Waiting for Answer thuantn & vovavovan vào giải quyết tiền trung gian 15 triệu.

Status
Not open for further replies.

conectingpeople

Verified
Reactions
779
MR
0.000
Sự việc cần giải quyết:http://mmo4me.com/threads/conectingpeople-dich-vu-trung-gian.109157/page-49
dang giao dịch vs thuantn
mình bán tut get coupon facebook giá 15 triệu và nhờ trung gian hold trong 3 ngày

sau 3 ngày nếu ko có gì thì cho mình xin lại tiền ,còn ko thì refund tiền cho bên A tức bên mua tut
thuantn vào xác nhận
xác nhận đúng

xác nhận làm trung gian cho 2 bạn có yahoo : @nhamatphobolamcong & @reuphongx , mình đã nhận tiền bên mua rồi nhé. bên bán tut vào làm việc nhé cậu.

Tình hình là cho đến tối lúc 9h30 ngày 01-11-2013 đã kết thúc 3 ngày hợp đồng làm việc , mà bên Mua có nick forrum là @thuantn có nick1 yahoo là :
@nhamatphobolamcong không chịu vào toppic trung gian của mình xác nhận để mình thanh toán cho bên bán TUT là @vovavovan được nhận số tiền 15 triệu.

Giờ mình đề nghị : Bạn @thuantn nói rõ lý do vì sao không chịu xác nhận chuyển tiền cho bên bán tut là: @vovavovan

p/s: Yêu cầu MOD chỉ cho phép bình luận giữa @thuantn và @vovavovan hoặc bạn nào có bằng chứng liên quan bổ sung , những comment khác vui lòng MOD xóa hộ .

Last edited:
Giao hàng không đúng như thông tin ban đầu :). đơn giản như vậy. Em không hài lòng với sp giáo không đúng thông tin. không mang lại lợi ích gì :)

P/S: Nếu cần thì em public toàn bộ quy trình "cái gói là TUT" lên đây chi tiết cho toàn bộ các a e đọc. và đánh giá lại giúp em cho công bằng

Giao hàng không đúng như thông tin ban đầu :). đơn giản như vậy. Em không hài lòng với sp giáo không đúng thông tin. không mang lại lợi ích gì :)

P/S: Nếu cần thì em public toàn bộ quy trình "cái gói là TUT" lên đây chi tiết cho toàn bộ các a e đọc. và đánh giá lại giúp em cho công bằng
TuT @@ .... Cái này hình như giống vụ offer pin nào đó. Khó !

Đứng ra trung gian mấy cái tut này nhạy cảm lắm nhìu trung gian đã dính rồi.....rất phiền phức...:)

Bây giờ bạn @vovavovan cho bạn @thuantn teamview. Bên bán TUT làm như hướng dẫn đã gửi,nếu có kết quả bt thì xác nhận là TUT ăn đc, Trung gian pay tiền.Ngược lại nếu TUT không có kết quả thì thanh toán ngược lại cho bên mua.

TUT là 1 chuyện làm được hay ko lại là chuyện khác.Đưa cho bạn xe máy chưa chắc bạn đã đi được,nên tốt nhất bên bán TUT chứng minh là TUT dùng được bt thì trung gian sẽ pay.

Đôi co mất tg :)

Bây giờ bạn @vovavovan cho bạn @thuantn teamview. Bên bán TUT làm như hướng dẫn đã gửi,nếu có kết quả bt thì xác nhận là TUT ăn đc, Trung gian pay tiền.Ngược lại nếu TUT không có kết quả thì thanh toán ngược lại cho bên mua.

TUT là 1 chuyện làm được hay ko lại là chuyện khác.Đưa cho bạn xe máy chưa chắc bạn đã đi được,nên tốt nhất bên bán TUT chứng minh là TUT dùng được bt thì trung gian sẽ pay.

