(TRÒ CHUYỆN ĐỜI TÔI) Thời sinh viên.

web sex vẫn kiếm ra tiền nhiều lắm nhưng hơi nguy hiểm

Mua host và domain nước ngoài. ko sao đâu bạn.

Trước đây Mình có vài lần bị mời lên nhừng mình khẳng định ko làm. Không biết gì hết. Tiền kiếm ra thì quy đổi thành loại tiền khác ở các site nước ngoài. Rồi bán ra. Sever nước ngoài việt nam chỉ có chặn ip thôi chứ ko làm đc j đâu.

90 mà bác làm đc bao nhiêu là việc.. em 92 đang hy vọng ra đc trường :p
Mình chỉ làm mỗi cái một thời gian. Thấy khó ăn hơn với nguy hiểm là mình kiếm cái khác. Nghề nào cuzng nên chung thủy chứ nghề này phải biest làm và biết dừng. Biết tìm những cái mới bạn ặ.

Mình chỉ làm mỗi cái một thời gian. Thấy khó ăn hơn với nguy hiểm là mình kiếm cái khác. Nghề nào cuzng nên chung thủy chứ nghề này phải biest làm và biết dừng. Biết tìm những cái mới bạn ặ.

công nhận kiếm tiền trên mạng cực kỳ khó chứ ko dễ dàng như nhiều người vẫn hay đồn thổi.

khổ sở nhất cho mấy bạn newbie là cứ hay chạy theo giấc mơ của người khác rồi thất bại hoặc bị lừa đến trắng tay.

Và quan trọng nhất trong MMO là phải biết "Think Outside The Box", thậm chí phải biết vứt bỏ lương tâm của mình đi, những người sống thiên về cảm xúc quá thì ko nên chơi MMO, họ ko đủ tố chất để tham gia hình thức này.

công nhận kiếm tiền trên mạng cực kỳ khó chứ ko dễ dàng như nhiều người vẫn hay đồn thổi.

khổ sở nhất cho mấy bạn newbie là cứ hay chạy theo giấc mơ của người khác rồi thất bại hoặc bị lừa đến trắng tay.

Và quan trọng nhất trong MMO là phải biết "Think Outside The Box", thậm chí phải biết vứt bỏ lương tâm của mình đi, những người sống thiên về cảm xúc quá thì ko nên chơi MMO, họ ko đủ tố chất để tham gia hình thức này.
í bác lừa đảo là tố chất mmo :rolleyes:

nếu bác thích làm việc "chân chính " thì phải chịu khó học Tiếng Anh + Tin học mà làm việc chứ sao h :rolleyes:
nghe khó gặm nhỉ

Các bác nhầm to rồi. Lừa đảo chính là thứ đang làm hại các bạn thôi. Lừa đc (ko bỏ công sức tiêu mấy hồi) mà sau khi ko lừa đc nữa thì lấy gì ăn. Điêcu cần nhât khi tham gia mmo đó chính là tư duy. Nhiều ng ko biết gì về tin học (đơn giản chỉ biết tin học phổ thông.) mà hhọ vẫn kiếm ra rát nnhiiều tiiênn. đó gọi là may mắn với các tư duy.

Suy nghĩ chả ai giốnh nhau nên có lúc suy nghỉ của bạn kiếm ra tiền còn suy nghĩ của người khác. LạiLại chả đc gì...

Nếu các bác tự nghĩ ra một cái gì đó và kiếm đc tieèn. Thì sẽ kiếm đc rất nhiều, hoặc nếu ít thì đc rất lâu. Còn thheo tut thìi chả ăn đc là bao.

Mình nghĩ là cái gì họ ăn chán. Sắp nát rồi mmới share chứ chả ai shsharre miếng cơm cho người lạ đâu.

Nếu các bác tự nghĩ ra một cái gì đó và kiếm đc tieèn. Thì sẽ kiếm đc rất nhiều, hoặc nếu ít thì đc rất lâu. Còn thheo tut thìi chả ăn đc là bao.

Mình nghĩ là cái gì họ ăn chán. Sắp nát rồi mmới share chứ chả ai shsharre miếng cơm cho người lạ đâu.
tut thì sắp nát hoặc chuẩn bị toi tut mới bán chứ 1 tháng kiếm vài chục triệu nhờ tút - còn bán tút mấy triệu cho site nó nát à

tut thì sắp nát hoặc chuẩn bị toi tut mới bán chứ 1 tháng kiếm vài chục triệu nhờ tút - còn bán tút mấy triệu cho site nó nát à
Bởi thế newbie kêu đói là đúng rồi. Mình lâu ít chơi lung tung. Nhừng muốn nói với các bác mới chơi. TUT chỉ để tham khảo và thực tập lúc mới chơi thôi.

em thật sự rất hâm mộ bác còn trẻ mà đã có số vốn tầm trăm triệu rồi :), em sn 92 tham gia mmo4 được tầm hơn năm, nói chung là tháng nào được tầm 5-6tr là mừng rơi nước mắt :(,em chỉ gõ capt thôi bản thân không có kiến thức tin học, lại từ mày mò không có ai chỉ dẫn, cũng tìm hiểu qua nhiều lĩnh vực khác trong mmo nhưng cuối cùng lại quay về với cái nghiệp captcha. Thực ra trong lúc làm cũng nghĩ ra một vài ý tưởng nhưng vì nhiều lý do rốt cuộc nó vẫn chỉ dừng lại ỏ mức ý tưởng. Bây giờ nghĩ lại lắm lúc cũng tiếc, giá như lúc ấy mình liều 1 chút không biết bây giờ thế nào. Dù sao cái nghiệp gõ capt đối với sv như em cũng cho thu nhập rất tốt ,ngày trước tính ra ngồi nhà gõ capt cũng hơn khối đứa bạn cùng trang lứa đi làm thêm ngoài, mình tháng 3,4tr ngày làm vài tiếng vừa làm vừa chơi thích làm lúc nào thì làm , trong khi bạn bè ngày làm 8h lương không nổi 2tr5 , đôi khi vì cái sự hài lòng ấy mà khiến cho người ta ngại phấn đầu .Em nghĩ đối với 1 người thành công thì ngoài việc có tư duy ra , việc biến nó tư duy thành hiện thực cũng quan trọng không kém :rolleyes:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,497
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom