Waiting for Answer Vấn đề bị CA triệu tập liên quan đến bác account_vietmaker

Status
Not open for further replies.
tất nhiên là không ký ... .. tốt nhất cảm thấy ko cần thiết thì ko lên .. vụ này nó mời danh sách rất là nhiều .. !
mà sao kì vậy bạn nhỉ,có 1 người mà của mình là nguyễn việt cường,còn của bạn lại là nguyễn việt hùng.>"<

mà sao kì vậy bạn nhỉ,có 1 người mà của mình là nguyễn việt cường,còn của bạn lại là nguyễn việt hùng.>"<

thằng này nó dùng cả 2 tk ./.... 1 tk ảo .. tài khoản chính .. nhé ...

Ông shoplr này mua bán vs tỷ giá rất tốt nên mới dc nhiều ng tìm tới. Bây h lại thành ra thế này cũng tội nhỉ? Mà hình như site của ổng auto EAB mà mình ko xài nên ko gd, chỉ có sell ít PM qua VCB cho lão mà ko biết h có bị mời ko đây.

vậy lúc nó bắt bạn kí tên thì bạn từ chối thế nào để không kí vậy bạn.

tôi đã khai xong ký gì nữa ... tôi ko biết gì nó . khi nào có = chứng thì cứ tới nhà bắt tôi . còn không tôi không ký !

review chuyến công tác chiều nay:
2h: 2 bố con ở nhà bắt dầu khởi hanh
3h: đến công an tỉnh Nam Định
bố chờ ở dưới p đợi ko dc lên cùng mình bị 1 anh xuống dẫn lên tầng 3 trên đó có mấy anh đang trực săn và vào vấn đề luôn, lấy lời khai được 1 lúc thì , mấy anh đó nói vs nhau bảo vụ này phải để chú Đường giải quyết (ông này làm phó phòng công an tỉnh).
Mình bắt dầu lo lo. ông ý bảo mày phải khai thật hết ko thì sẽ ảnh hưởng cả cuộc đời mày -- vâng có gì cháu khai hết ạ :((
3h30p: viết tường trình về việc sử dụng liberty và các giao dịch liên quan
khai hết tên tuổi ngày sinh nghề nghiệp chỗ ở hiện tại.biết đên lr từ đâu mua bán lr ở đâu. ai giới thiệu. các hình thức giao dịch. mối quan hệ với shoplr.vn và nguyễn việt cường là như thế nào . giao dịch trong khoảng thời gian nào số lượng tiền, mục đích làm gì .
4h. viết xong bắt đầu bị thẩm vấn hỏi lung tung rất nhiều vấn đề , và mình khai hết và ký tên được thả về .
chốt: chiều nay mình đã khai hết ngày trước đứa nào nhờ mình mua vip72 hộ qua lr thì chuẩn bị tâm lý lên đồn nhé :)))))

review chuyến công tác chiều nay:
2h: 2 bố con ở nhà bắt dầu khởi hanh
3h: đến công an tỉnh Nam Định
bố chờ ở dưới p đợi ko dc lên cùng mình bị 1 anh xuống dẫn lên tầng 3 trên đó có mấy anh đang trực săn và vào vấn đề luôn, lấy lời khai được 1 lúc thì , mấy anh đó nói vs nhau bảo vụ này phải để chú Đường giải quyết (ông này làm phó phòng công an tỉnh).
Mình bắt dầu lo lo. ông ý bảo mày phải khai thật hết ko thì sẽ ảnh hưởng cả cuộc đời mày -- vâng có gì cháu khai hết ạ :((
3h30p: viết tường trình về việc sử dụng liberty và các giao dịch liên quan
khai hết tên tuổi ngày sinh nghề nghiệp chỗ ở hiện tại.biết đên lr từ đâu mua bán lr ở đâu. ai giới thiệu. các hình thức giao dịch. mối quan hệ với shoplr.vn và nguyễn việt cường là như thế nào . giao dịch trong khoảng thời gian nào số lượng tiền, mục đích làm gì .
4h. viết xong bắt đầu bị thẩm vấn hỏi lung tung rất nhiều vấn đề , và mình khai hết và ký tên được thả về .
chốt: chiều nay mình đã khai hết ngày trước đứa nào nhờ mình mua vip72 hộ qua lr thì chuẩn tiền qua dưa góp đi