Quan trọng là nó muốn ăn hết bạn à

Thằng mua vừa dc TUT vừa ko mất tiền :)))). Sướng vl. Hoăcj mua xong không biết xài vì quá gà.(ko biết xài cũng phải lòi tiền ra nhé .)

T

Lần sau thảo luận giao dịch rõ ràng chi tiết trước khi giao dịch , trong quá trình giao dịch bên nào làm ko đúng thỏa thuận ban đầu có quyền kiện cáo và hủy giao dịch.

Ko có chuyện gửi tiền trung gian để học tut xong rồi kêu lí do này nọ (ko có trong thỏa thuận) rồi đòi lại tiền . Vừa ko mất tiền vừa đc tút nhé :)

Mà có lẽ BQT nên thảo luận về vấn đề sell tut hiện nay nhiều topic liên quan đến vấn đề này rồi. Vừa có dấu hiệu của "UG" (cc, hack, bug) vừa có những tranh cãi, gian lận giao dịch từ cả 2 phía >.<

@Shin ,@OnlyC : 2 adm xem xét về việc này nói riêng và các topic sell tut đang mọc nên nói chung nhé :)

Last edited:
Đứng ra trung gian mấy cái tut này nhạy cảm lắm nhìu trung gian đã dính rồi.....rất phiền phức...:)
mình xin nói bạn luôn đầu tiên cậu ấy dùng danh ngĩa nick socialbox để pm mình và nhờ bạn trunggian247 giao dịch trung gian mà mình pm bạn trung gian r nhưng do ko thống nhất nên cancel,mình sống tc nên muốn bù đắp cho bạn đó bằng 1 kèo khác đó là bạn thuantn đứng ra làm danh ngĩa đứng tên ok,chỉ là muốn chuột lỗi lầm thôi ai ngờ lại khiến bạn trung gian thành 1 người khó xử để r lôi a e lên ti vi như thế này

Lần sau thảo luận giao dịch rõ ràng chi tiết trước khi giao dịch , trong quá trình giao dịch bên nào làm ko đúng thỏa thuận ban đầu có quyền kiện cáo và hủy giao dịch.

Ko có chuyện gửi tiền trung gian để học tut xong rồi kêu lí do này nọ (ko có trong thỏa thuận) rồi đòi lại tiền . Vừa ko mất tiền vừa đc tút nhé :)

Mà có nên BQT nên thảo luận về vấn đề sell tut hiện nay nhiều topic liên quan đến vấn đề này rồi. Vừa có dấu hiệu của "UG" (cc, hack, bug) vừa có những tranh cãi, gian lận giao dịch từ cả 2 phía >.<

@Shin ,@OnlyC : 2 adm xem xét về việc này nói riêng và các topic sell tut đang mọc nên nói chung nhé :)
chắc ko có lần sau đâu @capchater ơi mình tởm lắm rồi :(

mình có đọc qua topic kia thì có hiểu được chút chút :)

Ban đầu: socialbox XXX vovavovan
mua coupon fb
lý do xin đểu coupon bị lộ, nên giở chiêu bài khác :rolleyes:

Tiếp theo: socialbox clone nick thuantn để trả thù vovavovan với chiêu mua tut get coupon với ý rất là chân thành o_O.

Sau đó: vovavovan thấy tiền sáng mắt nên lao đầu vào bẫy :D

Kết quả: do đã có kế hoạch từ trước nên Socialbox đã thành công trong việc dụ đối phương vào tròng và chiến lợi phẩm đã đạt được đó là tut get coupon, ;)

Vì đã đạt được mục đích nên socialbox đã dùng đến tuyệt kỹ. ăn vạ thần công, làm đối phương vovavovan ko kịp trở tay.

Như thế socialbox đã hoàn thành việc trả thù vì vụ ức chế hôm nọ và kèm theo 1 cái tut Free ko mất tiền.

Toàn bộ nội dung trên chỉ là suy đoán nói mò tóm lại cho mọi người dể hiểu thôi :rolleyes:. Trong vụ án này còn rất nhiều uẩn khúc Theo dõi tình hình thôi.

