Thứ 2 mình đi làm...

askynet176

Banned
Reactions
106
MR
0.016
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Hiện tại mình đang trên đường về quê,30 phút trước anh ở cty ma sáng mình đi pvan báo là thừ 2 đi làm. Mình viết topic này để chia sẻ với mọi người, mình tham gia MMO từ khi còn là sv,và giờ ra truong rùi cũng gần 3 năm, vui có buồn có...( tuần trước vẫn còn bị scam mất hơn 1tr :D ) rất là nhiều kỉ niệm,ngoài ra thu nhập nữa, giờ hiện tại thu nhập đã ổn định nhưng nói thật suốt ngày ở nhà dù là nhà trọ và ở 1 mình cũng phát hâm mất thui...nên mình quyết định đi tìm việc ở ngoài, chủ yếu là ra va vấp vs xã hội, hi cũng rất may do chuẩn bị trước nên ko ảnh hưởng đến mmo hiện tại, giờ mình vui nhưng xen lẫn hơi lo chút vì lần đầu tiên ra ngoài xã hội kiếm tiền, hi tối nay mình xin mạo muội lập event nho nhỏ, hi giờ dùng đt nên kho viết qua
Chúc cả nhà ngày cuối tuần vui vẻ!!!

Last edited:
Hiện tại mình đang trên đường về quê,30 phút trước anh ở cty ma sáng mình đi pvan báo là thừ 2 đi làm. Mình viết topic này để chia sẻ với mọi người, mình tham gia MMO từ khi còn là sv,và giờ ra truong rùi cũng gần 3 năm, vui có buồn có...( tuần trước vẫn còn bị scam mất hơn 1tr :D ) rất là nhiều kỉ niệm,ngoài ra thu nhập nữa, giờ hiện tại thu nhập đã ổn định nhưng nói thật suốt ngày ở nhà trọ cũng phát hâm mất thui,dù có ở 1 mình...nên mình quyết định đi tìm việc ở ngoài, chủ yếu là ra va vấp vs xã hội, hi cũng rất may do chuẩn bị trước nên ko ảnh hưởng đến mmo hiện tại, giờ mình vui nhưng xen lẫn hơi lo chút vì lần đầu tiên ra ngoài xã hội kiếm tiền, hi tối nay mình xin mạo muội lập event nho nhỏ, hi giờ dùng đt nên kho viết qua

vậy bác truyền hết nghề MMO lại cho em đi rồi hãy đi làm cho nó vui vẻ nha bác :D

Thớt làm về lĩnh vực nào đó???

cũng chán MMO rồi có ai có việc làm k cho em làm với nào :D

e cũng muốn như bác mà chưa tim dc việc cái số e nó long đong hoài chúc bác có những trải nghiệm thú vị kiếm dc nhiều tiền !
Bạn đừng nản lòng, mình học kinh tế qdan ra, cứ muốn xin vào kiểm toán cho đúng ngành nên cũng rất long đong lận đận bạn ạ, bị đánh trượt 3 lần cho dù kiểm tra nghiệp vụ đầu vào vs tiếng anh thì rất Ok, nhưng vòng phỏng vấn toàn tạch, do mình làm MMO ko t.gia hdong đoàn đội mấy, :( nhieu luc cung rat nan nhug to cu tu nhu ko dc bo cuoc... C co gang len ha

em thì ko may mắn như bác,công việc em muốn thì em tạch,đợi hoài ko thấy,còn công việc em chỉ nộp cho có thì em đậu,nản từ a-z,em ghét dân văn phòng lắm ==''.mmo thời gian rồi tính sau
thăng tiến nhanh nhé bác :)

Mình ở nhà nhiều hàng xóm cứ nhòm ngó rui nói ra ns vào,cho dù làm mmo lương gâp mấy đi làm văn phòng,nên cũng khó chịu ra, chứ trước mình mặc kệ vì mmo ổn rùi mà

Mình ở nhà nhiều hàng xóm cứ nhòm ngó rui nói ra ns vào,cho dù làm mmo lương gâp mấy đi làm văn phòng,nên cũng khó chịu ra, chứ trước mình mặc kệ vì mmo ổn rùi mà
Ai nói gì kệ họ đi bạn. Mình tuy thích đi làm lắm (ngồi một chỗ chồn chân khó chịu lắm :D )nhưng chưa kiếm được chỗ nào hợp với mình cả, nói chung một phần cũng do cái tính không chịu thiệt, sếp mà nói chuyện phật ý cái là nghỉ.^^. Đồng nghiệp nói sao cũng được nhưng sếp mà nói chuyện không đàng hoàng thì nghỉ. :p Đi làm mấy lần rồi mà nghỉ hết cũng vì lời ăn tiếng nói của mấy sếp cả.^_^. Kệ, ở nhà thì có sao, thất nghiệp mà không lụy ai thì có gì xấu đâu. Nên ai nói gì kệ họ, họ đâu có nuôi mình đồng xu cắc bạc nào, mình mà làm có tiền thì họ sáp vào như sam, kiểu đó mình không ham. Mình sống cho mình nên chỉ cần mình cảm thấy mình đang sống tốt là được. :)

