Thế nào là ảnh phản cảm đồi trụy ?

Status
Not open for further replies.

CR7777

Banned
Reactions
114
MR
0.000
Nick Rinny6789 bị band cũng chỉ là vì vấn đề gây tranh cãi này http://mmo4me.com/showthread.php?51977-Gop-y-mod-nen-lam-viec-cho-cong-tam

Thứ nhất em muốn mọi người và đặc biệt là admin cho ý kiến những bức ảnh http://mmo4me.com/showthread.php?519...hay-rong-rong-http://mmo4me.com/showthread.php?986...OBICOM/page144 có phải là những bức ảnh đồi trụy phản cảm ko hay đấy là nghệ thuật . Ảnh hoàn toàn ko phơi bày bất cứ 1 bộ phận nào gọi là nhạy cảm trên cơ thể người phụ nữ thì sao gọi là ảnh đồi trụy hoặc có thì đã được che đi ( cái này các báo điện tử hay truyền hình họ vẫn đưa lên nhưng cũng đã che đi đấy thôi )

Còn bác nào nói thẳng luôn là ảnh xxx thì cho em xin cái định nghĩa chính xác về xxx với ạ ?

Nếu admin bảo đây là những bức ảnh phản cảm và đồi trụy thì cũng là lời cảnh báo với các anh em về sau đừng nên post những kiểu ảnh đại loại như thế ko lại bị band nick giống em . Vì em đã từng post vài topic kiểu thế chứ đấy ko phải là topic đầu tiên đâu ạ

Thứ 2 topic này mình cũng xin gửi vài lời đến mod mirinda , begs_nt và quydem ít hay nhiều thì 3 bác cũng liên quan đến việc này

@ Mirinda : bác bảo là theo bác đó là ảnh phản cảm nên bác band nick của em nhưng có khá nhiều ý kiến bảo đấy là những bức ảnh hết sức bình thường và 1 số người còn bảo đấy là nghệ thuật nhưng bác vẫn đã band nick em dường như đấy là bác đang làm theo cảm tính của mình chứ ko phải là tôn trọng toàn bộ ý kiến ae trong forum. Nếu bác làm việc theo như mod nhatquangnguyen là những trường hợp thế này thì lập topic tham khảo nếu anh em vote band lúc đấy em sẽ chẳng kêu ca gì

@ begs_nt : vì bạn là con gái thì tất nhiên bạn sẽ ko thích những topic đại loại như thế thì cái này mình hiểu nhưng bạn nói cả dân MMO thèm thuồng cái đó thì bạn lại sai ? thèm thuồng cái gì hả bạn ? con trai người ta thích cái đẹp cũng là cái tội à ? lúc nào bạn được đầu thai làm con trai thì bạn hiểu :) còn bạn nói văn hóa forum mình thấp thì bạn vơ hết những người lập topic như thế và những người bình luận cũng như thank cho topic đó là văn hóa thấp à ? bạn văn hóa cao nên bạn đủ tư cách nhận xét như thế đúng ko ?

@ quydem : em bị band 3 ngày cũng chẳng sao nhưng bác luôn vote cho những ai lập topic giống em đều phải bị band hết đặc biệt bác luôn đòi phải band nick mod Nokia em thấy đây là lý do xuất phát từ cá nhân bác ? vì bác đã từng nói người yêu của bác tự tử chỉ vì những thằng post ảnh xxx . Bác luôn bị ám ảnh bởi cái đấy nên đi đâu bác cũng đòi band hết . em rất hiểu cho cảm giác đó của bác nhưng bác đừng vơ đũa cả năm thế :( với bác đó là ảnh xxx còn với người khác là 1 nghệ thuật ? bác ko thể áp đặt như thế dc

Còn giờ thì chờ admin vào cho ý kiến là những bức ảnh đại loại như thế có dc tiếp tục tồn tại trên diễn đàn này nữa hay ko ?

Last edited by a moderator:
Thôi bỏ qua đi. Mà mình thấy 4rum mình cũng ko nên post ảnh như thế. Ảnh bikini còn tạm. Ảnh của bạn rinny hơi khiêu khích ae. Còn bác Bao thì ban hơi thẳng tay. Nói chung thì cảnh cáo 1 lần và xóa pic là đc rồi mà

Upvote 0
"Nói túm lại là giờ Unbanned cho mấy mem kia xong thì nói anh SHIN "thêm vào Rule không chơi với ảnh Nude hay Bikini gì nữa" là oki mà... cứ hở từ bikini trở về không còn gì là banned 1 tháng trở lên... "như dzay là từ giờ trở về sau khỏi phải bàn cãi thế này thế kia cho mất công"... còn nhiều cái khác giải trí... relax mà... :colen::colen:

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Vậy mới biết đàn ông nhiều chuyện gấp mấy lần chị em ;))

Mà nói thật cái ảnh bạn post để mấy anh ngắm chơi thì được chứ có gì nghệ thuật đâu.
Bây giờ cứ nude rồi giả vờ che, mấy cậu thấy thích là tôn lên tầm nghệ thuật hết thì phải:binhsua15:

