Help Topic về phân tích, chém gió (tất tần tật quăng vào đây)

Rồi nó cho hit SL slippage mấy chục pips nhé, thg broker này có tiếng tăm từ đó tới giờ rồi :))
Những broker có chứng chỉ đàng hoàng ko bao giờ bonus

tại nó có accept Perfect money, chơi thuận tiện, nộp 100$ chơi 1 tháng lên 2000$ rồi qua FXCM :binhsua03:

Riêng EU thì chả có gì đặc biệt hết. Chỉ là tâm lý thoát hàng chờ tin nên nó chạy lung tung thế thôi
Trade thì nên trade những cặp nào biết rõ những thông tin liên quan tới nó, EU thì đêm nay đợi FED, mai thì đợi ECB nên cũng toàn hàng khủng, thoát cho an toàn

tại nó có accept Perfect money, chơi thuận tiện, nộp 100$ chơi 1 tháng lên 2000$ rồi qua FXCM :binhsua03:
Rút được tiền nhớ thông báo để được nhận giải guiness về may mắn nhé ;))

Mình thấy thực sự đã vô forex thì ai cũng có system riêng rồi, mỗi người 1 ý kiến, đưa lên gặp ý kiến trái chiều càng dễ lung lay tinh thần thêm chứ chả đc gì. Và đã là system riêng thì dù có người phán sai hay đúng cũng không nên sửa, vì có biết ai đúng ai sai đâu => càng rối thêm khi post kiểu đó.

Mà nói chứ trong cái thế giới forex này làm gì có cái khái niệm phân tích đúng hay phân tích sai, chỉ có green hay red pips thôi. Thà mỗi người tự post kết quả trading, người khác tìm hiểu hay reply hỏi và tìm hiểu, chứ thread kia khác nào hằng ngày có thầy giáo giảng bài cho học sinh, mà chính thầy giáo cũng ko biết đúng hay sai => cả 2 cùng chết.

Còn pro nào khẳng định mình biết hết tất tần tật 100% forex, luôn luôn thắng thì thôi, mình ko ý kiến :D.
Ơh cũng ghi nhận :)....cười nhẹ vì cậu hiểu sai một cách trầm trọng hướng của topic đó. Đó chỉ là hướng mọi người tập một kỹ năng trong Forex chớ chả nhằm vào việc yêu cầu mọi người phải phân tích 100%....Cả Box này chỉ có mỗi Quaza pro là có thể biết tất tần tạt 100% bắt được đỉnh đáy thôi àh :). Cậu vào đúng topic để học rồi đó, còn topic bên kia ai thây hợp thì vào thảo luận và phân tích....còn nói về cái vụ nhiễu trong lúc thảo luận thì những topic như thế này ở mức độ nhiễu cao hơn nhiều :) còn vì sao cậu biết được điều khi tham gia thôi :).

- - - Updated - - -

Đúng là topic của Quaza có khác ! Gió mạnh ghê :))

:binhsua01:

chờ nhé, ko gió máy gì cả nhưng có thế ko đc 2k$ thì cũng gấp vài lần cái 100$ :binhsua07:

tụi nó đánh kiểu hên xui, e thì có chiến thuật đàng hoàng, đã back test 2 3 ngày nay

thui đi ngủ, tuần sau bắt đầu đánh :binhsua50:

nãy giờ nghiền quá, vào 2 lệnh

Last edited by a moderator:
bác này giống mấy thanh niên mới tốt nghiệp ra trường. Tự tin quá mức, chưa làm mà đòi lương cao, ảo tưởng năng lực có thể thay đổi thế giới, nhưng sau khi đi làm 1 tgian mới biết sự khắc nghiệt của cuộc sống. Cũng giống như sự khắc nghiệt của thị trường, lúc đó từ từ co lại an phận ;))
Đôi khi, 1 con én tưởng chừng như nó có thể trụ được qua mùa đông, nhưng cuối cùng nó cũng phải bay theo đàn để tìm kiếm cơ hội sống sót cao hơn :)

tụi nó đánh kiểu hên xui, e thì có chiến thuật đàng hoàng, đã back test 2 3 ngày nay

thui đi ngủ, tuần sau bắt đầu đánh :binhsua50:

nãy giờ nghiền quá, vào 2 lệnh

ủa, mấy lệnh trước phân tích hay quá toàn để dài mà sao thấy có lệnh tp chỉ 10 p thế kia bác ? lại ko để SL trông giống sờ cờ lap quá ta

Ko có gì thay đổi so với cuộc họp trước
Thế thì dựa vào tin nonfarm sắp tới sẽ quyết định số phận đồng USD tiếp theo

vậy là thằng nào cũng đua nhau lạm phát phải ko nhỉ ? AUD, USD, JPY, GBP

còn EUR thì ko thấy nói đến chỉ số này, có ai biết tại sao ko vậy ?

vậy là thằng nào cũng đua nhau lạm phát phải ko nhỉ ? AUD, USD, JPY, GBP

còn EUR thì ko thấy nói đến chỉ số này, có ai biết tại sao ko vậy ?

EUR là cả liên minh. Các đồng kia là của từng nước. Có ai tính lạm phát của toàn châu Âu k bạn.

EUR là cả liên minh. Các đồng kia là của từng nước. Có ai tính lạm phát của toàn châu Âu k bạn.

mình chỉ nghĩ có đồng tiền thì có lạm phát thôi,

cả liên minh thì nó cũng phải in tiền, và phải có đảm bảo cho giá trị đồng tiền chứ nhỉ.

ủa, mấy lệnh trước phân tích hay quá toàn để dài mà sao thấy có lệnh tp chỉ 10 p thế kia bác ? lại ko để SL trông giống sờ cờ lap quá ta

sl là entry đó :) mà tại thằng exness nó chậm quá, nên bị hụt mất 1 ít lãi

tại ghiền quá đánh phát chơi, tp ngay cái đỉnh

này thì lướt sóng, hay scalp gì cũng đc

Last edited by a moderator:

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week