Solved Thẻ ACB lại bị âm tiền , giúp mình mới :((

không hủy thì sao làm thẻ mới dc a :(
vơi lại không hủy là nó cứ trừ hoài mỗi tháng :( làm sao mình trả nỗi a

OK tiền nhỏ thì 0 sao, thử để thành tiển tỷ xem các anh C50 có gọi lên trình bày o nhá

ra hủy, nếu nó bắt nạp tìên thì trình bày không hiểu sao bị trừ (đừng giải thích là làm offer này nọ) còn nó bảo ko đc cũng phải nạp cho hết âm, để càng lâu càng chết, có thể là cổng thanh toán tự động bòn tiền của mình giống paypal. Mà paypal hết tiền thì thôi cái này âm mới chết!

cái này chẳng ai dại gì mà bỏ tiền tỷ vào đó đâu

Bạn o bỏ nhưng hệ thống kia nó chả sợ gì mà 0 lấy nếu có thể.

mà khi sử dụng thẻ bạn đã bị ràng buộc bởi các điều khoản và điều kiện

Ví dụ:

1. Khi quý khách đăng ký, kích hoạt hoặc sử dụng thẻ tức là quý khách đồng ý với các điều khoản và Điều kiện ràng buộc này.
  2. Thẻ không thể sử dụng như một ủy nhiệm chi hay thanh toán các khoản trả định kỳ, hoặc trả góp.
  3. Thẻ không thể được sử dụng cho bất cứ giao dịch bất hợp pháp nào
  4. Chúng tôi ngăn cấm tất cả các hành vi sử dụng thẻ cho mục đích rửa tiền, cá độ, các hành vi vi phạm pháp luật Việt Nam khác.
  5. Chúng tôi có thể hạn chế hoặc ngưng việc sử dụng Thẻ của quý khách nếu như việc sử dụng vượt quá số dư Thẻ
  6. Quý khách phải chịu trách nhiệm đối với các giao dịch Thẻ của quý khách.
  7. Nếu quý khách cho phép một ai khác sử dụng Thẻ của mình, thì quý khách vẫn phải chịu trách nhiệm đối với các giao dịch được tiến hành bởi người đó.
  8. Vì Thẻ là thẻ trả trước nên quý khách không thể “Ngừng thanh toán” đối với giao dịch đã thực hiện xong.
  9. Quý khách chịu hoàn toàn trách nhiệm trong việc kiểm tra lịch sử giao dịch trực tuyến và nắm giữ thông tin về số dư tài khoản của quý khách.
  10. Quý khách đồng ý không tiến hành hay cố gắng thực hiện giao dịch vượt quá số dư tài khoản.
  11. Các điều khoản và điều kiện này được bảo vệ dưới luật pháp của nước CHXHCN Việt Nam

Như vậy đứng về mặt pháp luật bạn vẫn chịu trách nhiệm, ít nhất là vô trách nhiệm gây hậu quả (nghiêm trọng - nếu quá một mức tiền nào đó)

bạn chủ thớt tình hình sao rồi. đọc topic nhớ cái thẻ cuả tôi làm được hơn 3 năm rồi. ko đụng đến giờ ko biết tình hình phí tổn nó ra sao. tôi làm cái thẻ visa debit củng của acb.nếu tính phí thì hết bao nhiêu vậy các pro.

bạn chủ thớt tình hình sao rồi. đọc topic nhớ cái thẻ cuả tôi làm được hơn 3 năm rồi. ko đụng đến giờ ko biết tình hình phí tổn nó ra sao. tôi làm cái thẻ visa debit củng của acb.nếu tính phí thì hết bao nhiêu vậy các pro.

Bạn o bỏ nhưng hệ thống kia nó chả sợ gì mà 0 lấy nếu có thể.

mà khi sử dụng thẻ bạn đã bị ràng buộc bởi các điều khoản và điều kiện

Ví dụ:

1. Khi quý khách đăng ký, kích hoạt hoặc sử dụng thẻ tức là quý khách đồng ý với các điều khoản và Điều kiện ràng buộc này.
  2. Thẻ không thể sử dụng như một ủy nhiệm chi hay thanh toán các khoản trả định kỳ, hoặc trả góp.
  3. Thẻ không thể được sử dụng cho bất cứ giao dịch bất hợp pháp nào
  4. Chúng tôi ngăn cấm tất cả các hành vi sử dụng thẻ cho mục đích rửa tiền, cá độ, các hành vi vi phạm pháp luật Việt Nam khác.
  5. Chúng tôi có thể hạn chế hoặc ngưng việc sử dụng Thẻ của quý khách nếu như việc sử dụng vượt quá số dư Thẻ
  6. Quý khách phải chịu trách nhiệm đối với các giao dịch Thẻ của quý khách.
  7. Nếu quý khách cho phép một ai khác sử dụng Thẻ của mình, thì quý khách vẫn phải chịu trách nhiệm đối với các giao dịch được tiến hành bởi người đó.
  8. Vì Thẻ là thẻ trả trước nên quý khách không thể “Ngừng thanh toán” đối với giao dịch đã thực hiện xong.
  9. Quý khách chịu hoàn toàn trách nhiệm trong việc kiểm tra lịch sử giao dịch trực tuyến và nắm giữ thông tin về số dư tài khoản của quý khách.
  10. Quý khách đồng ý không tiến hành hay cố gắng thực hiện giao dịch vượt quá số dư tài khoản.
  11. Các điều khoản và điều kiện này được bảo vệ dưới luật pháp của nước CHXHCN Việt Nam