Ko khó tính nhưng cũng không thích thấy mấy cái ảnh gợi cảm ở 1 diễn đàn có nhiều lứa tuổi; hội đủ nam thanh nữ tú, gay les,giới tính thứ 3 ...như MMO.
Mình là Mod cũng sẽ nhắc nhở riêng bạn " Lần sau có ảnh nóng thì mấy ae share với nhau được rồi nhóe :"> Mang lên đây nhiều người thấy khó chịu lại đôi co phiền phức :">

Upvote 0
Ngồi gốc bồ đế ghe Di Lặc chuyền kinh , nêu k có gốc bồ đề , thì ngồi gốc máy tính đeo HP, ghe Di Lặc chuyền tụng các bạn sẽ đc. thanh thản , tất cả là 0
P/s mod close đi bàn luận làm gì cho mệt người

Upvote 0
nghệ thuật hay k thì k biết nhưng con trai thằng nào chả thích mấy cái thể loại này. đặc biệt là sau nhưng giây phút làm việc căng thẳng và đặc biệt hơn là cho những cậu đang vã hàng,chưa có bồ hoặc bồ ,vợ đi vắng :binhsua90: . ai thích thì vào k thích đi ra. vì thực tế thể loại này k bị cấm. vote un band cho thằng Ryn :binhsua168:

Upvote 0
"Nói túm lại là giờ Unbanned cho mấy mem kia xong thì nói anh SHIN "thêm vào Rule không chơi với ảnh Nude hay Bikini gì nữa" là oki mà... cứ hở từ bikini trở về không còn gì là banned 1 tháng trở lên... "như dzay là từ giờ trở về sau khỏi phải bàn cãi thế này thế kia cho mất công"... còn nhiều cái khác giải trí... relax mà... :colen::colen:

+Tạm thời đồng ý với kiến này của hiepsi !
+Unbanned cho nick rinny6789

Riêng vấn đề cái ảnh của bạn post trên forum cá nhân tôi vẫn ko thể chấp nhận, nhưng Rules chưa chặt, vấn đề này có lẽ tôi cần phải thảo luận lại với BQT ! :binhsua16:

Upvote 0

Riêng vấn đề cái ảnh của bạn post trên forum cá nhân tôi vẫn ko thể chấp nhận, nhưng Rules chưa chặt, vấn đề này có lẽ tôi cần phải thảo luận lại với BQT ! :binhsua16:
mình thấy ảnh đó nó sao sao đó. nói chung là thị giác và não bị ảnh hưởng, ko nên có trong 4r này. có mấy tấm quả thật là"tôn vẻ đẹp" nhưng tấm bạn "rinny lục thất bát.." post có phần phô trương?

Upvote 0
Thằng Rinny kinh nghiệm nhá!
Lần sau có post thì đưa cái link cho anh em đến xem thôi. Ai thích thì click, mà không thích thì quit!
Có điều đừng post mấy cái link gây bực mình như dippic, adf.ly ...

Upvote 0

Cứ đặt ra Rules rồi tuân theo Rules mà làm thôi, mình ủng hộ luật pháp.

Upvote 0
mình thì chỉ 1 phần cá nhân, ok
nhưng đâu phải là rum mmo thì cho ra rum mmo, bạn post hình nhạy cảm z, thì thử hỏi xem....nếu tha 1 lần thì sẻ có lần 2 ,3,4...
ko xuất phát ghet hay thix nokia...mình thì chỉ góp ý thôi....còn baned hay ko thì do mod....
nếu nói úp để giải trí thì ai cũng post hết ah,ngta vào rum tìm phưuơng thức kiếm $ chứ vào kiếm hình để thỏa mãn ah

Vậy nên giải tỏa Relax Zone và IT Zone
=> Cu Shin là đứa có lỗi trong việc này.

nếu như z thì thả rjn đi.......z thì bàn cải làm gì nữa...nói như z cần gì phải lập tên mmo,z sao ko ai vào lầu xanh úp cách kiếm tiền hay web xx mà tuyển reg....wan trong là sống ở đâu thì cần phải có phong tục ở nơi đó....cần phải có 1 điểm mạnh của rum chứ...tao rum thì cho ra rum...z thì càng hiu sai ý mình, mục chát để mọi ng vào đó giảm tress thư giãn, có nhìu cách để thư giãn...sao cứ phải chọn cách úp hinh xxx để thư giãn

Khi chọn cách thư giãn khác sẽ lại có một câu hỏi "tại sao" khác được đặt ra.

nói z thì càng bậy, có ng trong đây còn khẳng định 80% là men boy, bạn úp hinh 18+ ngta ko thak ko ủng hộ cho bạn cũng hơi là lạ.cả a sin ko lẻ cũng ko thix....hóa ra là gay ah.....ạ mà ko thix,nhưng rum cần có kái gì đó lành mạnh....cần giữ tí gì là ng vn, "thuần phong mĩ tuc"....

