Tranh thủ sự ủng hộ của các bạn !

Status
Not open for further replies.

phamthangdlqb

Senior
Reactions
696
MR
0.001
Thân chào BQT!
Hơn 1 năm thu mua paypal trên diễn đàn, cũng như Codochi, Woonline.. mình đã tạo được uy tín và được mọi người tin tưởng, ủng hộ nhiệt tình, BQT cũng đồng ý cho mình duy trì topic mua paypal trước đây.. nhưng do sự việc hiểu nhầm về scam giả danh mình đi scam, nên bị đóng (nay đã giải quyết xong). BQT yêu cầu đóng phí BH, hiện tại mình vốn thực sự chưa nhiều, cũng đủ để quay vòng nên việc đóng phí BH là chưa thể (10tr), và hơn nữa mình cũng không phải exchange về paypal mà chỉ thu vào (ko sell ra).

vậy mình lập topic này với mong muốn BQT cho phép mình đươc tiếp tục mỡ topic thu mua paypal (không đóng phí BH)

- Đây là topic để mọi người có thể dể dàng tìm đến và sell paypal, trên 4rum mình chưa có người thu mua chính thức.
- Topic sẽ tránh được trường hợp scam, giả mạo những người uy tín để scam
- Sẽ có giá cả tốt, số lượng cần mua hàng ngày, và cập nhật thông tin thường xuyên cho ace
- hỗ trợ kỹ thuật các vấn đề về paypal..
..

tranh thủ sự ủng hộ của các bạn (nhất là những người đã gd với mình), ai muốn mình mở topic và nói giúp BQT như trên thì vào vote cho mình phiếu nha, rất vui được phục vụ mọi người!

ADMIN, BQT có thể dựa vào topic này để quyết định hộ mình nhé!

thanks all

Last edited by a moderator:
Tớ đóng bảo hiểm mà còn bị vu oan là scam nè :D, tớ khuyên cậu nên đóng, mà có xảy ra việc mới biết, mấy bạn hay đâm bị thóc, chọc bị gạo ở 4rum này nó đểu cỡ nào, ít người tốt lắm bạn :D, nên mình thấy thread này của bạn ít được người ủng hộ lém :D, họ phá thôi :D

đóng bảo hiểm rồi thì có chuyện còn có 1 vài ông đứng ra nhìn nó khách quan tí còn lại toàn ném đá kiểu bầy đàn :|
ko đóng bảo hiểm thì xác định luôn

Upvote 0
Nói chuyện thì dựa vào tin tưởng còn được, còn làm ăn trên 4rum thì bạn nên đóng ít bh đi cho đúng luật vừa có cái gì đó để newbie cần bán pp bám vào (newbie thì bạn ko nói kiểu pp người mua thiệt hơn người bán được), vừa ko bị làm khó dễ, 2tr chẳng hạn :)

Upvote 0
Đóng bảo hiểm chính là tự nâng cao uy tín của mình thôi, có lợi chứ đâu có hại đâu mà

Upvote 0
Nói chuyện thì dựa vào tin tưởng còn được, còn làm ăn trên 4rum thì bạn nên đóng ít bh đi cho đúng luật vừa có cái gì đó để newbie cần bán pp bám vào (newbie thì bạn ko nói kiểu pp người mua thiệt hơn người bán được), vừa ko bị làm khó dễ, 2tr chẳng hạn :)

2tr thì mình đồng ý liền..đằng này 10tr

Upvote 0
làm ex pp cả năm trời mà ko đóng đc 10tr sao bác ? thấy bác lúc nào THu PP vào cũng mấy trăm 1 gd mà ko lẻ 1 năm trời ko dư ra đc 10tr đóng bh BQT chỉ nghĩ cho mem thôi, tránh rủi ro thôi bạn ah, hơn nữa 10tr đó cũng có mất đi đâu

- - - Updated - - -

bạn mua pp thế này là thuộc hàng ex rồi chứ gì nữa mà ko phải hả bạn.

