Tìm thông tin về Amway

theo như tình hình là, có một người anh giới thiệu chương trình bán hàng đa cấp Amway - mình cũng chả tin, vì nó là bán hàng đa cấp, 4rum của mình cũng không thích cho mấy. :binhsua36:

Tuy nhiên, với 1 công ty bán hàng đa cấp có tư liệu ở wikimedia và được Nguyễn Minh Triết tiếp đón President Steve Van Andel thì mình cũng chưa dám khẳng định là lừa đảo hay gì cả. Nên nhờ anh em ở 4rum cho tí thông tin, và ai đã làm cho Amway thì càng tốt !!

Thanks mọi người !! :binhsua43:

italkyou

Banned
Reactions
361
MR
0.000
Chat with me via Skype
ác :(
bác lại nhắc tới cái tên Zeek :((
mãi mới quên đc nó T_T

Còn bạn, tất nhiên bạn bảo vệ amway thậm chí bảo vệ nó đến cùng âu cũng là ăn cây nào rào cây đó
Tuy nhiên tôi nghĩ bạn hãy nghĩ bao quát mà cho người khác 1 lời khuyên khách quan của những người trong cuộc
hay nêu ưu nhược điểm, các vật cản chứ ko phải là toàn hoa hồng để rồi bạn có người tham gia nhưng lại hút hẫn khi đối diện với thực tại
khi đó tầng móng bạn xây ko vững đâu

Upvote 0

earndollars

Newbie
Reactions
67
MR
0.000
và cũng như câu chốt của tôi mô hình MLM là good nhưng phát triển ở VN là cả câu chuyện dài
phần lớn mọi người đã bỏ cuộc >thất bại

Tôi nghĩ nếu MLM có những sản phẩm tiêu dùng hằng ngày chất lượng cao giá thành cạnh tranh và các sản phẩm thời trang thì sẽ ok
Cuối cùng nó phải ko bắt mọi người muốn tham gia phải mua sản phẩm vì luật bất thành văn của nó là phải mua sản phẩm

:)) -=)),... nói như bác này chắc mấy thằng MLM nó phá sản :)) -=)),...
MLM 50% lợi nhuận dùng để chi trả cho NPP,
50% lợi nhuận còn lại đổ về Cty để nâng cấp dây truyền sản xuất, chất lượng sản phẩm :x....
MLM cạnh tranh nhau = chất lượng sản phẩm chứ k phải giá thành sản phẩm :x

Upvote 0

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,383
MR
1,223.822
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mình cũng tìm hiểu khá vững về lĩnh vực này và khuyên bạn ko nên tham gia chính thức
nhưng cũng nên đi nghe họ nói( để biết ) thôi nha

lý do ko nên tham gia ko phải là tư công ty hay sản phẩm mà chính là do con người VN hiện nay ko hợp với ngành kinh doanh này
con người VN hiện nay bản chất ích kỉ cao và nhất là hay lươn lẹo nên....

Bạn này nói chuẩn nà , VN ích kỉ lắm :|

Upvote 0
Còn bạn, tất nhiên bạn bảo vệ amway thậm chí bảo vệ nó đến cùng âu cũng là ăn cây nào rào cây đó
Tuy nhiên tôi nghĩ bạn hãy nghĩ bao quát mà cho người khác 1 lời khuyên khách quan của những người trong cuộc
hay nêu ưu nhược điểm, các vật cản chứ ko phải là toàn hoa hồng để rồi bạn có người tham gia nhưng lại hút hẫn khi đối diện với thực tại
khi đó tầng móng bạn xây ko vững đâu

Không vững là do ai??
không phải do cá nhân bạn hay tôi sao ??
đừng đổ lỗi mà tự hỏi bạn hay tôi đã làm tốt chưa thôi :x

Upvote 0

GP2012

Senior
Reactions
274
MR
0.000
:)) -=))
thì đó là điểm khác giữa lương và thu nhập đấy bạn :)) -=)).... .
Giá đắt á ;;),... bạn nghĩ tới giá trị mà nó mang lại cho bạn về sức khỏe thì hãy đánh giá là đắt hay rẻ :x
Đôi khi nó còn hơn cả chữ rẻ nữa ấy :x
Hãy trải nghiệm sản phẩm, đó là cách nhất để có câu trả lời hoàn hảo :x