Đã có rất nhiều comment ở trên nói rõ là "tùy vào cách nhìn của mỗi người mà nó có thuần phong mĩ tục hay ko", "ảnh đồi trụy hay ảnh nghệ thuật"...

1 điều muốn nhắn với các bạn nữ : gặp mấy thằng dê , thích ảnh nude tốt nhất mình nên im và lượn

Ko thể nói lại tụi nó vì quá đông , 4r này 95% là boy rồi

Cá nhân luke ủng hộ hành động ban những nick post ảnh nude , dù có nghệ thuật hay ko nghệ thuật thì cũng làm hư hỏng con người

Cái này thì mình ủng hộ, có chính kiến rất rõ ràng, ko áp đặt (mặc dù mình cũng thuộc top thích ảnh nude và mê gái, nghe cũng hơi nhột :wtf:)

ảnh đấy đồi trụy mà báo chí việt nam nó đăng đầy ra , xã hội việt nam bàn tán cả ngày mà thấy có ai chửi bọn nhà báo đăng cái đấy là sex là đồi trụy , ko được đăng lên nữa đâu

Chuyện, được cả tiền nhuận bút nữa kìa:chuyen:

Chốt: thêm vào tiêu đề là [Boy 18+ Only] cho an toàn.

Upvote 0
Thằng Rinny kinh nghiệm nhá!
Lần sau có post thì đưa cái link cho anh em đến xem thôi. Ai thích thì click, mà không thích thì quit!
Có điều đừng post mấy cái link gây bực mình như dippic, adf.ly ...

Gớm nhể ;))

Upvote 0
Rule lúc nào cũng thiếu sót............ :binhsua04:

Upvote 0
.... mình cũng thuộc top thích ảnh nude và mê gái, nghe cũng hơi nhột :wtf:)

Điều đó chứng tỏ bạn tâm sinh lý bình thường thui, nhột làm chi ;))
Một trong những tiêu chuẩn đàn ông đích thực của mình đó bạn ;))

Upvote 0
kì quá ha , seo tui là boy mà ko thích ngắm gái lắm :-s ảnh nude của người ko quen ko bao h ngó vào

chỉ vô cùng nồng nhiệt với người yêu thôi , ngày đêm tưởng nhớ duy nhất 1 người , muốn dê duy nhất 1ng :">

Upvote 0
Mọi người nói thì ta cũng có quyền nói :p, đúng là nếu xem ảnh nude thì có thể vào lx trong đó là cả 1 bầu trời, nhưng xet đi thì phải xét lại hiện tượng này phổ biến ngày càng nhiều thì càng mừng chứ sao, đó là 2 mặt của 1 vấn đề, khi mà người ta đem 1 cái gì đó riêng tư như nhu cầu tâm sinh lý lên 1 chỗ nào đó thì ắt hẳn nơi đó là nơi thân thuộc và nơi ngưởi ta thường xuyên đến, hơn nữa tôn vinh vẻ đẹp cơ thể của người phụ nữ đâu có sai, bỏ qua hết những cái tốt gỗ hơn tốt nước sơn hay vẻ đẹp tâm hồn, những cái đó nó quá mơ hồ và khó nắm bắt thì tại sao ko để cho cái gì đó nó đơn giản nó tự nhiên nó bản năng hơn đó là ngắm nhìn cơ thể người khác phải :D, luật có cấm hay ko cũng chẳng có gì cấm thì ta đi chỗ khác xem, ko vào mục chat nữa thế thôi

The End.

---------- Post added at 09:16 PM ---------- Previous post was at 09:15 PM ----------

kì quá ha , seo tui là boy mà ko thích ngắm gái lắm :-s ảnh nude của người ko quen ko bao h ngó vào
chỉ vô cùng nồng nhiệt với người yêu thôi , ngày đêm tưởng nhớ duy nhất 1 người :">

Bạn nồng nhiệt với người yêu rồi mà còn sức với ảnh nude nữa thì bạn là loại...trâu bò...mình nói thật đấy, phần lớn người xem là FA hoặc người yêu ko cho :))

Upvote 0

Vẫn giữ ý kiến như đã nêu ở trên :binhsua08:

Upvote 0

chỉ vô cùng nồng nhiệt với người yêu thôi , ngày đêm tưởng nhớ duy nhất 1 người , muốn dê duy nhất 1ng :">

Nãy giờ đọc cm của Luke bây giờ mới biết Luke là boy :">
Sr tui hiểu nhầm nha :">

Upvote 0
Bạn nồng nhiệt với người yêu rồi mà còn sức với ảnh nude nữa thì bạn là loại...trâu bò...mình nói thật đấy, phần lớn người xem là FA hoặc người yêu ko cho :))
oái , nồng nhiệt tâm hồn thôi chứ có động vào người yêu tớ đâu bạn , tôn trọng nàng mừ , ko làm chuyện dại dột trước khi cưới

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week