Topic nhỮng bẰng chỨng vỀ viỆc admin pix banner id do gõ "kiỂu mỚi"

Status
Not open for further replies.

vientrinh

Newbie
Reactions
816
MR
0.000
Thật đáng tiết, tiêu đề thớt tôi lập cách đây 3 ngày "Admin Pix sẽ banner ID với kiểu gõ bỏ sót code (chỉ gõ phần chữ ngiêng viết tay)" tôi chân thành cảnh báo vì mục đích muốn tốt cho anh em, thế ma Mod xóa mất, không ai tin tôi là kiểu gõ đó chỉ đúng với một số site đăng nhập bình thường, còn những site bảo mật cao thì nó sai bét nhè hết (bài đó tôi có phân tích rõ ràng) không biết trong 3 hôm đấy ai chịu trách nhiệm về thiệt hại cho anh em đây? mà thiệt hại bao nhiêu về vật chất lẫn tinh thần và công sức nữa?

Hôm nay tôi lập topic này, anh em nào có nhận mail phản hồi của Admin Pix nhắc nhở về công việc, hay những kinh nghiệm từ Admin thì post vô đây.
Còn dưới đây là nội dung mail Admin Pix đã gửi cho tôi hôm nay, một lần nữa khẳng định "cách gõ mới" là không hoàn toàn hợp lệ.
Nguyên văn từ mail của tôi đã gửi cho Admin:

"Management said the cause of the group banned from my account ([email protected]).
members are prohibited:
1. Penalty for the group member [email protected]
2.Penalty for the group member [email protected]
3.Penalty for the group member [email protected]
let management know these members do what was forbidden error?

Hope to work long term with Pixprofit
Thanks and best regards! "

Còn đây là phản hồi của Admin: "All these workers have banned for cheating. Cheating is using software or typing junk answers (for example, only one word in two-words pictures)" dịch Việt ngữ: "Tất cả những công nhân đã bị cấm vì gian lận. Gian lận bằng cách sử dụng phần mềm hoặc gõ câu trả lời rác (ví dụ, chỉ có một từ trong hai từ hình ảnh)

Minh chứng bằng hình ảnh

Sau này, Admin có nhắc nhở gì bổ ích anh em cứ post vô đây nhé
Hy vọng Mod không xóa toppic này nữa (nếu Ban quản trị thấy không hữu ích từ sự chân thành của tôi thì cứ tiếp tục) Chân thành cảm ơn trước!
Chúc anh em kiếm được nhiều tiền để trang trải cho cuộc sống. Trân trọng chúc sức khỏe toàn thể anh (chị ) em toàn diễn đàn. Thân chào

Last edited by a moderator:

ttlnyth1812

Verified
Reactions
953
MR
0.000
Trên thì bảo là Admin gửi cho group ông,
Dưới thì bảo ông gửi cho admin
Còn hình thì bảo là "Dear Admin" ???

Cái vụ gõ 1 chữ thôi thì tùy code mà gõ, chứ không phải lúc nào cũng bỏ hết
Mình xin khẳng định cách nó tính đúng là do dịch vụ cung cấp Captcha cho site đó, chứ không phải do site đó tính. Cụ thể site bảo mật cao thì không liên quan tới việc nó dùng ReCaptcha của Google để chông spam, vì thế nếu code ReCaptcha trả về, thì cứ mạnh dạn gõ 1 chữ.
Còn lại thì có thể có dịch vụ cung cấp Captcha khác cũng giống giống kiểu ReCaptcha, thì có thể dịch vụ này đòi hỏi nhập chính xác hết

1 lưu ý cuối cùng. Dịch vụ cung cấp Captcha nào cũng chỉ là máy, không phải là thánh, nên nó ko thể đọc đúng được tất cả các loại code (trừ loại code chỉ có số) => tính hên xui vẫn có, => và hoàn toàn không phải do độ bảo mật của site gì cả.

