Ask Tự dưng nhận được thông báo là tài khoản của bạn bị vô hiệu vĩnh viễn??

lion5893

Junior
Reactions
3
MR
0.010
k nhất thiết phải bên hàn nó reporf bạn chỉ cần 1 thằng VN nào đó nó reporf bạn vẫn đc như thường nhé bạn
thế nếu mà video không vi phạm bản quyền, bây giờ mình muốn kháng cao thì làm thế nào hả bạn. Mình nhận được email thông báo là có người gắn cờ. Nhưng ngay sau đó thì bị xóa kênh luôn. Không làm gì được nữa. :(. Chẳng biết là youtube nó xem xét video đó chưa nữa ??

moneypro

Senior
Reactions
514
MR
0.000
Nói thiệt với bạn những công ty Hàn Quốc khó không rãnh đến nỗi mà kiên mấy cái kênh 1 ngày 1-2 $ đâu. Còn tại sao tự dưng là chắc bạn hiểu rồi :mad::mad:
P/s: Gieo gió thì gặp bão thôi

MissUI

Banned
Reactions
177
MR
0.000
thế nếu mà video không vi phạm bản quyền, bây giờ mình muốn kháng cao thì làm thế nào hả bạn. Mình nhận được email thông báo là có người gắn cờ. Nhưng ngay sau đó thì bị xóa kênh luôn. Không làm gì được nữa. :(. Chẳng biết là youtube nó xem xét video đó chưa nữa ??
bạn xem thử video nào bị gắng cờ và bị gắng vì tội gì, video lừa đảo spam thương mại theo mình nghĩ thằng gồ nó check ra bạn dính bản quyền với thằng chủ của video đó nên nó xóa, khi gắng cờ bọn kia biết đâu nó để lại channel của chủ video đó thì sao

có phải gắn cờ là chỗ này không??
có thằng chủ video nào trên youtube đâu @@

Attachments

35.5 KB · Views: 83

DaoDung2008

Hero
Hot Boy
Reactions
1,425
MR
0.036
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook X.com
Chắc chắn Youtube phải xem thông báo gắn cờ của nó rồi thì mới cấm channel của bạn...như mình đã nói ở trên...
1 là: clip của bạn từ đầu đã vi phạm rồi chẳng qua là youtube nó chưa tìm ra bạn vì cái thuật toán của content ID nó chưa chuẩn hoàn toàn...đến khi thằng kia nó report thì cái content ID đó thấy đúng là vi phạm thì giờ mới tính đến chuyện là phạt kênh hoặc xoá kênh của bạn...
2 là: clip của bạn không vi phạm bất kể điều gì về bản quyền từ đầu nhưng cái phần gắn cờ đó nó mà cung cấp được bằng chứng bạn vi phạm 1 trong các điều như spam gây hiểu lầm, ảnh hưởng tới trẻ em thì bạn cũng toi...

jok

Junior
Reactions
14
MR
0.291
kênh nhiều sub không cậu, nếu tầm 1k sub đổ lại thì bỏ luôn đi mà làm kênh khác, kháng cáo làm gì cho mệt, yt việt lắm cờ hó lắm, khó sống nổi với bọn nó

Chắc chắn Youtube phải xem thông báo gắn cờ của nó rồi thì mới cấm channel của bạn...như mình đã nói ở trên...
1 là: clip của bạn từ đầu đã vi phạm rồi chẳng qua là youtube nó chưa tìm ra bạn vì cái thuật toán của content ID nó chưa chuẩn hoàn toàn...đến khi thằng kia nó report thì cái content ID đó thấy đúng là vi phạm thì giờ mới tính đến chuyện là phạt kênh hoặc xoá kênh của bạn...
2 là: clip của bạn không vi phạm bất kể điều gì về bản quyền từ đầu nhưng cái phần gắn cờ đó nó mà cung cấp được bằng chứng bạn vi phạm 1 trong các điều như spam gây hiểu lầm, ảnh hưởng tới trẻ em thì bạn cũng toi...
Sao mình thử sang acc # report cái video của mình mà không thấy hiện tượng gì nhỉ?? @@

