Help Topic về phân tích, chém gió (tất tần tật quăng vào đây)

MOD siêng thật xóa hết bài rồi :D
Vâng sau khi USD có cú down điều chỉnh sau gần 1 tháng, giới đầu cơ bắt đầu tiếp tục mua vào USD vì tình hình khá khả quan của GDP Mỹ. Liệu đêm nay có điều gì bất ngờ?
Hồi sau sẽ rõ :))
PS: Ủa nhìn nhầm, topic này là của mình. Hoa mắt rồi @@

Last edited by a moderator:
tại bên kia lo phân tích chọn cặp ngon , còn bên này có cặp nào ngon thì cứ post lên ( có khác gì ko nhỉ ? ngồi canh 1 2 cặp đã thấy mệt, còn phải coi hết các cặp, rồi chọn ra cặp nào ngon nhất mới đc post, rồi phải nêu lí do :binhsua10: )

nên vào đây post :binhsua01:

ko có gì làm, ngồi phân tích giá vàng :binhsua01:

mình nghĩ gold sắp down tiếp rồi, ít nhất cũng phải tới đáy hôm trước rồi mới có đường lên, mà xuống luôn cũng ko chừng

Tặng cái hình tham khảo

PS : topic bên kia siết chặt rule rồi, chém gió thì đừng post vô đó :D

ai có vốn kéo EUR xuống giùm đi, có thằng nào nó cứ móc em nó lên hoài :D

nó cứ lù lù ở đó hoài oải quá

sideway lâu ghê

thread bên kia dành cho pro thứ thiệt, phải biết chính xác 100% may ra mới post đc , bên này có vẻ post test system đc nhỉ. Bên kia có vẻ post cái nào là phải đúng cái đó.

thread bên kia dành cho pro thứ thiệt, phải biết chính xác 100% may ra mới post đc , bên này có vẻ post test system đc nhỉ. Bên kia có vẻ post cái nào là phải đúng cái đó.

post đúng rule là phân tích như thế nào thôi mà, phân tích bậy cũng được đâu sao đâu bạn

post đúng rule là phân tích như thế nào thôi mà, phân tích bậy cũng được đâu sao đâu bạn

Mình thấy thực sự đã vô forex thì ai cũng có system riêng rồi, mỗi người 1 ý kiến, đưa lên gặp ý kiến trái chiều càng dễ lung lay tinh thần thêm chứ chả đc gì. Và đã là system riêng thì dù có người phán sai hay đúng cũng không nên sửa, vì có biết ai đúng ai sai đâu => càng rối thêm khi post kiểu đó.

Mà nói chứ trong cái thế giới forex này làm gì có cái khái niệm phân tích đúng hay phân tích sai, chỉ có green hay red pips thôi. Thà mỗi người tự post kết quả trading, người khác tìm hiểu hay reply hỏi và tìm hiểu, chứ thread kia khác nào hằng ngày có thầy giáo giảng bài cho học sinh, mà chính thầy giáo cũng ko biết đúng hay sai => cả 2 cùng chết.

Còn pro nào khẳng định mình biết hết tất tần tật 100% forex, luôn luôn thắng thì thôi, mình ko ý kiến :D.

ai có vốn kéo EUR xuống giùm đi, có thằng nào nó cứ móc em nó lên hoài :D

nó cứ lù lù ở đó hoài oải quá

sideway lâu ghê

AUD GBP GOLD giảm ko sell đi sell EUR chi ;))
Hôm qua thoát hàng em EUR từ lúc nó còn 1.28 để nghe ngóng tình hình FED, nó sideway kệ nó. Còn AUD thì biết trước nó sẽ giảm trước khi RBA họp vì chủ trương của RBA là phá giá AUD để tăng xuất khẩu, còn GBP cũng thế + với tâm lý thoát hàng, TP trước khi FED họp cũng làm cho giá GBP giảm mạnh, GOLD thì hơi khó phân tích nhưng may mà nó cũng giảm theo :)
Kết hợp FA và PA là vậy đó, biết phối 2 cái đó vào thì trade bá đạo hạt gạo =)) ;))
Cuối cùng, phân tích vẫn chỉ là phân tích. Nhưng kiểu gì cuối con đường cũng gặp chữ RISK, cho nên mới phải luôn có SL là vậy :))

vừa lập cái acc forex mới nộp 100$ để đánh thật sự, đc bonus 10% nè, sàn exness :binhsua57:

Rồi nó cho hit SL slippage mấy chục pips nhé, thg broker này có tiếng tăm từ đó tới giờ rồi :))
Những broker có chứng chỉ đàng hoàng ko bao giờ bonus

Mình thấy thực sự đã vô forex thì ai cũng có system riêng rồi, mỗi người 1 ý kiến, đưa lên gặp ý kiến trái chiều càng dễ lung lay tinh thần thêm chứ chả đc gì. Và đã là system riêng thì dù có người phán sai hay đúng cũng không nên sửa, vì có biết ai đúng ai sai đâu => càng rối thêm khi post kiểu đó.

Mà nói chứ trong cái thế giới forex này làm gì có cái khái niệm phân tích đúng hay phân tích sai, chỉ có green hay red pips thôi. Thà mỗi người tự post kết quả trading, người khác tìm hiểu hay reply hỏi và tìm hiểu, chứ thread kia khác nào hằng ngày có thầy giáo giảng bài cho học sinh, mà chính thầy giáo cũng ko biết đúng hay sai => cả 2 cùng chết.

Còn pro nào khẳng định mình biết hết tất tần tật 100% forex, luôn luôn thắng thì thôi, mình ko ý kiến :D.

Top píc kia Nai tơ chỉ muốn mọi người phân tích lý do chọn cặp nào đó để trade trong ngày thôi mừ chứ đâu bắt phải phân tích chính xác đâu bác,

- - - Updated - - -

Rồi nó cho hit SL slippage mấy chục pips nhé, thg broker này có tiếng tăm từ đó tới giờ rồi :))
Những broker có chứng chỉ đàng hoàng ko bao giờ bonus

Không hiểu về tin nên ko biết lý do gì mà EU nhảy loạn hết cả lên, như nhảy lambada ý nhỉ :D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back