• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning toanbk scam fake nick

lehongnhat314

Newbie
Reactions
6
MR
0.002
Như title. Tối qua mình cần bán gấp một ít paypal để gửi cho bạn mình, song vì hơi say nên đã thiếu cảnh giác và bị thanh niên này lừa bằng cách fake nick.

Thông tin:

Nick MMO: toanbk

Yahoo: lovenq9 (fake nick loveqn9 tại topic này: https://mmo4me.com/threads/buy-ppvn-us-19-7-amz-19-7-btc-e-22-6-vcb-vtb-acb.260015/)

mail pp: [email protected]

Proof:

Dispute là mình mở sau khi mình đã tỉnh táo lại một chút và confirm đây là scammer.

Một điều chả biết là may mắn hay xui xẻo đó là mình để ý email của thanh niên này là toan_bk, và trước đây mình đã từng giao dịch với một thanh niên tên toanbk ở trên này với số lượng tiền $300 paypal, nên mình có thể track được một số thông tin cá nhân của thanh niên này, Mình đã thử contact trên skype và không được trả lời, contact trên facebook, message seen nhưng cũng không trả lời. Mình ko biết forum có cho phép post thông tin cá nhân không nên hiện mình cũng chưa post gì cả.

Gửi bạn toanbk nếu bạn đọc được post này: mình có thể chắc chắn đến 95% là mình sẽ thắng cái dispute này, vậy nên bạn đừng cố trốn tránh làm gì vì sớm hay muộn mình cũng sẽ lấy lại được tiền của mình. Thế nhưng vì một số lí do cá nhân nên mình cần gấp số tiền này, lúc chat với bạn mình cũng có nói vậy. Thế nên nếu có thể rút ngắn thời gian chờ của mình từ 3 ngày đến 1 tuần xuống còn 1 ngày thì mong bạn giúp cho mình.

Last edited:

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.345
Ông Tmod này năng nổ nhưng không đúng chổ quá đi thôi, topic chưa có proof mà cứ tag kêu người ta vào giải trình cái gì?????????:p:p:p:p

toanbk

Junior
Reactions
43
MR
0.058
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Xác nhận là hôm nay bác này có pm FB của mình, nhưng mình đang trên cty, ko trả lời đc, lúc tôí mình có PM lại mà không thấy trả lời mình.
Mình xin đính chính lại thông tin của mình:
Acc Diễn Đàn: toanbk
FB: http://facebook.com/toanbk
Yahoo: somewhereibelong_bk
PP acc (duy nhất): [email protected]

Đã từng giao dịch ok với bác này 300$, tg cuipap, log chat FB mình có đính kèm.
Bác giao dịch ko dùng tg, nên bị kẻ gian lợi dụng fake nick mình để giao dịch, haizzz

Attachments

• Screen Shot 2015-08-17 at 11.08.21 PM.png
    Screen Shot 2015-08-17 at 11.08.21 PM.png
    274.3 KB · Views: 40

PhạmThi

Hero
Reactions
3,137
MR
0.092
Chat with me via Yahoo Messenger
case dispute, claim này chưa chắc win dc, hơi khó đấy, hóng kết quả xem bạn thớt win dc ko

nambembis

Hero
Reactions
558
MR
0.000
Chat with me via Skype
@lehongnhat314

Cái giao dịch này theo mình khả năng thắng rất cao - cực cao (tuy nhiên cũng cần phải khôn ngoan, tỉnh táo & nhanh vì là personal payment tiền từ PPUS về --> PPVN) :D

Nói cho đúng thì không phải là Dispute mà là Unauthorized Claim.

Last edited:

acevnvn

Exchanger
Verified
Trusted 3
Solutions
1
Reactions
2,468
MR
4.397
$1,683.22
Services
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
@lehongnhat314

Cái giao dịch này theo mình khả năng thắng rất cao - cực cao (tuy nhiên cũng cần phải khôn ngoan, tỉnh táo & nhanh vì là personal payment tiền từ PPUS về --> PPVN) :D

Nói cho đúng thì không phải là Dispute mà là Unauthorized Claim.
Đồng quan điểm
Xác nhận là hôm nay bác này có pm FB của mình, nhưng mình đang trên cty, ko trả lời đc, lúc tôí mình có PM lại mà không thấy trả lời mình.
Mình xin đính chính lại thông tin của mình:
Acc Diễn Đàn: toanbk
FB: http://facebook.com/toanbk
Yahoo: somewhereibelong_bk
PP acc (duy nhất): [email protected]

Đã từng giao dịch ok với bác này 300$, tg cuipap, log chat FB mình có đính kèm.
Bác giao dịch ko dùng tg, nên bị kẻ gian lợi dụng fake nick mình để giao dịch, haizzz

Chắc bạn có thù với ai rồi. Fake nick kiểu này hạ thấp uy tín sau này hiểu nhầm khó làm ăn đây :p
Email: [email protected]
Status: Verified
Account Creation Date: Aug 14, 2015
Create 14, thì 16 "hành nghề". Thiệt là vội vàng quá mà ^^

Bác thớt cũng đã confirm với mình là cần xem lại, có sự nhầm lẫn, mong bác edit topic và giải oan cho e, để thế này e hết đường làm ăn chân chính, hic

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,886
176,345
Latest member
Debetrocks

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week