Vài dòng tâm sự!

hiro

Junior
Reactions
132
MR
0.000
Mmo đến với mình như 1 sự tình cờ, mình ko biết nên vui hay nên buồn với nó nữa.

Hồi lớp 12 mình rất mê game, cứ hôm nào rảnh ko phải học là chạy ra quán game. Thành ra đầu óc lúc nào cũng toàn game. Có nhiều lúc ko có tiền mình nhịn cả ăn sáng để có tiền chơi game, mà cái người mình thì nó như con cò ma, đã gầy lại bỏ ăn sáng. Nghĩ lại thì thấy hồi đó mình trẻ trâu với ngu thật!

Thế là điều gì đến cũng đến, mình trượt đại học, vào được 1 trường cao đẳng. Năm 1 thì ăn chơi với mấy thằng bạn vì môn học toàn là mac lenin với Lý đại cương...

Một hôm trong lúc đang chơi game thì mình thấy chán. Chợt trong đầu mình có suy nghĩ:"Ko biết có cái gì ngồi online mà có thể kiếm ra tiền ko nhỉ?"

Thế là mình search google ra blog của bác MinhHoang gì đấy chỉ dạy về PTC. Mình thấy hứng thú lắm, ngồi click rất kiên trì mặc dù tiền chả được bao nhiêu.

Sau đó trong 1 lần tình cờ mình có search ra diễn đàn này, hồi đó là mmo4you. Thế là mình bay vào tìm hiểu, lúc đầu là làm ref ptc, sau đó là captcha. Hồi đó công nhận captcha load đã thiệt, 3 acc pri 0 là load vi vu. Rồi bay vào ptu, tự tìm hiểu cũng spam forum này nọ, cũng kiên trì lắm nhưng rồi cũng chả đâu vào đâu.

Thế là quay lại captcha, captcha được 1 thời gian thì bay qua tìm hiểu blog và cpm, cũng jingling như người ta, ăn được 1 thời gian thì cũng nát và quay lại captcha.

Vì ham mê mmo nên mình ko tập trung lắm vào chuyện học hành, lúc đó mình đang năm 2 cao đẳng. Mình có ý nghĩ bỏ mmo và chuyên tâm học hành.
Thì đùng 1 cái trong 1 chuyến đi chơi với mấy đứa bạn, xe khách chở mình bị tai nạn. Mình bị thương rất nặng.

Sau khi khỏi bệnh thì mình cũng có làm captcha phụ giúp gia đình, nhà mình đang nợ tiền người ta rất nhiều. Mình lấy vốn captcha quyết liều 1 phen chơi offer. Lập site rồi tìm hiểu cách làm off... Mình tìm hiểu thật kỹ càng rồi mới mua vip72 làm. Làm thì cũng lead đấy nhưng chỉ lead được con submit và download là nhiều.

Rồi chuyện gì đến cũng đến, mình làm mòn mỏi đợi đến lúc nó pay thì ôi thôi, chả ăn được net nào hết, bị ban hết sạch acc. Bao vốn liếng đi tong, nhưng mình cũng rút ra được 1 chút kinh nghiệm.

Thế là mình quay lại đánh captcha và bỏ offer vì mình còn phải làm để giúp ông bà già trả nợ, tiền học cho con em và mua thuốc nữa (mình bị bệnh nan y), ko có vốn để chơi tiếp.

Mình đang đợi liên thông lên đại học, cố gắng vừa học vừa làm cái captcha này sống qua ngày. Quay qua quay lại cuối cùng mình cũng quay về captcha, mà captcha bây giờ cực vô cùng, ko như hồi xưa.

Dù sao thì cũng cảm ơn diễn đàn này rất nhiều, mình mất từ mmo rất nhiều nhưng mà những gì mình thu lại cũng nhiều ko kém.

Cám ơn các bạn đã đọc hết những dòng tâm sự này. Chúc các bạn ngày càng mạnh khoẻ và đạt được nhiều thành công hơn trong cuộc sống!

Nhân đây mình cũng có vài dòng tâm sự luôn
Fuk y'all

E nể bác quá.3 lần quay lại captcha.
Bài viết đầy trải nghiệm :)
Mình rất muốn làm tiếp offer nhưng Captcha là giải pháp an toàn và phù hợp nhất với mình bây giờ. Sau này nếu ổn định, có thời gian thì mình sẽ tìm hiểu thêm lĩnh vực khác.
Cám ơn bạn!

đoạn đầu y hệt mình, nhiều lúc ngồi nghĩ ko biết mmo là phúc hay là hoạ, đến giờ vẫn ko trả lời đc...

đoạn đầu y hệt mình, nhiều lúc ngồi nghĩ ko biết mmo là phúc hay là hoạ, đến giờ vẫn ko trả lời đc...
thấy bác tuyển men offer không biết còn tuyển không vậy

Kiên trì và cố gắng chắc chắn bạn sẽ thành công , chỉ là sớm hay muộn 1 chút thôi, :)

Trước đây có lần mình cãi nhau với 1 mem vì người đó nói dân box capt là tầng lớp bị coi thường nhất vì họ kiếm đc ít tiền và làm việc ko cần động não. Vậy thì có giỏi thử gỡ não ra mà capt thử xem

Mình từng capt và mình học đc rất nhiều điều từ nó, có đc 2 người bạn tri kỷ từ forum cũng là bạn từ box Capt, và ko ai có thể thay thế họ đối với mình, 3 đứa luôn san sẻ no đói có nhau cùng chia sẻ kinh nghiệm mmo. Nhớ lúc xưa có những hôm capt đc gần 10k code, nằm ngủ cảm thấy 2 bàn tay tê cứng như chuột rút, bả vai mỏi nhừ. Ngủ mê man nhưng sáng hôm sau lại dậy thật sớm gõ giờ vàng. Cứ mải miết như thế 1 năm cho tới khi may mắn tìm đc lối đi khác.

Captcha nó rèn cho người ta sự kiên nhẫn (khi ko có code) và bình tĩnh (bị banned bất tử khi gần đủ min thanh toán), nhanh nhạy (phản ứng và gõ kịp code trước khi time out)....

Giờ vẫn vào box capt hóng, mà thấy thay đổi nhiều quá, các cách gõ và chuyển tab mình đọc xong cảm thấy mình cứ như trên núi xuống, ko biết cmt gì nên đọc xong lại out ra khỏi Box, :(

Giờ thấy topic này, nhớ capt quá, ngồi tâm sự với thread chút, mong là mình ko quá dài dòng, :oops::oops::oops:

bác giống em vãi . ko biết là phúc hay họa nữa . MMO giúp mình kiếm tiền , cơ mà ma lực đồng tiền khiến mình sao nhãng học tập @@ .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week