Như vậy đứng về mặt pháp luật bạn vẫn chịu trách nhiệm, ít nhất là vô trách nhiệm gây hậu quả (nghiêm trọng - nếu quá một mức tiền nào đó)

hôm qua mình có vào chi nhánh của acb , chị nhân viên cũng không biết tại sao thẻ lại âm, nên chị ấy đã gọi lên anh nào đó , hỏi và mình cũng không biết sao nữa :(( kêu mình về đi để chờ anh ấy trả lời

chị ấy gọi lại mình, và cho biết là, giờ có 2 lựa chọn,
1. mặc kệ nó, nhưng sợ là nó lại tăng thêm nữa vì khi mình báo tổng đài khóa thẻ chỉ là khóa "tạm" thôi( kì cục, khóa là khóa, sao lại là tạm) , nên nó trừ nay không,.....hên xui

2> đóng 402K làm thẻ mới : đền 202K tỉ giá , 200K báo mấ thể để làm thẻ khác

giờ mình buộc phải trả 402K ,

202K là tiền tỉ giá gì dó của 1tr mà mình đăng ký ( cái offer dod thì phải) mà mình không co dùng , nên disney trả lại mình, nhưng vì nó là usd nên khi trả chuyển qua VNĐ mình bị hết 202K
200K là để báo mất thẻ, vì mất thẻ nên phải đóng 200K mới làm được thẻ mới lại cũng như là "trả nợ mình không sài 202K"

hic, giờ mất 402K tiền mặt :(( mình đã nhất quyết là không sài tiền mặt của mình vào mmo, mà giờ nó lại bị như thế :(

XEM NHƯ TIỀN ĐÓ LÀ .........KINH NGHIỆM VẬY , SAU NÀY KHOOG CÓ CHUYỆN OFFER NỮA :(( CHỈ FANBOX THÔI

cám ơn các bạn đã giúp đỡ mình nhiều lắm :) nếu không mình cũng chả biết làm sao :) đóng 402K nhưng đỡ hơn là đóng 1tr

CÁM ƠN MỌI NGƯỜI A :)

:xxx

tui củng vừa dt cho acb. hơn 3 năm trời bỏ thẻ vào học tủ có đụng tới nó đâu, đọc topic này mới nhớ cái thẻ acb của mình dt hỏi bên nó bảo ko có tốn phí gì cả. mà lạ ở chổ mình giao dịch đucợ 2 lần. hong lẻ ko có phí hàng năm.

cám ơn các bạn đã giúp đỡ mình nhiều lắm :) nếu không mình cũng chả biết làm sao :) đóng 402K nhưng đỡ hơn là đóng 1tr

vậy là may rồi, chúc mừng bạn

mình mới ra ngân hàng kêu nó khóa thẻ, k bít những cái offer mình đã làm chưa trừ thì sau khi khóa xong nó có trừ đc tiền vào trong tài khoản của mình không vậy?

Là sao phải đóng 402k bạn
thẻ mình hôm bữa con kia nó hỏi hủy miễn phí mà mất éo gì đâu

Ném cái thẻ đi chứ gì đâu mà lo bác ơi, nó trừ tiền thì kệ nó, thẻ add paypal thì đã sao? hủy thì cũng có nhầm nhò gì với paypal đâu? bác remove thẻ ra paypal của bác vẫn là Verified mà để y thẻ trong paypal cũng chả sao!

Là sao phải đóng 402k bạn
thẻ mình hôm bữa con kia nó hỏi hủy miễn phí mà mất éo gì đâu

mình sợ mình cứ bỏ vậy, là mỗi tháng nó đều trừ , trừ hoài rồi cuối cùng ngan hang kêu đóng tính tới nhieuf quá sao mình trả nỗi a :( chứ mất 402K mình tiếc lắm, sinh viên ngèo mà, có tiền đâu mà đóng :(

mình sợ mình cứ bỏ vậy, là mỗi tháng nó đều trừ , trừ hoài rồi cuối cùng ngan hang kêu đóng tính tới nhieuf quá sao mình trả nỗi a :( chứ mất 402K mình tiếc lắm, sinh viên ngèo mà, có tiền đâu mà đóng :(
thế có hỏi nó tại sao prepaid mà âm tiền dc ko?

làm lại thể bên exim cg mất 200k, mà hủy cg mất tiền, cuối cùng nó kêu khóa, khi nào cần thì mở lại, lúc trc làm mấy con offer cứ nghĩ visadebit trả trc làm gì có số âm, giờ mới tá hỏa, mà nếu nợ âm mình k trả thì nó tính làm gì mình, có bro nào gặp trg hợp âm mà vẫn cứ kệ xừ nó chưa? :D

làm lại thể bên exim cg mất 200k, mà hủy cg mất tiền, cuối cùng nó kêu khóa, khi nào cần thì mở lại, lúc trc làm mấy con offer cứ nghĩ visadebit trả trc làm gì có số âm, giờ mới tá hỏa, mà nếu nợ âm mình k trả thì nó tính làm gì mình, có bro nào gặp trg hợp âm mà vẫn cứ kệ xừ nó chưa? :D
debit thì có thể âm chứ
nhưng bạn này dùng prepaid kia mà

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,466
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week