Câu hỏi đặt ra:
Socialbox clone nick thuantn để làm gì ?

mình có đọc qua topic kia thì có hiểu được chút chút :)

Ban đầu: socialbox XXX vovavovan
mua coupon fb
lý do xin đểu coupon bị lộ, nên giở chiêu bài khác :rolleyes:

Tiếp theo: socialbox clone nick thuantn để trả thù vovavovan với chiêu mua tut get coupon với ý rất là chân thành o_O.

Sau đó: vovavovan thấy tiền sáng mắt nên lao đầu vào bẫy :D

Kết quả: do đã có kế hoạch từ trước nên Socialbox đã thành công trong việc dụ đối phương vào tròng và chiến lợi phẩm đã đạt được đó là tut get coupon, ;)

Vì đã đạt được mục đích nên socialbox đã dùng đến tuyệt kỹ. ăn vạ thần công, làm đối phương vovavovan ko kịp trở tay.

Như thế socialbox đã hoàn thành việc trả thù vì vụ ức chế hôm nọ và kèm theo 1 cái tut Free ko mất tiền.

Toàn bộ nội dung trên chỉ là suy đoán nói mò tóm lại cho mọi người dể hiểu thôi :rolleyes:. Trong vụ án này còn rất nhiều uẩn khúc Theo dõi tình hình thôi.

Câu hỏi đặt ra:

Phân tích rất hay đó bạn!

Câu hỏi đặt ra:

Cái ý đồ clone nick?

Có MOD nào follow cái topic này không ạ? Nếu có thì lên tiếng giúp em xem phải làm những gì để cụ thể vấn đề cho anh em hiểu. Bác @vovavovan nếu đã show các đoạn chát thì nên show ko thiếu chữ nào để A E đọc còn hiểu hết vấn đề cho nó khách quan. Đừng lấy 1 số đoạn không đủ về nội dung a e vào đọc lại ném đá em

Bác kia nói em clone nick. Em chỉ xin mỗi câu là clone nick thì chỉ MOD mới có quyền thông báo cụ thể ra sao. Bác đừng phán bừa như thế. Bác Show đủ đoạn chát a e thỏa thuận lúc đầu trước khi mua đi, không nên thiếu chữ nào cả thì tốt nhất

TUT trước khi mua. Em có hỏi Bác sử dụng TUT có cần tới công cụ gì không? Bác nói là có dùng công cụ. Khi nhận TUT thay vì dùng công cụ thì phải dùng 1 thứ rất nhạy cảm là CC Chùa. Em mua TUT để dùng và mang lại lợi ích, chứ không phải mua về để vô ngồi nhà đá nhé.

Bác kia nói em clone nick. Em chỉ xin mỗi câu là clone nick thì chỉ MOD mới có quyền thông báo cụ thể ra sao. Bác đừng phán bừa như thế. Bác Show đủ đoạn chát a e thỏa thuận lúc đầu trước khi mua đi, không nên thiếu chữ nào cả thì tốt nhất

kết luận luôn là bạn là clone của socialbox nhé :)
socialbox user login 1.55.38.118 79 2013-10-25 08:52:38
thuantn user register 1.55.38.118 17 2013-10-29 00:31:25

vovavovan show đầy đủ đoạn chat (bạn có thể che các đoạn tế nhị liên quan đến TUT ) của bạn và thuantn về thỏa thuận của 2 người để BQT dễ giải quyết.

Và thuantn nếu ko đưa đc ra đoạn nào trong log chat vovavovan vi phạm thỏa thuận để cậu có thể hủy giao dịch thì giao dịch ko đc hủy và cậu vẫn phải trả tiền cho vovavovan. Còn nếu đưa ra bằng chứng vovavovan vi phạm thỏa thuận cậu có thể lấy lại tiền của mình :)

2 bên post đầy đủ bằng chứng liên quan và chính xác để chứng minh mình đúng nhé :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week