(TRÒ CHUYỆN ĐỜI TÔI) Thời sinh viên.

Ngoài lề một chút:

Bây giờ tuy ko làm site download nữa nhưng mình góp ý cho bạn nào làm nha.

Chuẩn bị:

Domain với host và code thì chắc chắn phải có rồi.

Tìm nhiều nguồn phần mềm.

Chia ra các đối tượng download. Ban đầu ko nên chủ đạo một loại nào mà hãy post thăm dò. Xem cái nào đc số đông quan tâm nhất rồi vài tháng là biết à.

- chia ra đối tượng ko biết gì: ví dụ loại này thì ta phải post những phần mềm nào dễ làm nhất và đáp ứng đủ diều mà họ muốn làm, ví dụ như làm trắng da chẳng hạn. Ta chỉ quan tâm đến phần mềm làm trắng da dễ nhất và tốt nhất thôi. Còn hướng dẫn thì phải có cả chữchữ lẫn video để họ dễ làm. Họ sẽ thường xuyên quay lại và giới thiệu bạn bè của họ. Về phần seor thì ko seor tên sản phẩm mà chỉ seor tên các chức năng.

- đối tượng biết nhưng chưa sâu, đối với đối tượng này ta cần những phần mềm tốt, dễ sử dụng càng tốt và phải có hướng dẫn bằng chữ và video. Thường xuyên bug các clip hướng dẫn lên và tag và phần mềm ta post.

- đối với hạng pro thì chỉ cần post thông tin lên. Họ tự tìm hiểu đc. Nhưng tốt nhất phải có bản dùng thử hoặc crack. Bởi loại này họ thích chỉ mình họ làm đc nên các bạn lưu ý nhé. Hehe.

Tuy làm như này hơi lâu. Và bạn mất nhiều thơfi gian. Trang ít tài nghuyên nhưng moịt khi đã có là cực ngon. Với lại ít tài nguyên càng đỡ tốn sever lưu trữ.

Bây giờ mình đang theo youtube và làm một vài việc lúc rảnh. Ko có quá nhiều thời gian nên cũng ít làm. Đi làm suốt ngày. Tối về phải bồng con cho vợ làm viviệc khoảng 1h. Rồi buồn ngủ bỏ mịa làm gì đc nữa.

Bây giờ mình đang theo youtube và làm một vài việc lúc rảnh. Ko có quá nhiều thời gian nên cũng ít làm. Đi làm suốt ngày. Tối về phải bồng con cho vợ làm viviệc khoảng 1h. Rồi buồn ngủ bỏ mịa làm gì đc nữa.
thế cô vợ bác là "ai vậy"? :D,

Ngoài lề một chút:

Bây giờ tuy ko làm site download nữa nhưng mình góp ý cho bạn nào làm nha.

Chuẩn bị:

Domain với host và code thì chắc chắn phải có rồi.

Tìm nhiều nguồn phần mềm.

Chia ra các đối tượng download. Ban đầu ko nên chủ đạo một loại nào mà hãy post thăm dò. Xem cái nào đc số đông quan tâm nhất rồi vài tháng là biết à.

- chia ra đối tượng ko biết gì: ví dụ loại này thì ta phải post những phần mềm nào dễ làm nhất và đáp ứng đủ diều mà họ muốn làm, ví dụ như làm trắng da chẳng hạn. Ta chỉ quan tâm đến phần mềm làm trắng da dễ nhất và tốt nhất thôi. Còn hướng dẫn thì phải có cả chữchữ lẫn video để họ dễ làm. Họ sẽ thường xuyên quay lại và giới thiệu bạn bè của họ. Về phần seor thì ko seor tên sản phẩm mà chỉ seor tên các chức năng.

- đối tượng biết nhưng chưa sâu, đối với đối tượng này ta cần những phần mềm tốt, dễ sử dụng càng tốt và phải có hướng dẫn bằng chữ và video. Thường xuyên bug các clip hướng dẫn lên và tag và phần mềm ta post.

- đối với hạng pro thì chỉ cần post thông tin lên. Họ tự tìm hiểu đc. Nhưng tốt nhất phải có bản dùng thử hoặc crack. Bởi loại này họ thích chỉ mình họ làm đc nên các bạn lưu ý nhé. Hehe.

Tuy làm như này hơi lâu. Và bạn mất nhiều thơfi gian. Trang ít tài nghuyên nhưng moịt khi đã có là cực ngon. Với lại ít tài nguyên càng đỡ tốn sever lưu trữ.

có cái phần mềm làm trắng da nữa ak ? Em mới nghe lần đầu :D

Tiếp.....

Thất vọg tràn trề. Các bác thử nghĩ từ một thằng kiếm chục triệu, nói chuyện tiền đô. Bây giờ hạ mặt thì các bác sẽ hiểu. Đi đâu thấy ai nói nhỏ nói to cũng nghĩ là họ đang nói mình, gặp bạn bè lại nghĩ họ khinh mình...vv

Em suy sụp, khả năng chịu đựng có hạn. Em bỏ học mấy ngày mày mò để tìm 1 việc khác.

