Help Thảo luận và hướng dẫn sử dụng ThemaPoster (Tut by Leo và Se7en)

Status
Not open for further replies.
Hướng dẫn thế là chuẩn rồi , chắc bạn làm sai thôi , cái này tự mò đc mà , bạn rê chuột vào khu đó cũng có hiện ra hướng dẫn = TA đó thôi , mình test reply rồi , hok phải đc hết nhưng so với mp5 thì đạt hiệu quả hơn rất nhiều
Mình chỉ góp ý thôi !
Nhưng nếu làm theo cách của Leo.96 thì
đa số mà hình như là hầu hết 4room khi click vào Reply to thear thì chắc chắn rằng link có dạng = chữ p thôi nhá bạn (1)
mà auto thema ....phần neww mình kô nói nhưng phần reply nó post theo dạng t..... (2)
(1) va` (2) => dạng ID bạn lấy là dạng p còn auto reply được khi nhập ID dạng t
mà mình hỏi bạn biết cách chuyển đổi ID link reply topic từ dạng p sang dạng t không
nên chỉ có cách là chuyển đổi từ link topic chính
mà link topic chính thì sao
link topic chính thì 1 số bản chất nó đã có dạng t rồi nên chỉ việt lấy ID đó gắn vào ....đôi khi 1 link topic chính có 2 dạng t và p nằm chung thì ta cũng lấy dạng t
còn 1 số : link topic chính không có t hay p ...chỉ có vẻn vẹn 1 ID mà ta kô biết dạng nào chẳng hạn thì đó là dạng t ...
1 số khác : link topic chính chỉ có dạng p kô có dạng t thì ta phải làm sao để vào lại topic reply đó nhưng kô phải là link ban đầu dạng p
sau khi vào nó có dạng t ,so với ID ban đầu và ID sau khi tìm thì khác nhau hoàn toàn
Dẫn chứng :
ví dụ link này :http://mmo4vn.com/showthread.php?20700-mat-ma-pin-the-thi-lam-sao-lay-lai&p=248455#post248455 vì sạng p :p=248455 đã có nên dạng t :20700
link này http://abc.com/showthread.php?p=1780759#post1780759 ,chỉ có dạng p=1780759 nên tìm dạng t sau khi tìm ra thì t :148667 ............khác nhau nhá bạn
còn bạn tìm = cái fire bug thì mình kô rõ nhưng bạn nói thế thì .....
Mình chỉ góp ý thôi ! anh em đừng chém :(
mình đang nói ở dạng reply nhá ....chém tội nghiệp mềnh =))

Tiện thể ai có thema thì test lun tại đêy không đi đâu xa
http://mmo4vn.com/showthread.php?15...-dung-ThemaPoster-Tut-by-Leo-va-Se7en-/page19 Link topic chính
http://mmo4vn.com/newreply.php?p=248360&noquote=1 Link sau khi reply to thear
các bạn add vào auto 1 cái ID là :15939 .....1 cái là 248360 rồi test thử cái nào :Invalid Thread specified. If you followed a valid link, please notify the administrator
cái nào thành công :(

p/s: góp ý đừng chém mềnh :((.....cách của bạn chipkhan = firebug thì mình kô rõ =))

Last edited by a moderator:
Các bác tự thân vận động chút đi, chỉ đến nước đó rồi, có hình dẫn chừng tùm lum mà còn ko xài dc thì bó tay. Mình nghĩ cái topic này lập ra chỉ để nói những vấn đề thực sự chưa giãi quyết dc của Thema, cho những người đang xài tiện theo dõi, các bác vào hỏi toàn basic ko ai đỡ nỗi?
Tình hình là ấn đề định hỏi đã dc giải quyết = cách test thêm vài lần nữa. Nên mình xóa câu hỏi đi rồi, thanks all

vào tab post nhìn vào ở giữa sẻ thấy...enable là ok

nhưng mà phải có acc ở captchatrader + credit :D
Để có acc ở captchatrader + credit thì phải làm thế nào vậy? Pro "gà" chỉ rõ hơn đc ko? :">

tình hình thema update liên tục choáng quá :(( ....
hôm nay vào thấy nó up lên v1.26 rồi
post thêm dc 2 dạng : DLE blog lần trước là DLE forrum ,và wordPress
ai test chưa cho ý kiến coi :)
post thêm : DLE blog ,wordPress
update thêm tiếng pháp
fix một số lỗi forum ko post dc :Các bản sửa lỗi / cải tiến / tối ưu hóa
Thêm chức năng disabale diễn đàn
Thêm chủ đề thay thế cho diễn đàn ( là mình add forrum kô phải nó vào my forrum nữa mà bây giờ mún cho nó qua adult hay gì thì tùy :D)
Thêm một số câu hỏi
tính năng clear Cookies nữa

có anh vào biết cách post Prefix khi post nhiều bài từ Directory của Thema ko ạ, giúp em với hix hix

tạo và load nhiều sections như thế nào vậy các bác,bối rối quá,vừa làm quen đc mấy tiếng chưa hiểu rõ lắm.

mình mới chơi ptu,cho hỏi là dùng thema thì bản nào là sử dụng ổn định nhất vậy?vì nghe mọi người phàn nàn bản mới update này save topic lâu mà

sao auto cứ bị đứng vậy anh Leo :( em sài bản 1.28 cũng bị mà sài 1.24 cũng vậy
anh xem giúp em cái

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786