[Thảo Luận] Topic thảo luận về các hình khó trong captcha

Uẩy ? sao lại thế nhỉ.
Theo ngu kiến của mình thì lúc trc làm bên Qlink, nó hướng dẫn loại màu xanh xanh này là gõ đúng hoa thường mà chài ?? >"<
Mình vẫn gõ loại đó ko phân biệt hoa thường và thình thoảng cũng thế này mà :p

Ặc thế ah :D. Nãy ko nhìn thấy hình . giờ thấy rùi :p
Thank nhé, vậy là đỡ 1 cục nợ :D.
Theo ngu kiến của mình thì pri 8 đó "có dc" là do bạn test đêm chưa xong đủ block (số lượng captcha tối thiểu để nó giảm pri) mà đã log out ra nên nó búng lên như thế ???
Với cái loại này thì chỉ cần bon chen lúc nào nó load ra vài cái, gõ tiếp khoảng dăm , mười lăm cái là nó xuống lại ah :D

Last edited by a moderator:
Mọi người giúp mình chút nhé:
1. Các hình có công thức toán học thì gõ ntn? vd: a thuộc j thì bỏ qua ko gõ hay gõ a và j.
1.1 vd: 10 mũ 6 thì gõ 10 hay gõ 106? vd:
2. Cách phân biệt rõ ràng số 0 và chữ o?
3.. Hình mà có dòng code" three one two eight" thì gõ y như vậy hay gõ số?
4. lại còn "l" thường và "I" hoa nữa?
Mọi người thông cảm là m chưa sưa tầm đc hình nên hỏi chung nv?hi
Ai biết chỉ cần nói qua là m sẽ hiểu..
Tks cả nhà!!!

1. các pic theo công thức toán học thì bỏ qua.
2. 10^6 thì gõ 106
3. số 0 dài còn o thì tròn. :D
4. gõ số tương đương với từ tiếng anh: 3128
5. i hoa thì nhìn giống với 1 la mã.

Mọi người giúp mình chút nhé:
1. Các hình có công thức toán học thì gõ ntn? vd: a thuộc j thì bỏ qua ko gõ hay gõ a và j.
1.1 vd: 10 mũ 6 thì gõ 10 hay gõ 106? vd:
2. Cách phân biệt rõ ràng số 0 và chữ o?
3.. Hình mà có dòng code" three one two eight" thì gõ y như vậy hay gõ số?
4. lại còn "l" thường và "I" hoa nữa?
Mọi người thông cảm là m chưa sưa tầm đc hình nên hỏi chung nv?hi
Ai biết chỉ cần nói qua là m sẽ hiểu..
Tks cả nhà!!!
1)Nếu mà 10^6 gõ 106 thì tại sao a thuộc J lại ko gõ là aJ ??
2) Để phân biệt 0 và o thì nó khó lắm bạn, một số captcha nó đưa cái font ko thể nào phân biệt dc. Một số font thì chúng ta lại có thể căn cứ vào để phân biệt như kiểu O thì tròn mà 0 thì nó dài vậy :).
4) Cái này cũng lại khó nữa. :)) Nếu font lại phân biệt kiểu như : I (i hoa) thì nó có gạch trên dưới, nhưng có 1 số font nó lại để thẳng đuột vậy luôn :)) => bó tay chả biết cái đường nào mà lần :))
---
Tóm lại là tùy kiểu font và kinh nghiệm + sự quyết đoán của bạn :)
Chứ mấy cái font mà nó làm nuột nuột ko có dấu hiệu chặn trên chặn dưới thì đến chữ hoa và chữ thường còn khó phân biệt nữa là :)

Ví dụ với cái font này: Nếu 2 chữ I hoa và l thường đó nó ko nằm riêng lẻ hoặc nằm trong 1 nhóm từ ko có trong từ vựng tiếng anh thì đố ông nội ai biết I hay l :))

Attachments

54.5 KB · Views: 53
    27.7 KB · Views: 49
Last edited by a moderator:
Theo mình nghĩ , bạn thấy đánh gì được thì cứ đánh trừ kì tự đặc biệt , các kí tự toán học bỏ wa.
1 gõ aj
1.1 gõ 106
2 dựa vào kinh nghiệm, 1 chuỗi kí tự toàn chữ thì đó lã chữ o, 1 chuỗi kí tự có chữ có số nếu thấy giống số thì gõ số 0 thấy giống chữ o thì gõ o tuỳ theo phán đoán. Chuỗi toàn số thì gõ số
3. gõ số
4. Cái này hơi khó nếu bạn thấy l thì cứ gõ "lờ" thấy i thì gõ "i" , 1 chuỗi kí tự toàn chữ hoa thì đó là I , 1 chuỗi kí tự toàn chữ thường đó là l.

Theo kinh nghiệm gõ của mình. Chúc bạn vui

Theo mình nghĩ , bạn thấy đánh gì được thì cứ đánh trừ kì tự đặc biệt , các kí tự toán học bỏ wa.
1 gõ aj
1.1 gõ 106
2 dựa vào kinh nghiệm, 1 chuỗi kí tự toàn chữ thì đó lã chữ o, 1 chuỗi kí tự có chữ có số nếu thấy giống số thì gõ số 0 thấy giống chữ o thì gõ o tuỳ theo phán đoán. Chuỗi toàn số thì gõ số
3. gõ số
4. Cái này hơi khó nếu bạn thấy l thì cứ gõ "lờ" thấy i thì gõ "i" , 1 chuỗi kí tự toàn chữ hoa thì đó là I , 1 chuỗi kí tự toàn chữ thường đó là l.

Theo kinh nghiệm gõ của mình. Chúc bạn vui
bạn này trã lời chính xác này ! và 1 phần là kinh nghiệm ! bạn cứ gõ nhiều , xem hình nhiều là biết thôi !

Gõ như trong hình đúng ko nhỉ, 2 dấu cách lận thấy hơi lạ

Xin đảm bảo với các bạn 10 mũ 6 thì bỏ qua không gõ gì hết. Trước vào 1 forum lúc đăng kí gặp cái captcha đó, bỏ qua 10 mũ 6 vẫn chính xác!

Xin đảm bảo với các bạn 10 mũ 6 thì bỏ qua không gõ gì hết. Trước vào 1 forum lúc đăng kí gặp cái captcha đó, bỏ qua 10 mũ 6 vẫn chính xác!
:)) vậy là có thêm 1 kiến thức.

Xin giới thiệu với các bạn Đây là loại captcha cực khó , chỉ có người Việt mới gõ đc =)) . Đang gõ thấy nó ra cái này, bật phì cười :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,517
174,801
Latest member
haitran996878

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week