Các bác chỉ cần hiểu về hệ thống máy tính và trí tuệ nhân tạo thì có thể tự khẳng định điều tớ nói ở đây

Ai không tin thì thôi

Góp ý cuối cùng, gõ theo kinh nghiệm bản thân, vẫn có thể chỉ cần gõ 1 chữ nghiêng vẫn đúng (nhưng còn tùy loại code nữa)

Vậy nhé. kinh nghiệm gõ kiểu mới đó không có lỗi nhé. Chỉ là cách áp dụng của các bác theo kiểu máy móc wá => banned thôi

Cái vụ gõ 1 chữ thôi thì tùy code mà gõ, chứ không phải lúc nào cũng bỏ hết
Mình xin khẳng định cách nó tính đúng là do dịch vụ cung cấp Captcha cho site đó, chứ không phải do site đó tính. Cụ thể site bảo mật cao thì không liên quan tới việc nó dùng ReCaptcha của Google để chông spam, vì thế nếu code ReCaptcha trả về, thì cứ mạnh dạn gõ 1 chữ.
Còn lại thì có thể có dịch vụ cung cấp Captcha khác cũng giống giống kiểu ReCaptcha, thì có thể dịch vụ này đòi hỏi nhập chính xác hết

1 lưu ý cuối cùng. Dịch vụ cung cấp Captcha nào cũng chỉ là máy, không phải là thánh, nên nó ko thể đọc đúng được tất cả các loại code (trừ loại code chỉ có số) => tính hên xui vẫn có, => và hoàn toàn không phải do độ bảo mật của site gì cả.

Các bác chỉ cần hiểu về hệ thống máy tính và trí tuệ nhân tạo thì có thể tự khẳng định điều tớ nói ở đây

Ai không tin thì thôi

Góp ý cuối cùng, gõ theo kinh nghiệm bản thân, vẫn có thể chỉ cần gõ 1 chữ nghiêng vẫn đúng (nhưng còn tùy loại code nữa)

Vậy nhé. kinh nghiệm gõ kiểu mới đó không có lỗi nhé. Chỉ là cách áp dụng của các bác theo kiểu máy móc wá => banned thôi

đâu phải ai cũng kinh nghiệm như cậu, có cần mình đưa mail và pass để cậu kiểm tra có phải là Admin gửi vậy không?

823478

Senior
Reactions
326
MR
0.000
Mình thì cứ gõ chữ nghiêng, hứng lên thì gõ hết, vẫn chưa thấy gì cả. Kinh nghiệm là 10 phát chữ nghiêng thì các bác cứ phang 1 phát cả 2 từ.:binhsua119:

Bạn hên là Admin chưa view code trong group của bạn đó. Ngay hôm nay, bạn từ bỏ kiểu gõ đó được rồi đó. thân

hôm qua khi mọi ng banned acc mình đã pay 5$ .. và đợi 10h tối tiền về .. rồi sáng gõ cày ID pri 0 ..
Cách gõ đó đương nhiên là đúng.. chỉ có thể thằng admin làm khó anh em mình thôi ..

vn_kun1

Senior
Reactions
345
MR
0.000
cứ bình thường thôi.còn nếu muốn nhanh thì gõ kiểu mới thấy cũng bt mà chả tăng pri or banned gì cả nhưng gõ đầy đủ quen rồi chả muốn ăn gian:)

Reactions
161
MR
0.000
Nghi ngờ thằnng chủ thớt là thằng mail hỏi admin pix lắm . Chắc vì cái vụ cảnh cáo mọi ngưới ko ai nghe nên nó mail thang admin hỏi nè :binhsua137:

---------- Post added at 10:59 PM ---------- Previous post was at 10:57 PM ----------

[/COLOR]

NÀY THÌ NGHIÊnG

thành thật chia buồn cùng bạn, 10 member <=> với âm 30$ trong group chủ rồi, thực tế hôm đó bạn bị mất bao nhiêu $ ?

anh1332

Hero
Reactions
336
MR
0.042
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
vậy thì chắc chắn rồi !
gó nghiêng trước đây có thễ tí người biết , giờ nhiều ng biết quá nên thằng admin pix nó mới vậy ! =))
trỡ vè thời nguyên thũy thôi :)) !

---------- Post added at 10:59 PM ---------- Previous post was at 10:57 PM ----------

[/COLOR]

thành thật chia buồn cùng bạn, 10 member <=> với âm 30$ trong group chủ rồi, thực tế hôm đó bạn bị mất bao nhiêu $ ?
Chỉ bị phạt 10 mem nhưng mà cả group đều có màu đen giống bị banned
Login vào đánh đc 5 code thì im luôn ... cả group đều mất trắng ... mất hết ID tốt
Nếu tính tiền ID nữa thì chắc phải gần 100$ :((

LitNa

Senior
Reactions
133
MR
0.000

cái câu nguyên văn là nguyên văn nội dung email bạn ấy gửi
còn cái hình là Re: Dear admin nghĩa là email reply từ cái mail Dear admin của chủ topic
có gì đâu mà bạn thắc mắc cái này vậy nhỉ?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week