Các bạn bị mời lên đừng lo, các bạn bị mời lên vì 1 số vấn đề bên shoplr thôi theo mình biết shoplr mua bán qua lại rất nhiều với 1 số Site UG phải nói là rất nhiều LR bên các site UG thông qua bác ấy vì vây các bạn bị CA gọi lên vì các bạn có 1 gd lớn liên quan đến site của bác ấy nên mới bị gọi lên, nếu bạn là ăn tiền sạch nguồn sạch có thể chứng minh thì sẽ ko sao cả, vì thế nếu làm ăn đàng hoàng thì ko có gì phải lo cả, hiện tại pháp luật Vn chưa quy định rỏ ràng về tiền ảo nên ko xem nó làm phạm pháp, chỉ phạm pháp nếu nguồn tiền ảo đó của bạn là nguồn tiền bẩn và rửa nó ra $ thật thì mới sợ chứ ngoài ra thì đừng lo, CA hỏi gì chứ trả lời bình thường Chủ yếu họ chỉ hỏi Nguồn tiền thôi, nếu nguồn tiền bạn ko phải bên UG thì bạn có thể yên tâm, và ngược lại nha .

trời bạn hieu0291 tường thuật lại làm mình run quá xá. Nhưng mà khoảng thời gian giao dịch và số lượng tiền thì làm sao nhớ được đây không biết nữa.

Các bạn bị mời lên đừng lo, các bạn bị mời lên vì 1 số vấn đề bên shoplr thôi theo mình biết shoplr mua bán qua lại rất nhiều với 1 số Site UG phải nói là rất nhiều LR bên các site UG thông qua bác ấy vì vây các bạn bị CA gọi lên vì các bạn có 1 gd lớn liên quan đến site của bác ấy nên mới bị gọi lên, nếu bạn là ăn tiền sạch nguồn sạch có thể chứng minh thì sẽ ko sao cả, vì thế nếu làm ăn đàng hoàng thì ko có gì phải lo cả, hiện tại pháp luật Vn chưa quy định rỏ ràng về tiền ảo nên ko xem nó làm phạm pháp, chỉ phạm pháp nếu nguồn tiền ảo đó của bạn là nguồn tiền bẩn và rửa nó ra $ thật thì mới sợ chứ ngoài ra thì đừng lo, CA hỏi gì chứ trả lời bình thường Chủ yếu họ chỉ hỏi Nguồn tiền thôi, nếu nguồn tiền bạn ko phải bên UG thì bạn có thể yên tâm, và ngược lại nha .

bác là công an vào cho bọn em lời khuyên phải không ạ? :oops:

tất nhiên là không ký ... .. tốt nhất cảm thấy ko cần thiết thì ko lên .. vụ này nó mời danh sách rất là nhiều .. !
bạn này xúi dại quá nếu ko có vấn đề gì ko việc gì phải tránh cả lở lằng nhằng về sau sẽ ảnh hưởng nhiều đến mình, nguồn mình có thể chứng minh được và ko phải nguồn bẩn thì đừng ngại gì cả .
Đúng là nó có mời rất nhiều nhưng nó mời theo từng khu vực chưa chắc ở khu vực đó có nhiều người, nếu có vài 3 người thì mình ko lên nó biết ngay