- - - Updated - - -

:)) -=)) 1 tuýp kem đánh răng ngoài thị trường giá bán 23-25k và dùng trong 1 tháng thì hết,
còn 1 tuýp kem đánh răng AW thì giá là 106k và dùng trong khoảng từ 3-5 tháng ( đối với gia đình 4 người ) :x
mà giá trị chất lượng và hiệu quả của nó đem lại thì chỉ ai đã dùng thì mới biết :x
Vấn đề là VN toàn nhìn vào giá trước khi nhìn vào chất lượng. Nếu không thì tại sao các quán ăn vỉa hè mất vệ sinh luôn đông khách so với nhà hàng? Tại sao báo chí nói ra rả về đồ TQ nhưng vẫn mua hàng của nó ầm ầm? Trong thời kỳ bão giá thì người ta cân đo đong đếm đến từng đồng. Kể cả trong kinh doanh thì có mấy người nghĩ đến 5 năm, 10 năm, toàn nghĩ đến trước mắt. Kem đánh răng 23-25k nhưng sau 1 tháng bạn có đồ mới xài, còn kem AW sau 3-5 tháng bạn mới có đồ mới xài --> suy nghĩ VN thì sẽ chọn 23-25k :binhsua44:

Upvote 0
Không vững là do ai??

có lẽ amway là tuyệt vời ,là cơ hội ngàn năm ko ai nên bỏ lỡ mới làm hài long với bạn
hahhahhahha nhưng tôi hi vọng ai đọc toppic này hãy đọc tất cả lời khuyên chân thành của tôi
chứ ko đọc nguyên comment cuối cùng này:D

- - - Updated - - -

Không vững là do ai??

có lẽ amway là tuyệt vời ,là cơ hội ngàn năm ko ai nên bỏ lỡ mới làm hài long với bạn
hahhahhahha nhưng tôi hi vọng ai đọc toppic này hãy đọc tất cả lời khuyên chân thành của tôi

Upvote 0
Vấn đề là VN toàn nhìn vào giá trước khi nhìn vào chất lượng. Nếu không thì tại sao các quán ăn vỉa hè mất vệ sinh luôn đông khách so với nhà hàng? Tại sao báo chí nói ra rả về đồ TQ nhưng vẫn mua hàng của nó ầm ầm? Trong thời kỳ bão giá thì người ta cân đo đong đếm đến từng đồng. Kể cả trong kinh doanh thì có mấy người nghĩ đến 5 năm, 10 năm, toàn nghĩ đến trước mắt. Kem đánh răng 23-25k nhưng sau 1 tháng bạn có đồ mới xài, còn kem AW sau 3-5 tháng bạn mới có đồ mới xài --> suy nghĩ VN thì sẽ chọn 23-25k :binhsua44:

Hô hô, vì thế những NPP khi tìm kiếm khách hàng thì có DEMO ( minh họa sản phẩm ) cho Khách hàng thấy được chất lượng của 2 sản phẩm, còn quyết định là của họ mà :x,.. ai chẳng biết là họ vẫn thích rẻ hơn, nhưng là đúng hay sai thì không phải chúng ta nói là được, còn tùy thuộc vào quyết định của khách hàng mà :x

Upvote 0

hoankido

Junior
Reactions
80
MR
0.000
tốt nhất là mình tự tìm hiểu mọi khía cạnh của nó rồi đưa ra quyết định, ko nên tin nhiều vào lời của người trong nghề:binhsua33:

Upvote 0

- - - Updated - - -

tất nhiên,...
cũng như comment trước,
quyết định là ở bản thân của họ :x
comment hay góp ý cũng chỉ là một phần thôi
còn người ta đủ nhận thức phân biệt đúng sai, cơ hôi hay không... .
:x cám ơn những comment trao đổi của bạn :x

- - - Updated - - -

tốt nhất là mình tự tìm hiểu mọi khía cạnh của nó rồi đưa ra quyết định, ko nên tin nhiều vào lời của người trong nghề:binhsua33:

hô hô. câu nói hay nhất trong ngày , :))
vì thế ta mới nói là tự tìm hiểu, đừng tin những gì tôi nói mà :x,... :))
tìm hiểu chuẩn xác, cần xác nhận thông tin hay muôn biết thêm thông tin thì tôi luôn ở đây mà

Yahoo: billion.dollars368

Upvote 0

quyethtd

Junior
Reactions
101
MR
0.000
Thực ra mấy công ty lớn này không lừa đảo
Nhưng vì mấy công ty bán hàng đa cấp lừa đảo làm xấu hình ảnh bán hàng đa cấp ở VN
Có 1 số nguyên nhân khiến bán hàng đa cấp ở VN gặp rào cản :
-Bị mang tiếng xấu do 1 số công ty lừa đảo tạo ra
-Người Việt Nam còn nghèo nên nghe đến những mặt hàng này là nghĩ đến sự sa xỉ
-Hàng hóa tập trung ở các thành phố lớn nên việc lưu thông hàng hóa tại chi nhánh các tỉnh chậm,do phải lấy tiền của khách rồi đặt hàng ở các thành phố lớn,trong khi các mặt hàng có tác dụng tương tự lại dễ dàng mua được ở các cửa hàng tạp hóa

