơ chế tùm lum thì càng share càng nổi tiếng,ai kiện đâu mà xôn xôn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,634
Latest member
vuka8888

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week