Upvote 0
không đóng phí thì sử dụng dịch trung gian , còn không đóng phí mà thu tiền trước dù có uy tín nhưng người mua vẫn lo sợ mà chọn thằng đóng bảo hiểm cho an toàn tuyệt đối

nhưng mà hiện tại chả ai đóng bảo hiểm mà có thu pp cả :m058:

- - - Updated - - -

mà sao thớt phải đóng 10 tr thế ?? thấy nhiều ông thu mua 500 lr hàng ngày vẫn đâu có đóng. cứ làm theo rule của box trade là dc thôi :m058:
Giao dịch phải dưới $500, trên $500 sẽ phải đóng phí bảo hiểm và Verified thông tin cá nhân với BQT (đây chỉ là con số tượng trưng)

Upvote 0

- - - Updated - - -

mà sao thớt phải đóng 10 tr thế ?? thấy nhiều ông thu mua 500 lr hàng ngày vẫn đâu có đóng. cứ làm theo rule của box trade là dc thôi :m058:

nghĩa là ko được để 1 topic quá lâu ấy. mỗi lần mua là mỗi lần lập topic kiểu vây

Topic quá 5 ngày hoặc không có Reply sẽ bị xóa
Mỗi người chỉ được có 1 Topic trong BOX Small Trades (không bao gồm Exchanger)
Giao dịch phải dưới $500, trên $500 sẽ phải đóng phí bảo hiểm và Verified thông tin cá nhân với BQT (đây chỉ là con số tượng trưng)

Upvote 0

- - - Updated - - -

topic của ông ta di trì quá lâu bạn ah chứ ko liên quan gì số thu cả

Upvote 0
Chào Thắng,

Ý kiến của bạn cũng tương tự như codochi, đã được Shin giải thíc tại Topic này, nên mình cũng không bàn luận gì thêm

Mình và Tranau90 là 2 người quản lý trực tiếp Small Exchange, và mình sẽ áp dụng rules với mọi topic (kể cả khi bạn nhận được 100% phiếu đồng ý) trừ khi bạn được xác nhận của Admin giống như bạn BinBinQN.

Có thể bạn và nhiều người cho mình là quá khắt khe (có thể ghet mình), nhưng để tránh tình trạng các member nói chung và đã đóng bảo hiểm nói riêng, cho rằng mình hoặc BQT bao che, thiên vị,làm việc không công bằng.

Mong bạn thông cảm, và nên trao đổi ý kiến của bạn trực tiếp với các Admin

Chào bạn codochi,

Mình hiểu vấn đề của bạn mà cũng có vài người nói mình rồi. Nhưng mình đang phải suy nghĩ thêm về bạn những vấn đề sau:
  1. Nếu bạn thu mua PP số lượng lớn thì 10tr bảo hiểm không là gì cả
    • Thì tại sao bạn lại né tránh nó?
  2. Bạn kinh doanh thu mua PP, lợi nhuận cao thì tương đương với mạo hiểm cao
    • Đây là vấn đề của bạn, mình không quan tâm
  3. Bạn nói bạn uy tín thì Verified thông tin cá nhân đâu có gì khó khăn?
  4. Bạn thu mua với số lượng dưới $500:
    • Trong Rules có số lượng chỉ là tượng trưng, không phải chính xác. Vì không thể đưa ra được con số chính xác cho loại dịch vụ này.
    • Vì thế nếu BQT ghi ngờ bạn cố tình lách luật thì BQT sẽ buộc phải xử lý để tránh hậu quả sau này

Hầu hết tất cả Rules BQT đưa ra hầu hết không có hại gì cho chủ dịch vụ, mà còn tăng thêm rất nhiều uy tín cho họ. Nó chỉ có hại khi họ là người xấu thôi

1. Tiền bảo hiểm:
    • Sẽ được nhận lại nếu bạn ngưng dịch vụ
  2. Thông tin cá nhân:
    • Tăng thêm uy tín về dịch vụ có đầy đủ thông tin

Số tiền bảo hiểm như mình có cập nhật rất rõ trong các Topic. Hạn chế SCAM và giảm thiệt hại cho những người bị hại. Không phải là giảm tuyệt đối.

Hy vọng trên đây sẽ trả lời được thắc của bạn. Nhưng do cũng có nhiều người nói về bạn, hy vọng bạn chứng mình được cho mình là bạn uy tín tuyệt đối thì mình sẽ để bạn hoạt động giống BinBinQN.

Chúc bạn vui vẻ
Thân

Upvote 0
Mình thấy 1 người có tầm tạo được niêm tin cho người khác và có tầm làm ăn lớn thì chả so đo tính toán gì 1 chút đầu tư ban đầu cả, còn với 1 người so đo kì kèo 1 tí chút nọ kia, sợ thua thiệt thì mình vẫn còn thấy rất nghi ngờ về khả năng và 1 số thứ khác.

Số tiền bảo hiểm đầu tư ban đầu này thậm chí có thể rút về khi ngừng dịch vụ, ko thể mất đi đâu được nếu bác uy tín, tự tin rằng mình ko scam ai. Còn bảo ko có vốn để xoay vòng thì chỉ 1 câu, chém gió.