Em vò đầu bứt tai, em ko ngủ mấy ngày. Cuối cùng em tham gia một forum UG nước ngoài
(trang đó giờ toàn brô nên đóng luôn rồi, nếu tham gia 1 trang có trên 20 brô thì rút cuộc bạn sẽ chả nhận đc gì. Các bác nếu muốn tham gia cũng nên cân nhắc nhé, nên vào các trang mới với ít pro thôi. Rừng mà nhiều cọp thì con nào cũng nằm 1 chỗ chơd ăn thôi)

Em bắt đầu shiper. Ban đầu cực kì nản, em ko có công cụ gì, phải học từ đầu. Tìm hiểu cách mua hàng bằng cc. Tìm shop do các bro share. Ban đầu do ko biết nên em mua cc. Thấy ông kia bảo mua cả shop rồi get bán ra sẽ lãi to mà ko mất tiền cc mình xài. Em đánh liều mua 1 shop. Giá là 1.000 usd. Mua xong ko biết get (địt, tươrng mua về giơ tay lấy là xài chớ biết chó gì mà get) thế là tốn thêm 10 triệu cho đại ca bán cc dạy từ a-z. May là bác này người vn mà cũng thoáng tính. Bác ấy dạy em hết sạch trong vòng 4 tháng mà về sau cứ hỏi nnhơ là bác ý dúp liên. Sau đó xin vô team bác ý cũng cho. Bước đầu do chưa có kinh nghiệm, mình thường xuyên ship đồ về địa chỉ tùm lum để lấy tý nghiệm, sau đó quen dần và bắt đầu chơi cùg team và ăn %. Tỷ lệ chia 30/60/10 (mình hưởng 30, drop hưởng 60, cả team hưởng 10 kèm phí đóng cho team luôn rồi). Ăn ngon khoảng vài tháng do sợ đi chùm nên cả nhóm tách ra chơi riêng. Mình thuê 1 thằng tây làm drop tỷ lệ 50/50. Làm ăn rất ngon tiền về đều dêdu và có tiền mình mua shop lỗi về get cc bán và lãi cũng khá nhiều. Làm đc khoảng 2 năm. Một hôhônm vào rum mình thấy 1 bác vn post bài bác từng dạy mình bị bắt. Án tù 8 năm và bị phạt mấy tỷ gì đó.

Mình hoảg quá, yêu cầu admin đóng tài khoản, tặng luôn 800$ đã add banks. Vứt chiếc máy tính đang sử dụg, mua 1 chiếc máy cữ khá cùng hiệu và từ đó ko bao gio on rum đó nữa.

Mìnu sống trong lo lắng 1 thời gian dài. Từ đó mình thay biệt danh các forum mình on. Ko liên quan gì đến ug, mmo...vv

Mình học php, java. Tất cả những gì mình đam mê. Mình mới quay lại mmo mấy tháng gần đây thôi. Và h mình đi làm, lương thiện. Lương bèo nhưng vui. Ko lo nghĩ gì.

có cái phần mềm làm trắng da nữa ak ? Em mới nghe lần đầu :D
Đấy là ví dụ. Còn trên thực tế chắc vẫn có đấy bạn.

Rồi hỏi thiệt nha, giờ bác đang ở lào hay campuchia:oops:
Đang đi HN chơi nè. Bác ở HN lại chơi đê. Đi với xếp, mà ổng đi rồi, mình em ở đây thôi. Dự tính 3 ngày nữa mới đê.

Đấy là ví dụ. Còn trên thực tế chắc vẫn có đấy bạn.
bạn làm trang xxx mà ko bị C50 hỏi thăm thì may đó

bận rộn thế thì xếp hình lúc nào?:D

Nói thật là mìny post nhiều bác nghĩ mình này nọ. quả thật là trình mình bây giờ ko bằng các bác bây giờ. Nhưng các bác bây giờ lại khó kiếm tiền hơn em ngày xưa. Giờ con người thông minminh hơn. Các công ty họ đầu tư kĩ. Khó xới lắm. Nhày xưa toàn lỗi là lỗi. tìm đc trang ko lỗi với đủ nhân viên nó dễ chứ giờ dân công nghệ thừa thãi.

bạn làm trang xxx mà ko bị C50 hỏi thăm thì may đó
Host và tên miền nước ngoài ko sao đâu bạn. Đâu có thuộc auyền quản lý của vn.

Nói thật là mìny post nhiều bác nghĩ mình này nọ. quả thật là trình mình bây giờ ko bằng các bác bây giờ. Nhưng các bác bây giờ lại khó kiếm tiền hơn em ngày xưa. Giờ con người thông minminh hơn. Các công ty họ đầu tư kĩ. Khó xới lắm. Nhày xưa toàn lỗi là lỗi. tìm đc trang ko lỗi với đủ nhân viên nó dễ chứ giờ dân công nghệ thừa thãi.

Hồi còn làm UG bác ăn được mấy thế bác ơi :D

cùg cảm nhận bk với bác. e học bktphcm mà muốn nổ tug luôn, bk dạy chán ngắt buồn ngủ khó hiểu, có lẽ e nên tim hiểu mmo ngành nào tốt chút chứ học bk nản vl.

Hồi còn làm UG bác ăn được mấy thế bác ơi :D
Bạn theo ùg rồi sẽ biết. Thăng nào đói là đói,mạt rệt luôn. Còn thăng nào ngon quá dễ dính c50 lắm. Em chỉ thuộc dạng tận đáy của ug. Chỉ có điều hơn là đc chỉ bảo của nhiều pro bên cũng có tý thành tích thôi. Còn số tiền kiếm đc thì mình nói cũng ko ích gì.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,496
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom