Tư vấn dàn máy làm offer

winhuynh6996

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Em mới tham gia mmo, đang tự học offer.
Các pro cho em xin tư vấn dàn máy bàn thế nào để làm offer ngon, nhất là mấy off down :binhsua21:

Em xin cảm ơn các pro ạ!

Mấy off dow thì cần dùng đến máy ảo ddoww cho lead tốt. MÁy có card màn hình thì chơi cái này phê :binhsua20:

Mấy off dow thì cần dùng đến máy ảo ddoww cho lead tốt. MÁy có card màn hình thì chơi cái này phê :binhsua20:
pentium 3 làm offer download dc ko cậu

Với máy bàn cấu hình bình thường, P4 hoặc dual core hay cao hơn càng tốt. Ram nhiều (2G hoặc hơn) để cài máy ảo (mình thích cái này hơn sandbox)

Em cũng ít vốn thôi, dàn máy tầm 5tr hoặc hơn chút đỉnh thì em theo được, mới mua cái xác máy của quán net về, định nâng cấp thềm con ram 2Gb nữa là 4Gb vs cả chip due core
Các bác tư vấn hộ em cái card màn hình với :binhsua20:

Em cũng ít vốn thôi, dàn máy tầm 5tr hoặc hơn chút đỉnh thì em theo được, mới mua cái xác máy của quán net về, định nâng cấp thềm con ram 2Gb nữa là 4Gb vs cả chip due core
Các bác tư vấn hộ em cái card màn hình với :binhsua20:

xem cái mainboard thế nào, làm offer quan trọng gì vga rời đâu, chip nhanh, ram lớn, mainboard ngon thì vga onboard vẫn ok

Những thứ bạn nên mua thêm hoặc thay thế:
Nguồn: nên mua nguồn công suất thực 450W.
RAM: nên đổi con 2G lấy 1 cặp 2G đồng bộ.
thế là ổn, tiền còn lại dùng làm chuyện khác tốt hơn

Những thứ bạn nên mua thêm hoặc thay thế:
Nguồn: nên mua nguồn công suất thực 450W.
RAM: nên đổi con 2G lấy 1 cặp 2G đồng bộ.
thế là ổn, tiền còn lại dùng làm chuyện khác tốt hơn

chưa biết cấu hình máy người ta thế nào, pro phán như đúng rồi.

máy mình 3GB ram, 1 thanh 2GB, 1 thanh 1GB, nguồn thường công suất 450W... mà chạy phà phà:binhsua27:

Máy mình coi3 . Ram 4gb . card onbard chạy máy ảo còn lag. Quan trọng cái card màn hình thì mượt hơn nhiều mà :binhsua18:

thông thường khi làm off chạy 4 cửa sổ firefox trong 4 sanboxie + 1 cửa sổ chrome (cửa sổ ko phải tab nhá) . chạy phà phà:binhsua27:

Attachments

73.1 KB · Views: 114
thông thường khi làm off chạy 4 cửa sổ firefox trong 4 sanboxie + 1 cửa sổ chrome (cửa sổ ko phải tab nhá) . chạy phà phà:binhsua27:

Ngon vậy pro.

Mà em thấy mấy pro làm off toàn sài win xp, thế xp chạy off tốt hơn win 7 à :binhsua20:

Ngon vậy pro.

Mà em thấy mấy pro làm off toàn sài win xp, thế xp chạy off tốt hơn win 7 à :binhsua20:

cái này chịu, mình cài thử win7 rồi nhưng thấy nhiều phần mềm ko cài được lên lại dùng xp

mainboard: gigabyte h61m-ds2 - 1 chai 3 - hỗ trợ i7
Ram : 4gb
HDD : 160gb - 980k / 250gb - 1 chai 5
CPU pentium g860 (3.0Ghz) - 1 chai 3
case : 200k
power: 520w - 250k

cấu hình trung bình như trên thì 5 acc zingpeed bao giựt

Máy mình coi3 . Ram 4gb . card onbard chạy máy ảo còn lag. Quan trọng cái card màn hình thì mượt hơn nhiều mà :binhsua18:
thánh từ đâu đến vậy, mịa phán như đúng rùi. máy ảo thì cần éo gì card rời, chưa nói dòng chip core i đã tích hợp luôn vga khá mạnh vào chip rùi.

chưa biết cấu hình máy người ta thế nào, pro phán như đúng rồi.

máy mình 3GB ram, 1 thanh 2GB, 1 thanh 1GB, nguồn thường công suất 450W... mà chạy phà phà:binhsua27:

Bạn nghĩ máy mua lại của phòng net chạy con dual core thì nó là cái gì? Có lý do để mình đưa ra hướng giải quyết chứ không phải ngồi phán như đúng rồi đâu nhé.
Phòng net máy chạy liên tục nên chắc chắn cái nguồn cần thay, nếu được thay luôn cái quạt CPU. Lý do thì quá rõ.
Tại sao mình nói bạn ấy không mua thêm 1 cái 2G thêm vào mà đổi con 2G lấy 2 con 2G? Lý do đó là 2 con chạy Dual được chứ không khập khiễng như 3G của bạn
@chokkaku: nếu share card cho máy ảo ít và tăng thêm RAM cho VGA cũng ok giải quyết được chứ không lag đâu. Máy tui bèo như con mèo: main Giga G31, CPU: E5200 (oc lên 3.5 GHz), VGA on, Lan on, Sound on, ram 2 em 2G, nguồn 540w, HDD 160 seagate sata, HDH win 8, máy ảo đang share (vbox), chạy thêm con vmware làm VPS web, chạy vẫn mượt mà. Ai không tin mời ghé nhà xem

Thêm cái hình cho vui

Last edited by a moderator:
thánh từ đâu đến vậy, mịa phán như đúng rùi. máy ảo thì cần éo gì card rời, chưa nói dòng chip core i đã tích hợp luôn vga khá mạnh vào chip rùi.
Tui thấy máy tui so sánh với máy bạn tui thế thôi . Bạn nói chjp coi3 tích hợp card khá mạnh thì hơi bị ảo đó . = 1/3 card rời là cùng. Mà bất cứ cái gì cũng có card rời thì mượt hơn rồi chứ máy ảo mà ko cần à . haizzz

Có máy mà không biết cài đặt tối ưu hóa với mục đích sử dụng thì mạnh hơn không nhiều lắm đâu. Máy cấu hình cao và cài đặt tốt thì mới thực sự phát huy hết tác dụng

Tui thấy máy tui so sánh với máy bạn tui thế thôi . Bạn nói chjp coi3 tích hợp card khá mạnh thì hơi bị ảo đó . = 1/3 card rời là cùng. Mà bất cứ cái gì cũng có card rời thì mượt hơn rồi chứ máy ảo mà ko cần à . haizzz
do thánh ko biết dùng máy ấy chứ, core i3 ram 4g mà máy ảo lag là thua thánh rùi đó, học hành cho kĩ rùi hẳn phán nhé. còn nói về vga thì tùy ứng dụng nhé.

AMD F320 X8 - Ram 8G - sài win8 - chạy lúc hơn 10 Firefox - vẫn thấy chưa hết 50% công suất máy :D Càng khẻo càng tốt bác à + Mạng khỏe nữa ^^!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,453
173,619
Latest member
RISHI786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week