Help Vài tâm sự với các PTU

matxada

Newbie
Reactions
12
MR
0.000
Mình thì gia nhập ptu tính đến nay thì cũng được 4 năm kể cả thời gian không làm từ thời RS. Thời gian gần đây có đạo qua diễn dàn thấy anh em tầm sư mình thấy cũng rất vui. Thấy hình dáng mình ngày xưa. Nhưng lúc đó mình cặm cụi 1 thân 1 mình ngày 16h cứ bám riết google chẳng tìm được ai chỉ bảo. Đến tháng thư 6 tìm hiểu nhớ không nhầm thì thu nhập lúc đó 1 ngày kiếm được 20$ mình lấy mốc cao nhất thời đó thôi. Không nói giai đoạn mà nhìn acc cả ngày chăng ai down 1 nhát nữa nhưng mà cứ nghĩ cứ đi rồi sẽ đến. Rồi thời gian sau trả qua thăng trầm không làm nữa do nhiều vấn đề đi làm 1 vài công ty trong và ngoài nước. nhưng mình cũng hay đọc bài các bạn trong diễn đàn. Mình được biết thời gian này PTU cực kì khó khăn và vất vả hơn xưa nhiều ! Các host thì scam hoặc trả thấp, người chơi ptu nhiều. các web các diễn dàn rank cao thì đã có những thành viên lão làng post. Điều này là vấn đề cực kì khó khăn cho newbie. Nhưng mình nghĩ không vì thế mà các bạn nản lòng sẽ còn nhiều cách để các bạn vượt qua đây là giai đoạn khó khăn chung. Mình luôn có 1 câu hỏi đặt ra khi làm PTU là " ta phải post gì ? post như thế nào ? và post ở đâu ? " Khi giải quyết được câu hỏi này thì chắc newbie co thể thành Pro. Đây là lần đầu tiên mình viết bài để chia sẻ ! mong các bạn dừng nén gạch có gì không đúng hoặc thiếu sót mong các bạn cótheerr bổ sung ! Xin cám ơn đã đọc !!!

ai thích t trả lời nữa nào :D, giúp bác này 1 phen hehe

mình cũng sưu tầm mất 6 tháng ko công :( có bằng ko đi làm, h thì đang bi kẹp chym :(( muốn đi làm mà thơi gian khuyết làm ptu nên ko ai tuyển :((

PTU h chỉ cho pro thôi new đặt chân vào e là khó

chơi ptu này mà chơi thể loại xxx chắc sướng phải biết,mình chuyên ngành quay tay đây:binhsua104:

Thì cũng phải có new vào mới từ từ thành pro được chứ bro ... chứ mấy ông old chết hết gòi thì lấy ai làm nữa ..

bro thì thưởng kiếm đc nhiều $ roài, nay một số cũng nghỉ, 1 số thì thấy ko thích làm, theo nghề mới, a e new mình cứ chiến tẹt, khoảng 2 năm nữa nếu lên bro mình cũng nghỉ mà
:binhsua41:

ptu giờ khó kiếm ăn quá.phải pro mới sống nổi thôi.chứ tầm trung bình như em còn thấy đói chứ đừng nói gì mấy newbee...:binhsua43:

nhớ cách đây 2 năm lúc mới bắt đầu chơi thằng hotfile mình ko biết VPS là j.ko có autopost .up bằng mạng nhà vậy mà ngày cũng kiếm đc 5$. còn bây giờ mà ko có VPS hay dụng cụ mà ngày kiếm đc 2$ mới là lạ.nên suy nghỉ lại thấy ptu giờ khó kiếm ăn hơn xưa nhiều lắm..

bỏ PTU gần 2 tháng nay ko sờ tới ko pik dạo này sao nhỷ... file cũ trên google giờ 1 tuần vẫn đc hơn 40$(sale)

pro đã lên tiếng , newbie bám google mà học hỏi

newbie bây giờ đặt nhiều câu hỏi ngớ ngẩn lắm " BÍ QUYẾT ĐỂ CÓ SALE LÀ GÌ "

thà hỏi " TIỀN Ở ĐÂU ĐỂ EM QUA NHẶT " cho xong :binhsua79:

Mình thì gia nhập ptu tính đến nay thì cũng được 4 năm kể cả thời gian không làm từ thời RS. Thời gian gần đây có đạo qua diễn dàn thấy anh em tầm sư mình thấy cũng rất vui. Thấy hình dáng mình ngày xưa. Nhưng lúc đó mình cặm cụi 1 thân 1 mình ngày 16h cứ bám riết google chẳng tìm được ai chỉ bảo. Đến tháng thư 6 tìm hiểu nhớ không nhầm thì thu nhập lúc đó 1 ngày kiếm được 20$ mình lấy mốc cao nhất thời đó thôi. Không nói giai đoạn mà nhìn acc cả ngày chăng ai down 1 nhát nữa nhưng mà cứ nghĩ cứ đi rồi sẽ đến. Rồi thời gian sau trả qua thăng trầm không làm nữa do nhiều vấn đề đi làm 1 vài công ty trong và ngoài nước. nhưng mình cũng hay đọc bài các bạn trong diễn đàn. Mình được biết thời gian này PTU cực kì khó khăn và vất vả hơn xưa nhiều ! Các host thì scam hoặc trả thấp, người chơi ptu nhiều. các web các diễn dàn rank cao thì đã có những thành viên lão làng post. Điều này là vấn đề cực kì khó khăn cho newbie. Nhưng mình nghĩ không vì thế mà các bạn nản lòng sẽ còn nhiều cách để các bạn vượt qua đây là giai đoạn khó khăn chung. Mình luôn có 1 câu hỏi đặt ra khi làm PTU là " ta phải post gì ? post như thế nào ? và post ở đâu ? " Khi giải quyết được câu hỏi này thì chắc newbie co thể thành Pro. Đây là lần đầu tiên mình viết bài để chia sẻ ! mong các bạn dừng nén gạch có gì không đúng hoặc thiếu sót mong các bạn cótheerr bổ sung ! Xin cám ơn đã đọc !!!

chỉ nói vậy thôi hã , hok chia sẽ gì thêm à :T

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week