Announce Usergroup có nên giữ hay không?

Usergroup có nên giữ hay không?

• Votes: 64 68.1%
  • Không

Votes: 30 31.9%

• Total voters
    94
Status
Not open for further replies.
mình nghĩ nộp hs cho CA chắc chả ai muốn làm trung gian, kể cả cái việc gửi hồ sơ, địa chỉ nhiều ng cũng đã ngại lắm rồi

nộp hồ sơ thì đến cả trung gian uy tín họ cũng chả buồn đứng ra làm trung gian nữa chứ nói gi mấy thằng scam =))

nộp hồ sơ thì đến cả trung gian uy tín họ cũng chả buồn đứng ra làm trung gian nữa chứ nói gi mấy thằng scam =))
Có lẽ BQT nên phân ra thời gian và các việc mà mem đã làm
Ví dụ ở box exchange, box sell, tùy vào số lượng giao dịch và thành công và ý kiến của người mua, người exchange và sẽ chia riêng ra từng nhóm :)

mình nghĩ nộp hs cho CA chắc chả ai muốn làm trung gian, kể cả cái việc gửi hồ sơ, địa chỉ nhiều ng cũng đã ngại lắm rồi

Nếu trung gian uy tín thì tại sao bạn lại sợ phải nộp hồ sơ ? HỒ sơ chỉ có admin cầm chứ có public ra đâu mà sợ ?
Hay bạn sợ khi làm trung gian khi bạn scam bạn sẽ đc gặp công an ?

Nếu trung gian uy tín thì tại sao bạn lại sợ phải nộp hồ sơ ? HỒ sơ chỉ có admin cầm chứ có public ra đâu mà sợ ?
Hay bạn sợ khi làm trung gian khi bạn scam bạn sẽ đc gặp công an ?

Bạn suy nghĩ thật tích cực, thế bạn có muốn làm người trung gian ko :D

Bạn suy nghĩ thật tích cực, thế bạn có muốn làm người trung gian ko :D

Cứ có quy định bắt buộc thì cũng k thiếu người sẵn lòng nộp hồ sơ đâu bạn.Ngoài cs thực đi xin việc thì nộp đc còn MMO thì k ư? Tại sao k biến MMO thành 1 việc như bao cv khác trong XH nhi? Làm đc điều đó chắc VN cũng có bước tiến trong vấn đề mua bán online đấy nhỉ. Thủ tục có thể sẽ khiến số lượng mem đến với mmo4vn ít đi nhưng chất hơn.Chỉ mong Mod nghĩ đến chút quyền lợi cho ae mem..

Cứ có quy định bắt buộc thì cũng k thiếu người sẵn lòng nộp hồ sơ đâu bạn.Ngoài cs thực đi xin việc thì nộp đc còn MMO thì k ư? Tại sao k biến MMO thành 1 việc như bao cv khác trong XH nhi? Làm đc điều đó chắc VN cũng có bước tiến trong vấn đề mua bán online đấy nhỉ. Thủ tục có thể sẽ khiến số lượng mem đến với mmo4vn ít đi nhưng chất hơn.Chỉ mong Mod nghĩ đến chút quyền lợi cho ae mem..

Thêm một bạn suy nghĩ tích cực nữa :D
Mình chỉ nói suy nghĩ tích cực thôi chứ có nói gì các bạn đâu mà qoute lời mình để ném gạch ghê thế :p
Người trung gian là để giúp đỡ mem, giờ thu phí thì mem giao dịch chẳng những chịu phí của exchanger mà còn chịu luôn cái phí cho người trung gian nữa nhất là nộp hồ sơ thì mình ko nghĩ mấy người trung gian dừng lại ở mức phí đó đâu :))
Mình cũng không nói là ko có ai nộp hồ sơ mà. Nhưng ngay cả việc thông thoáng như bây giờ thì đã có người trung gian nào scam chưa? Bao nhiêu người trung gian ngay tại lúc nào? Liệu có phải 24/24 đều có ít nhất 1 người online sẵn sàng làm người trung gian không? Thế nên khi nộp hồ sơ, số người muốn đứng ra giúp đỡ lại càng giảm thì xác suất các giao dịch ko có người trung gian sẽ tăng

