Waiting for Answer Tổng hợp danh sách những nạn nhân vụ CountdownAds (CDA), khởi kiện cảnh sát công nghệ cao (C50)

Status
Not open for further replies.
Các bạn yên tâm :D
Mình và ace, vodanh, ... cùng một số anh em đang làm những thứ chuẩn bị cho bước khai tử 2 scammers (saolamiu, gmb)
Sớm thì hôm nay, muộn nhất là chiều mai, đảm bảo vụ này sẽ làm nên lịch sử
khai tử lớn nhất cho scammers!!!

Thế scam qua PM thì C50 có giải quyết ko bạn nhỉ?

khỏi nói thì ai cũng pik mày là thằng nào rùi. ????
Khỏi nói thì tôi cũng biết cuộc đời của bạn như thế nào rồi:D Tôi chỉ nói cho những ai dám thừa nhận là mình ngu - ngu mới có cơ hội học hỏi còn nghĩ mình thông minh thì muôn đời bạn vẫn vậy. Tôi thấy bạn không những mất tiền mà còn mất luôn cả trí tuệ và sự tỉnh táo:D Hãy lấy khó khăn làm cơ hội:rolleyes:

Khỏi nói thì tôi cũng biết cuộc đời của bạn như thế nào rồi:D Tôi chỉ nói cho những ai dám thừa nhận là mình ngu - ngu mới có cơ hội học hỏi còn nghĩ mình thông minh thì muôn đời bạn vẫn vậy. Tôi thấy bạn không những mất tiền mà còn mất luôn cả trí tuệ và sự tỉnh táo:D Hãy lấy khó khăn làm cơ hội:rolleyes:
oh, có ngon lấy nick thật của mày vào đây nói chuyện,. Mày có sợ lên C50 thì cũng éo cần bày trò lập acc clone vô đây bàn lùi đâu,. 2 con chó à

Nói như bạn, vậy những người thông minh nên đi lừa đảo những người ngu, và được bạn đánh giá là người có chuẩn mực đạo đức?. Theo mình nghĩ những người thông minh thì nên hành xử cho có đạo đức, chứ không hành xử theo lối cha mẹ sinh ra vốn dĩ đã mất dạy.

Nói như bạn, vậy những người thông minh nên đi lừa đảo những người ngu, và được bạn đánh giá là người có chuẩn mực đạo đức?. Theo mình nghĩ những người thông minh thì nên hành xử cho có đạo đức, chứ không hành xử theo lối cha mẹ sinh ra vốn dĩ đã mất dạy.
kệ nó đi bạn,. 1 thằng TODAY thì có 2 khả năng:
+ một, nó là 1 trong 2 thằng scam đang clone vô để phá hoại, sủa bậy nhằm chùn bước ae mình tố cáo nó.
+ hai, 1 thằng new éo pik gì, vô sủa bậy thôi.

MÌnh theo dõi vụ này từ đầu đến đuôi và mình có đôi lời khuyên bác saolamiu và Gmb thế này, mong 2 bác và các anh em suy nghĩ
- Thứ 1: saolamiu và gmb đã lừa tất cả mọi người (theo mìnhnghĩ là vậy) nhưng dù sao cũng còn nhỏ, suy nghĩ bồng bồng, xét thấy cả hai cũng có tài nên cho 2 người ấy một cơ hội.
- Thứ 2: Đề nghị saolamiu và Gmb cùng chung tay trả lại tiền đã scam cho mọi người
- Thứ 3: Nếu mẹ bạn saolamiu bị bệnh thật , (chúng ta cũng nên hiểu cho hoàn cảnh của bác ấy (bản thân mình cũng từng rơi vào trường hợp như bác ấy nói và mình cũng đã không vượt qua được giai đoạn ấy) thì sau khi bác saolamiu và gmb hoàn trả tiền lại cho các mem , chúng ta lập một topic kêu gọi giúp đỡ (tất nhiên phải có bằng chứng chứng minh mẹ bác saolamiu là thật)
Thật sự ngày trước mình cũng đã từng có hành động giống bác saolamiu nhưng mình may mắn gặp được người tốt bụng và giờ mình có cuộc sống tốt hơn, nếu các bạn làm lớn chuyện lên có lẽ cũng tội cho tương lai 2 bác ấy. TRên đây là những lời nói thật lòng của mình, mình chỉ là newbi không có một chút gì liên quan đến 2 bác ấy nên mọi người cũng đừng nghi nghờ gì mình.
P/s: Tương lai còn dài đừng vì chuyện này mà đánh mất tương lại saolamiu và gmb à!