Attachments

29.5 KB · Views: 53
kênh nhiều sub không cậu, nếu tầm 1k sub đổ lại thì bỏ luôn đi mà làm kênh khác, kháng cáo làm gì cho mệt, yt việt lắm cờ hó lắm, khó sống nổi với bọn nó
cũng 1k3 sub rồi. Phí thời gian mình chỉnh sửa và render video giờ thì mất hết lại ko lưu trong máy nữa :(
Mình cũng tạo kênh mới rồi chứ biết làm thế nào. Chỉ sợ chúng nó lại gắn cờ mình tiếp thôi nên đang tìm hiểu cái này cho kĩ kĩ 1 chút

Sao mình thử sang acc # report cái video của mình mà không thấy hiện tượng gì nhỉ?? @@
Như mình đã nói ở trên..ở điều thứ 2...bằng chứng xác thực thì nó mới gắn cờ...chứ nó không gắn cờ 1 cách bậy bạ...cách cậu report cái clip của chính cậu nữa..liệu có đúng không nữa...chứ không phải cứ report thì bị youtube thịt đâu nhé..:D

hainam121991

Newbie
Reactions
4
MR
0.000
Mình đọc qua thì thấy thật là buồn cười. Các bạn phải xem video của mình thế nào rồi hãng nói, bạn có bản quyển nội dung tốt thì mới kể đến. Một số bạn reup thì lên chửi này chửi nọ.Bạn không biết rằng youtube có 1 đội chuyên ăn và cắm cờ đội này nó cắm cờ 1 phát là ban tài khoản không nói nhiều.

Mình đọc qua thì thấy thật là buồn cười. Các bạn phải xem video của mình thế nào rồi hãng nói, bạn có bản quyển nội dung tốt thì mới kể đến. Một số bạn reup thì lên chửi này chửi nọ.Bạn không biết rằng youtube có 1 đội chuyên ăn và cắm cờ đội này nó cắm cờ 1 phát là ban tài khoản không nói nhiều.
xin lỗi bạn cần tó gì bọn nó nếu channel bạn là reup mà reup ví dụ nhưng clip của tụi xẻng đi " thường bọn này dễ nhận dạng " bạn ném cái channel bạn lên đây mình bảo đảm bạn ko đến 12 tiếng channel bạn die, thằng gồ nó chẳng phải điên đến mức chém tứ tung, nhưng có thể thread này dính phải bản quyền thương mại đối với bọn này nó chẳng thèm quan tâm bạn có dính phốt hay chưa dính phốt nó sẽ chảm ko hề nương tay..mình đã từng lấy 1 channel post chơi ra test thử jav đây trong vòng vài tiếng thôi là đi ngay " tự bản thân reporf bản thân để test đấy chỉ 1 video duy nhất thôi "
Chẳng cần tó gì đến cái đội bạn nói đâu, còn việc cấm cờ tứ tung lung tung lên thì nó thường nhìn vào nội dung nếu ko bị chặn toàn thế giới thì nó sẽ ko chảm mà cho 1 vết sẹo thôi bị vài lần nó mới chảm

MrCas

Senior
Reactions
267
MR
0.014
Chat with me via Skype
Nếu bạn thực sự sure là có sự nhầm lẫn thì channel bạn dù bị suspend vẫn có khả năng khôi phục nhé. Vì không phải người cắm cờ là chính xác 100%. Nếu bạn có lý, giải thích được video của bạn (Dù là nude) đó là video khoa học thì youtube vẫn khôi phục lại cho bạn hẳn hòi nhé. Mình đã từng bị 2 lần rồi. Bọn nó ganh ghét nên vào thấy có cái hớ của mình là report ngay để kênh mình bị die đó mà.

Chỉ cần có 1 team, tầm chục người. Cùng report 1 lúc là channel bạn die ngay tắp lự nhé.

Đây là một ví dụ điển hình về email khôi phục của Youtube:

Hi there,

After a review of your account, we have confirmed that your YouTube account is not in violation of our Terms of Service. As such, we have unsuspended your account. This means your account is once again active and operational.

If you forgot your password, please visit this link to reset it:

https://accounts.google.com/RecoverAccount?service=youtube&Email=xxxxxxxxxxxx

Sincerely,
The YouTube Team

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,257
Latest member
devtest123