Em ko thích nói nhiều nên trong mắt em tất cả những kẻ hay trình bày chỉ là ngụy biện, bác cứ đúng luật mà làm thì chả có ai bắt bẻ bác và chả cần ai đồng tình hay không đồng tình, cứ theo luật mà làm, ok. Topic dài thế này rồi cớ đấy, close được rồi còn gì, đọc hoài chả thấy vấn đề được giải quyết

Upvote 0
thôi thì có vốn thì đóng 10tr đi có sao đâu. Còn ko thì tạm thời thu mua của người quen qua YAHOO đi. Khi nào có vốn thì tiếp tục. Hoặc bạn có thể lập topic liên tục. Cứ khi bị move hoặc closed thì lại lập topic khác. Vẫn hoạt động đc mà. Có điều hơi khó khăn tí thôi.

- - - Updated - - -

giờ mới biết vụ này , admin nói BinBinQN uy tín tuyệt đối hả. Vậy chắc là "nếu" có chẳng may bị BinBinQN scam thì chắc ADMIN chịu trách nhiệm :D
Vậy giờ kiếm binbinqn giao dịch thôi hehe:binhsua03:

Upvote 0
- Nộp BH là rất tốt, cần có dù nhiều hay ít
- Theo mình BQT nên cập nhật lại mức phí BH riêng dành cho loại tiền đặc biệt và nguy hiểm như là PP ví dụ như sau
+ Chỉ mua : 5Tr
+ Mua và Bán : 10Tr
- Vì đây là loại tiền đặc biệt nên áp dụng một mức phí chung chung như LR và Z sẽ khiến một số bạn cảm thấy hơi bất hợp lí trong đó có mình
- Còn về vấn đề ưu tiên cho người này làm DỊCH VỤ không cần BH người kia mở topic chưa đầy 1 giờ thì close liền vì lí do theo luật phải nộp BH để kinh doanh
- 1 là áp dụng cho toàn bộ mem tham gia forum không ngoại trừ 1 ai vì đó là LUẬT
- 2 là ưu tiên cho người này được thì phải ưu tiên cho người khác được còn không hãy theo LUẬT mà làm nếu không làm được như vậy thì hãy bỏ LUẬT đi nếu BQT không còn muốn thấy những topic như thế này

Upvote 0
Nói chung ta không ủng hộ đóng bảo hiểm ... nêu vote tất!

Từ ngày đóng bảo hiểm các vụ scam càng có giá trị lớn

Upvote 0
đóng BH trước rồi mới yêu cầu người ta chuyển tiền trước được bác ạ

Upvote 0
nếu thực sự mức giao dịch lớn thế mà ko thể đóng bảo hiểm. hơn nữa bác cũng lớn tuổi, 1 tí vốn 10tr làm vốn kinh doanh bộ khó khăn lắm sao? hay chính xác là bác cũng sợ đồng tiền của mình nằm trong tay của người khác (admin) ?

Upvote 0
Mình đồng ý, sell cho bác này cũng được khoảng 1k PP rồi, hold có, install có, nhưng rate tốt và dịch vụ tốt.
Rất buồn nếu dịch vụ của bác bị ngừng vì những kẻ Scam ( người Việt lại ăn cắp tiền của người Việt)
Có bác nào có link xem danh sách người vote ko, để xem info mem vote thế nào.

Upvote 0
Mình đồng ý, sell cho bác này cũng được khoảng 1k PP rồi, hold có, install có, nhưng rate tốt và dịch vụ tốt.
Rất buồn nếu dịch vụ của bác bị ngừng vì những kẻ Scam ( người Việt lại ăn cắp tiền của người Việt)
Có bác nào có link xem danh sách người vote ko, để xem info mem vote thế nào.

như MOD nói. ADmin đã quyết định thì 10000 cái poll cũng ko thay đổi đc.
Tuy nhiên rule ko cấm bạn thắng buôn bán. Có điều theo đúng rule thì bạn thắng đc lập topic .
-( giao dịch dưới 500 ) cái này mang tính tương đối dễ lách luật
-( 5 ngày sẽ closed topic) closed thì mở topic khác.

Nói chung là vẫn hoạt động bình thường ngoại trừ việc hơi khó khăn chút thôi. ADmin nói vậy chỉ để giảm trách nhiệm rủi ro cho BQT với những người ko đóng bảo hiểm .
Còn thực tế các bạn giao dịch với ai thì là do các bạn tự chọn , admin cũng ko cấm

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week