MÌnh theo dõi vụ này từ đầu đến đuôi và mình có đôi lời khuyên bác saolamiu và Gmb thế này, mong 2 bác và các anh em suy nghĩ
- Thứ 1: saolamiu và gmb đã lừa tất cả mọi người (theo mìnhnghĩ là vậy) nhưng dù sao cũng còn nhỏ, suy nghĩ bồng bồng, xét thấy cả hai cũng có tài nên cho 2 người ấy một cơ hội.
- Thứ 2: Đề nghị saolamiu và Gmb cùng chung tay trả lại tiền đã scam cho mọi người
- Thứ 3: Nếu mẹ bạn saolamiu bị bệnh thật , (chúng ta cũng nên hiểu cho hoàn cảnh của bác ấy (bản thân mình cũng từng rơi vào trường hợp như bác ấy nói và mình cũng đã không vượt qua được giai đoạn ấy) thì sau khi bác saolamiu và gmb hoàn trả tiền lại cho các mem , chúng ta lập một topic kêu gọi giúp đỡ (tất nhiên phải có bằng chứng chứng minh mẹ bác saolamiu là thật)
Thật sự ngày trước mình cũng đã từng có hành động giống bác saolamiu nhưng mình may mắn gặp được người tốt bụng và giờ mình có cuộc sống tốt hơn, nếu các bạn làm lớn chuyện lên có lẽ cũng tội cho tương lai 2 bác ấy. TRên đây là những lời nói thật lòng của mình, mình chỉ là newbi không có một chút gì liên quan đến 2 bác ấy nên mọi người cũng đừng nghi nghờ gì mình.
P/s: Tương lai còn dài đừng vì chuyện này mà đánh mất tương lại saolamiu và gmb à!
mình đồng tình 1,2 còn 3 thì không có chữ "Nếu" trong này.

Điều quan trong là 2 người ấy vẫn tỏ thái độ thách thức. Đánh kẻ chạy đi chứ không đánh người chạy lại, nhưng nó có chạy lại đâu. tụi nó còn đứng xa xa lấy đá chọi vô mọi người kìa.

đã làm mod thì chắc admin mmo4me đã có thông tin rồi, hỏi là ra chứ gì.
đọc comment thấy kiểu thách thức quá :p
tôi đang ủng hộ nghiêm túc, 2 bác nghĩ thế cũng đc, tôi không có jì để giải thích

Các bạn yên tâm :D
Mình và ace, vodanh, ... cùng một số anh em đang làm những thứ chuẩn bị cho bước khai tử 2 scammers (saolamiu, gmb)
Sớm thì hôm nay, muộn nhất là chiều mai, đảm bảo vụ này sẽ làm nên lịch sử
khai tử lớn nhất cho scammers!!!
like cho bác, tôi chỉ muốn nhanh kết thục vụ để offline tiếp tục học, câu trả lời thì cứ tin vào C50

làm 1 site ptc cỡ grandbux hết nhiêu $ nhỉ :rolleyes::rolleyes: hỏi thật đấy, làm site ptc có vẻ dễ ăn hơn :D
tính hết tất cả chi phí thì khoảng tầm 3000$ cho bước khởi đầu ( mua script + design ) , còn tự null và design thì chắc khoảng 1000$ cho server, domain, ssl, ddos / 1 tháng v...v...

Last edited:
cũng vì bác góp ý nên tôi tôn trọng bác, thế nếu như là bác thì tôi thì sao? tôi đã chứng minh tôi không biết trước vụ scam này, tôi cũng không có 1 đồng từ vụ scam này, mấy bác mât tiền tôi thông cảm, nhưng hỗ trợ vốn khi tôi không scam thì tôi không làm được

Chi bằng giờ tôi đợi C50 nó bắt thế nào tôi theo đó, tôi ngán ngẫm khi phải ngồi giải thích, tôi có phần sai trong này nên trả site cho công sức 1 năm của tôi rồi, ai ở forum lâu năm có thể hiểu lên mod mmo4me khó thế nào

Sẵn các bác báo cáo hành vi lấy một lượng lớn CMND của nó luôn. Mong là các bác và công an làm cho ra chuyện.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,485
173,661
Latest member
baothanhnien

Most viewed of week

Most discussed of week