[Thảo luận] MMO là phạm pháp?????????

Bạn có nghĩ MMO là vi phạm luật pháp hay không?

• Votes: 4 10.3%
  • Không

Votes: 17 43.6%
  • Còn tùy vào đặc thù công việc

Votes: 18 46.2%

• Total voters
    39
  • Poll closed .
mình rất thất vọng với 1 số thành phần trong topic,chưa đọc kỹ cả bài,chưa hiểu hết nội dung topic đã vào chửi bới này nọ,các bạn có đc cha mẹ giáo dục hay ko mà ăn nói vô học vậy,làm ơn đọc kỹ #1,đừng để tôi phải nhắc thêm 1 lần nữa,lớn rồi,thân.

nhà nước do dân, vì dân mà muốn thu thuế MMO thì phải giải quyết hoặc hạn chế được nạn scammer đang hoành hành trước đi :m021:
Chưa làm gì được cho dân mà đòi thu thuế của dân thì nhà nước do ai và vì ai :m122:

nhà nước ko nghĩ đến việc thu thuế, vì chẳng rảnh, có những con người ngu mới rảnh xin nhà nước lộp thuế hoặc ghen ăn với người khác..

thu thuế của mấy ông lớn ý như google, facebook, yahoo, ...

thu của mấy ae mmo k được bao nhiều đâu :m021:

Từ đầu bài viết mình đã nói đến việc thu thuế hay phạp pháp đối với chung toàn thể MMO là vô lý và vớ vẩn,nhưng những người vô học mất dạy mới đọc cái tiêu đề hoặc đọc vài chữ trong bài viết đã sồn sồn lên bảo mình này nọ,các bạn về học lại chữ lớp 1 đi,mình post topic là để thảo luận nghiêm túc vấn đề này,có ai bắt các bạn đóng thuế *** đâu mà nhao nhao hết cả lên.

nhà nước do dân, vì dân mà muốn thu thuế MMO thì phải giải quyết hoặc hạn chế được nạn scammer đang hoành hành trước đi :m021:
Chưa làm gì được cho dân mà đòi thu thuế của dân thì nhà nước do ai và vì ai :m122:

Vì nước quên dân, vì bản thân mà phục vụ nhé!!!

Các bác cho em hỏi là bán acc PP thế lỡ có bị chi phạm pháp mà truy cứu người bán không nhễ?

bán acc pp ko gọi là phạm pháp :binhsua41: có ai bảo pp phạm pháp đâu bồ :)
chỉ mấy thằng paypal đang lừa dối chúng ta mà giữ tiền vô cớ :binhsua47:

Nếu như bạn chơi offers thì gọi là khảo sát dc thưởng ...thưởng chứ ko phải làm ra tiền => Có đống thuế đấy nhưng network của nó đả đống thuế bên mỹ rồi và nó sẽ trừ thẳng vào tiền làm dc của members ( giống như bạn mua bịch Me thì nó ghi đả tính luôn thuế giá trị gia tăng ) . Và member việt nam mình làm việc thì cứ yên tâm vì mình đả đống thuế cho tụ mỹ rồi nhưng mình ko biết:binhsua50:. Còn về thuế thu nhập ở Vn .. ?Mình làm offer trúng thưởng mà có phải làm việc đâu mà ... ??? và củng ko ai công nhận gõ captcha v.v... là 1 công việc
Nhửng cái khác củng tương tự vậy thôi

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,634
Latest member
vuka8888

Most viewed of week

Most discussed of week