Thảo luận về tốc độ đường truyền của mạng VNPT

Daisy

Verified
Reactions
901
MR
0.000
Chào các bạn!
Mình dùng gói cước L1 165k/tháng của VNPT và tốc độ được như ảnh dưới đây (test trên http://www.speedtest.net/). Mình ở khu vực 1(nông thôn, miền núi), các bạn thấy như vậy là có chậm so với quy định của gói cước không? Mình không hiểu rõ vấn đề này lắm, trước giờ ít dùng nên không để ý, nay thấy mạng chậm quá kiểm tra thì thấy như vậy, ko làm ăn gì được hết. Mình xin hỏi có bạn nào cũng gói cước như mình ở cùng khu vực như mình mà tốc độ đường truyền thế ko?
Và sẵn cho mình hỏi thêm, gói 275k/tháng của VNPT thì tốc độ là bao nhiêu? bác nào dùng rồi cho mình biết với?
Hay ngoài ra, VNPT còn gói nào tốt hơn nữa, tốc độ cao hơn nữa ko? giá cả thế nào?
Mình tính chuyển sang cáp quang viettel nhưng chỗ mình ở họ nói còn phải nghiên cứu xem địa hình thế nào nên cũng chưa chắc lắm. Mà mình thì cần có mạng ngay để làm. :(.
Mong các bác hỗ trợ. Bonus tấm hình :(
[url=http://upanh.com/view/?id=fvp2bdai8dl] [/URL]

khuyên dùng FPT, chất lượng và support tốt hơn VNPT nhiều

VNPT 275k của bạn đây, review tại Pháp Vân Hà Nội

Last edited by a moderator:
thế kia là chậm nhé nhà mình gói cước giáo dục tương đương gói 165k nhưng đo trên đấy thì tốc độ down gần gấp đôi của bạn nhé :D trong khi đo còn kéo dây mạng 110m nữa :( nếu bạn lắp gói 275k là gói easy thì gấp đội gói basic (165k)

Last edited by a moderator:
nhà mình gói 250k/1 thág. gói MEga EASY nhưng tốc độ quá tệ!!!! ko load nổi clip youtube cứ chạy tí đứng trừ sau 12h đêm!

thế kia là chậm nhé nhà mình gói cước giáo dục tương đương gói 165k nhưng đo trên đấy thì tốc độ down gần gấp đôi của bạn nhé :D trong khi đo còn kéo dây mạng 110m nữa :( nếu bạn lắp gói 275k là gói easy thì gấp đội gói basic (165k)

mình cũng dùng gói y tế nên được giảm đâu như 30%. Nhưng mình thấy mạng chậm lắm

- - - Updated - - -

Có bác nào ở miền núi, nông thôn đang dùng gói 275k VNPT ko chụp hình test cho mình coi với.
Quê nhà mình chỉ có VNPT, cáp quang viettel (ADSL Viettel cũng chưa có luôn) nên sự cạnh tranh ko cao, chăm sóc khách hàng đuối lắm. Thấy mà muốn nản :(

nhà mình gói 250k/1 thág. gói MEga EASY nhưng tốc độ quá tệ!!!! ko load nổi clip youtube cứ chạy tí đứng trừ sau 12h đêm!
VNPT 2 tuần nay băng thông quốc tệ chậm lắm khuya mới xem youtube ko lag còn ban ngày thì thôi rồi. Mình sài gói 275k tháng dowload fshare vẫn 500 - 600kb/s còn youtube thì chỉ 150-200kb/s nhắc mới nhớ chưa đóng tiền mạng :))

cáp quang viettel 385k / tháng đê :)

viettel băng thông trong nước ok quốc tế cùi
cũng không cùi lắm đâu bác. để em tải từ youtube = chrome cho bác coi cái tốc độ nhé ;)

nghe nhìu người fb thế đang tính chuyển sang cáp quang thấy có mõi viettel là rẻ nhất
fpt cũng có gói 12Mbs mà nghe nói nó cùi hơn, e cũng k bik nữa @@ viettel có gói 30Mbs có hơn 600k kìa, chém cái đó thì băng thông quốc tế cam kết 2Mbs cũng được rồi bác:)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week