dạo này nhiều ae xin đc việc làm, tốt ghê

hj, chúc bạn thành công nhé

Hiện tại mình đang trên đường về quê,30 phút trước anh ở cty ma sáng mình đi pvan báo là thừ 2 đi làm. Mình viết topic này để chia sẻ với mọi người, mình tham gia MMO từ khi còn là sv,và giờ ra truong rùi cũng gần 3 năm, vui có buồn có...( tuần trước vẫn còn bị scam mất hơn 1tr :D ) rất là nhiều kỉ niệm,ngoài ra thu nhập nữa, giờ hiện tại thu nhập đã ổn định nhưng nói thật suốt ngày ở nhà dù là nhà trọ và ở 1 mình cũng phát hâm mất thui...nên mình quyết định đi tìm việc ở ngoài, chủ yếu là ra va vấp vs xã hội, hi cũng rất may do chuẩn bị trước nên ko ảnh hưởng đến mmo hiện tại, giờ mình vui nhưng xen lẫn hơi lo chút vì lần đầu tiên ra ngoài xã hội kiếm tiền, hi tối nay mình xin mạo muội lập event nho nhỏ, hi giờ dùng đt nên kho viết qua

mấy bạn mún người ta khỏi dòm ngó nói ra nói vào thì đơn giản thôi. Sáng kêu đi làm rồi ra cf ngồi. quan trọng là có kiếm ra $ ko thôi ah. hiz hiz:(

Ai nói gì kệ họ đi bạn. Mình tuy thích đi làm lắm (ngồi một chỗ chồn chân khó chịu lắm :D )nhưng chưa kiếm được chỗ nào hợp với mình cả, nói chung một phần cũng do cái tính không chịu thiệt, sếp mà nói chuyện phật ý cái là nghỉ.^^. Đồng nghiệp nói sao cũng được nhưng sếp mà nói chuyện không đàng hoàng thì nghỉ. :p Đi làm mấy lần rồi mà nghỉ hết cũng vì lời ăn tiếng nói của mấy sếp cả.^_^. Kệ, ở nhà thì có sao, thất nghiệp mà không lụy ai thì có gì xấu đâu. Nên ai nói gì kệ họ, họ đâu có nuôi mình đồng xu cắc bạc nào, mình mà làm có tiền thì họ sáp vào như sam, kiểu đó mình không ham. Mình sống cho mình nên chỉ cần mình cảm thấy mình đang sống tốt là được. :)
bà con với cái tính giống bạn T^T,cãi nhau vơi sếp ,và chọi nhau với sếp cũng có lun,mà đồng nghiệp cũng có nữa,mình ko thích làm việc trong cái môi trường suốt ngày 1 chuyện mới bàn tán về người khác,ko nhập cuộc và bị cho ra rìa,đi chơi thì cũng vui nhưng lương lúc nào cũng nướng vào mấy trò vô bỏ,nên ko đi.Toàn một lũ lúc nào cũng nịnh bợ bệ đỡ,ra vẻ thân thiết,bồ bịch trong công sở,mình thấy môi trường công sở là môi trường phức tạp nhất

bà con với cái tính giống bạn T^T,cãi nhau vơi sếp ,và chọi nhau với sếp cũng có lun,mà đồng nghiệp cũng có nữa,mình ko thích làm việc trong cái môi trường suốt ngày 1 chuyện mới bàn tán về người khác,ko nhập cuộc và bị cho ra rìa,đi chơi thì cũng vui nhưng lương lúc nào cũng nướng vào mấy trò vô bỏ,nên ko đi.Toàn một lũ lúc nào cũng nịnh bợ bệ đỡ,ra vẻ thân thiết,bồ bịch trong công sở,mình thấy môi trường công sở là môi trường phức tạp nhất
Đồng ý, môi trường công sở là phức tạp nhất, chơi ngầm đá nguội không bao giờ thiếu. Đồng nghiệp mà dám quậy thì mình cũng quậy lại, cho mình ra rìa thì mình tự làm một mình còn tốt hơn nữa là (làm như có thiên khiếu solo.^^.), chơi chung với mấy đồng nghiệp xấu nó hay lợi dụng mình lắm, được chuyện thì nó lãnh công còn mình thì nó cám ơn cho có rồi xong, không được thì xỉa xói mình như rơm như rác. Kiểu nào cũng chẳng tốt lành gì thì thà không chơi với nó, nó có kiếm chuyện chơi xấu mình thì mình có thể thẳng tay trừng trị không bị 2 chữ bạn bè làm vướng bận chân tay.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week