Mình đã phân tích ngay từ đầu đó là do bản tính tham tiền của các bạn khi bước vào giao dịch, bọn scamer đánh vào điểm này để scam, các bạn không thay đổi suy nghĩ của mình thì có người trung gian hay không cũng thế thôi (vui lòng đọc lại các bài trước chứ đừng nhắm vào 1 cái comment của mình mà reply). Muốn thực sự góp ý thì đọc cho hết gòy hãy ý kiến, 5 pages mà nhãy vô đọc 1 cái comment gòy phán mà được à? Thế có biết cái topic này đang bàn chuyện gì không?

P/S: @TocNgan, anhthuc2012: mình chưa từng tham gia vào bất cứ giao dịch nào cũng chả muốn làm cái vụ trung gian này, mình nói lên suy ghĩ thế thôi nên đừng dùng cái cách nói y như là mình tạo điều kiện thuận lợi để tương lai mình trở thành người trung gian đi lừa gạt như thế

Nếu chấp nhần mức Phí trung gian 10% mình có thể đảm bảo làm trung gian cho mọi giao dịch Onl 24/7 =)) Còn vấn đề hồ sơ mình có thể gửi nguyên 1 bộ hồ sơ xin việc cho BQT nếu có vấn đề gì có thể khởi tó sau 1 tuần =))

đấy sẽ là cái giá cho lòng tin tưởng ;;)

Chính xác =))
Nộp hồ sơ xong mấy ông trung gian hứng lên đòi 50% giao dịch, đơn giản vì mình ko scam, nếu scam của bạn thì đã có hồ sơ tha hồ đưa mình ra CA. Còn nếu ko muốn mất 50% thì cứ giao dịch ko cần trung gian, nhưng cẩn thận mất hết. Xong chìa cái box Report Scam ra nữa thì member cũng chỉ bik chấp nhận thoy =))

Dù thế nào thì chuyện nộp hồ sơ sẽ vô cùng bất lợi

Thôi, quay lại cái Usergroup đi, đi sang vấn đề khác mất rồi

đấy sẽ là cái giá cho lòng tin tưởng ;;)

10% có mà ae với Scam à bác. Tớ nghĩ cái đó sẽ có quy định rõ ràng trong mức độ hợp lý.Hoặc cử 1Mod làm trung gian để điều hành như ngân hàng nhà nc vẫn làm đối vs các ngân hàng tư nhân ấy. Mod cứ giao dịch ở mức hợp lý thì các trung gian khác mún kiếm ăn bắt buộc phải cạnh tranh giá thui.

Có ý kiến về việc send tiền vào quỹ, rồi hiển thị số $ bảo hiểm đó dưới chữ kí, mình thấy thế hợp lý. Tiền gửi bằng tiền mặt, vào TK của admin, lãi gửi trả lại cho mem. Dựa vào số tiền bảo hiểm đó có thể đánh giá phần nào, trường hợp xấu thì kêu admin, được tí nào hay tí đó ;))

nhiều khi đến mod còn scam chứ mấy cái danh hiệu này có chứng minh được gì đâu

Em nghĩ chính mấy cái màu nick và mấy cái mác "pro", "VIP", "master"... này là 1 động lực làm hiện tượng spam ở mmo4vn trở nên rất đáng báo động (ngày trước ekt đâu có spam như thế này). Và thực sự thì chính em cũng vì mấy cái mác này mà đi spam linh tinh, viết những bài rất là nhảm. Vậy xin mod bỏ mấy cái màu nick và mấy cái mác đi, để lại đơn giản như ở ekt ngày trước ấy: user chỉ phân thành 4 cấp: Junior Member, Members, Senior Member và Elite Member; màu nick thì giống nhau (màu đen) và cái danh hiệu thì cũng ghi chữ thông thường (màu đen). Trong đó em nghĩ tiêu chí quy định quan trọng nhất là số thanks và thời gian tham gia :D.
Còn về vụ chống scam thì e ko có ý kiến gì, e thấy chỉ cần xử lý dứt khoát và nghiêm ngặt là được rồi.

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week