Upvote 0
nhân tiện nói về đa cấp có ai biết về cái bhyp j đó ko, thấy ở quê đang rộ lên cái này:binhsua41:

hô hô,... nó có bán cả sản phẩm kích dục nữa đấy,...
k uống mà là bôi,
bôi trực tiếp vào ...... :))
sản phẩm nó không đa dạng, đắt,
mới vào phải mua 1 gói sản phẩm, bắt buộc nhé :x

- - - Updated - - -

Thực ra mấy công ty lớn này không lừa đảo
Nhưng vì mấy công ty bán hàng đa cấp lừa đảo làm xấu hình ảnh bán hàng đa cấp ở VN
Có 1 số nguyên nhân khiến bán hàng đa cấp ở VN gặp rào cản :
-Bị mang tiếng xấu do 1 số công ty lừa đảo tạo ra
-Người Việt Nam còn nghèo nên nghe đến những mặt hàng này là nghĩ đến sự sa xỉ
-Hàng hóa tập trung ở các thành phố lớn nên việc lưu thông hàng hóa tại chi nhánh các tỉnh chậm,do phải lấy tiền của khách rồi đặt hàng ở các thành phố lớn,trong khi các mặt hàng có tác dụng tương tự lại dễ dàng mua được ở các cửa hàng tạp hóa

Người VN nghèo lắm, chỉ số CPI ( chỉ số tiêu dùng ) nằm trong TOP 4 Thế Giới đấy :(
Tốc độ phát triển đứng thứ 2 Châu Á đấy :(,...
Nghèo lắm :((

Upvote 0
Reactions
65
MR
0.000
toàn các thánh phán hay thật :m190: => tiền chỉ chuyển từ túi người này sang túi người khác
Rất ít khi phán bừa. Thấy bác này nói mà đau não mới ra cái thâm ý!!! Duyệt!!!!
hô hô,... nó có bán cả sản phẩm kích dục nữa đấy,...
k uống mà là bôi,
bôi trực tiếp vào ...... :))
sản phẩm nó không đa dạng, đắt,
mới vào phải mua 1 gói sản phẩm, bắt buộc nhé :x

- - - Updated - - -

Người VN nghèo lắm, chỉ số CPI ( chỉ số tiêu dùng ) nằm trong TOP 4 Thế Giới đấy :(
Tốc độ phát triển đứng thứ 2 Châu Á đấy :(,...
Nghèo lắm :((
gGDP (tức tốc độ phát triển) có thể đứng thứ 2 nhưng nên nhớ VN hơn 80 triệu người. Nên tính GDP bình quân đầu người nhé!!! Chưa kể phân hóa xã hội ngày càng sâu sắc. Nhìn sang TQ xem, mặt trái của tăng trưởng nóng đấy!!! Có phải tốc độ tăng trưởng cao là đại đa số người dân có thu nhập cao đâu.
Mặt khác đa cấp là mô hình kinh tế "lạnh" và rất thâm (nghĩ theo hướng nào đó nó là cái hay của thời đại) ở 2 chỗ:
-Chỉ cần tìm đúng khách hàng và bán sp. Thế họ là ai?? 5% trong dân số ---> bán hàng có chọn lọc
-AI thiếu kiên nhẫn và k thật sự lém lỉnh và nhạy sẽ phải bỏ cuộc và dĩ nhiên trả phí không kiên nhẫn cho những NPP còn đang kiên nhẫn tiếp tục hoạt động!!!
Tôi k có ác cảm với đa cấp, đặc biệt là Amway, xin lưu ý, ở khía cạnh tích cực tôi vẫn thấy nó còn cơ hội phát triển. Vì như tôi nói, nó bán hàng có chọn lọc và chọn lọc luôn cả nhà phân phối!!!

Upvote 0
Reactions
479
MR
0.000
cái này mình thấy chọn đúng sản phẩm là kiếm tiền

còn bạn thớt thì mình nói thật bạn nên xem ở chỗ bạn ai bán cái này chưa và họ có thiện cảm với amway không

nếu chưa có hoặc chưa ai biết thì múc thôi ^ ^

Upvote 0
cái này mình thấy chọn đúng sản phẩm là kiếm tiền

còn bạn thớt thì mình nói thật bạn nên xem ở chỗ bạn ai bán cái này chưa và họ có thiện cảm với amway không

nếu chưa có hoặc chưa ai biết thì múc thôi ^ ^

chỗ mình hiện nay chưa ai khai khác mãng kinh doanh này hết. chỉ là 1 vùng quê gần thành phố thôi

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,970
176,444
Latest member
binzwang

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week