Referrer Tuyển ref làm daily task crowdflower, công việc dễ, pay đều, $1 - $1.5/hour, rb 80%

hôm nọ làm theo tip của bác chiến con Find and Correct a Business Addresses in the United Kingdom 15 cents ngon vãi, thanks bác nhiều, hehe, nhưng hôm nay hết job này rồi. Đang try con Categorize and Tag Tweets! mà chưa nghĩ ra cách làm, bác chủ thớt biết cách làm vào hướng dẫn anh em đi.

uhm, task này hơi mất time một chút mà độ chính xác cũng ko cao, anh phải gửi ticket mấy lần đấy. nói chung chú nên làm task khác thì hơn. thanks chú đã ủng hộ. nói thật là mấy hôm nay thấy diễn đàn lắm cờ hó quá nên chán chả buồn lên, cứ tự làm tự ăn và tuyển mem tâm huyết thì hơn.

Công việc offer là công việc mang lại thu nhập khả quan và hiện đang rất hot trong giới mmo. Có thể nói bên cạnh nhập liệu, một công việc tương đối vất vả thì offer có lợi thế ở chỗ thu nhập cao hơn, nhàn hơn, đặc biệt là không cần "căn” trong các khung giờ đêm hoặc sáng sớm như nhập liệu.

Tuy nhiên quy luật thì vẫn vậy, công việc mang lại thu nhập cao thì yêu cầu cũng cao hơn. Để dễ trình bày, trước tiên chúng ta nên định nghĩa offer là công việc gì? Có nhiều định nghĩa, nhưng về bản chất offer là một dạng công việc của các công ty nước ngoài nhằm mục đích giới thiệu sản phẩm (advertising) / thăm dò thị trường (survey) / thực hiện thuê ngoài (outsourcing). Như vậy dễ thấy mặc đinh công việc này yêu cầu chúng ta phải có kĩ năng tiếng Anh tốt, chủ yếu là kĩ năng đọc hiểu, đây là yêu cầu đầu tiên và quan trọng nhất. Nếu bạn là một sinh viên thì công việc vừa là một thách thức, vừa là bài tập giúp bạn củng cố kĩ năng đọc hiểu nhanh ngoại ngữ của mình (bên cạnh việc kiếm thêm thu nhập).

Đối với các loại off 1 và 2 thì vì thị trường VN còn tương đối nhỏ nên các off loại này khá hiếm. Nếu bạn muốn làm loại này thì phải tham gia các site của VN, tôi sẽ có bài giới thiệu sau. Ở đây tôi xin giới thiệu kĩ về loại còn lại, mang lại thu nhập chủ yếu "thực hiện thuê ngoài (outsourcing)”.

Bạn ơi newbie có đc hướng dẫn không bạn.... Minh muốn tham gia mà ngại không biết cách làm

éo có cái hướng dẫn nào ah >"<
vote ban

hướng dẫn à??? ref đi rồi mới hướng dẫn ai hướng dẫn không công!!! :binhsua146::binhsua146::binhsua146::binhsua146:

Last edited by a moderator:
sorry các bạn nhé, mấy hôm C1 với Europa league máu quá nên cả ngày gật gù ở cơ quan, sẽ cố gắng có thêm vài tips làm task nữa cho anh em trong vài ngày tới.

UPDATE TIP:
đang có rất nhiều task, anh em tập trung chiến task [h=1]Wie relevant sind die Suchergebnisse für eine vorgegebene Suchanfrage ? (TR4:4396)[/h]job này dễ và giá trị là 9 cents nhé. Các bạn ref của mình buzz Yahoo mình nhận tips qua bài kiểm tra nhé. Đây là bài ktr tiếng Đức, bạn chỉ cần qua là coi như ok. Lúc làm thì google translate cực dễ.
các bạn lưu ý hạn chế làm bên superpay giúp mình nhé, bọn này đang có vấn đề. thôi mình làm tiếp đây, job ngon

nhiều bạn buzz mình nhưng lưu ý báo ID cho mình đã nhé, nếu không mình không reply. vì đã có nhiều bạn không ref mà hỏi han lung tung làm mất thời giờ của mình.

superpay thì đừng làm cái cf nào lớn hon 6 point :)
nó ban hết :))
còn tại sao thì chỉ có tớ mới biet :))

không phải là ban mà là job đó hết, nếu ban thì chỉ ở ngoài mà khóc thôi chứ có thấy gì đâu :))

đang làm video hướng dẫn kiếm tiền cho pointdollar, trang này mới mở cửa cho vietnam mình vào tháng trước, rất hứa hẹn

nhiều bạn buzz mình nhưng lưu ý báo ID cho mình đã nhé, nếu không mình không reply. vì đã có nhiều bạn không ref mà hỏi han lung tung làm mất thời giờ của mình.

cái này chuẩn nek!!! mịa hỏi cho cố có đứa nói ref rồi ra nhìn chưa thấy nó ref mình thì tính thấy người pm chẳng lẽ vì mỗi cái ref hay không ref mà lại không chỉ thì kì nên cũng kệ coi như là làm phúc nhưng mà khi chỉ xong vẫn thấy ấm ức!!! giờ cứ đưa link trước ref xong báo id thấy thì chỉ không thấy thì thôi chứ làm thế kia tốn time mà bị lừa nó cười mình ngu nữa!!! không làm người xấu nhưng cũng không ngu!!!

ko ban nữa ah :))
thế thì chết với tớ :))
đâm hết task us vào phê phải biết

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,149
173,239
Latest member
Caitlin95

Most viewed of week