trời bạn hieu0291 tường thuật lại làm mình run quá xá. Nhưng mà khoảng thời gian giao dịch và số lượng tiền thì làm sao nhớ được đây không biết nữa.
bạn lo cái gì mà lo, nếu gd SLL thì theo mình nghĩ nguồn tiền bạn bạn phải biết nó từ đâu ra chứ, ko lẻ bạn có số tiền đó từ đâu bạn cũng ko rỏ hay sao, nếu bạn cứ thế thì mình bảo đảm sẽ có chuyện ko hay sẽ diễn ra với bạn, cứ khai bình thường như mình nói . Nguồn từ đâu là được . còn nếu bị hỏi gd thời gian nào nếu bạn ko nhớ rỏ thì hãy nêu ra 1 khoản TG dài, ví dụ từ tháng 3 đến tháng 5 gì đó sau đó nói là vì gd lung tung nên ko nhớ rỏ ngày tháng và lâu quá rồi, cái này bên CA họ nắm rồi hỏi lại chủ yếu xác minh bạn khai thế nào thôi, bạn đừng lo nếu nguồn tiền bạn ko vấn đề gì cả, bạn càng lo thì khi lên trả lời càng rối ra sẽ ko tốt đâu .

P/S : 1 số bạn cứ nghĩ là vì dính đến MMO mà bị mời lên, mình thưa lại là vì thế này, những người bị mời lên đa số là có gd nhận hoặc chuyển tiền vào 2 tài khoản của ông kia, và ông đó có thể nói là 1 ex đước khá nhiều mem UG tin dùng đến vì thế khi 1 số mem UG bị bắt bị truy số tk gd rửa tiền thì truy ra số tk ông ta vì vậy từ đây bên CA truy tiếp ra những số tk những người có gd nhiều với ông ta để gọi lên hỏi chủ yếu hỏi xem nguồn tiền bạn có từ đâu mà thôi . Vì thế ko dính dán gì đến UG thì cứ yên tâm, gần tết rồi đừng lo nhiều quá cứ vui lên đi :D

bạn lo cái gì mà lo, nếu gd SLL thì theo mình nghĩ nguồn tiền bạn bạn phải biết nó từ đâu ra chứ, ko lẻ bạn có số tiền đó từ đâu bạn cũng ko rỏ hay sao, nếu bạn cứ thế thì mình bảo đảm sẽ có chuyện ko hay sẽ diễn ra với bạn, cứ khai bình thường như mình nói . Nguồn từ đâu là được . còn nếu bị hỏi gd thời gian nào nếu bạn ko nhớ rỏ thì hãy nêu ra 1 khoản TG dài, ví dụ từ tháng 3 đến tháng 5 gì đó sau đó nói là vì gd lung tung nên ko nhớ rỏ ngày tháng và lâu quá rồi, cái này bên CA họ nắm rồi hỏi lại chủ yếu xác minh bạn khai thế nào thôi, bạn đừng lo nếu nguồn tiền bạn ko vấn đề gì cả, bạn càng lo thì khi lên trả lời càng rối ra sẽ ko tốt đâu .
uk cảm ơn bạn,mà các bác ấy cũng đâu có kiểm tra được chính xác nguồn tiền bạn nhỉ,mình chỉ cần trả lời đúng với công việc hiện tại như gõ captcha,offer hoặc invest thì chắc sẽ ko có vấn đề gì.

:D gõ captcha ra lr gd cũng nhiều trên site đó ko biết có dính ko nữa
có khi nào ca seach google ra thấy kêu captcha là giúp hack hiết nó bắt bỏ tù ko đây

uk cảm ơn bạn,mà các bác ấy cũng đâu có kiểm tra được chính xác nguồn tiền bạn nhỉ,mình chỉ cần trả lời đúng với công việc hiện tại như gõ captcha,offer hoặc invest thì chắc sẽ ko có vấn đề gì.
LR hiện tại đã die rồi nên việc truy ra nguồn LR rất khó vì thế sẽ ko bị truy kỹ càng đâu, nhưng trả lời thì phải trả lời hợp lý 1 tí chứ gd mấy K$ mà khai captcha thì bạn nên xác định đi . offer thì ko có pay LR chỉ có Invest thôi . Nhưng mà nếu bạn làm cái gì ra nguồn tiền đó thì cứ khai thật ra . nếu dính đến nguồn bẩn thì ngay từ bây giờ bạn hãy chuẩn bị xóa hết các dấu tích còn lại đi, và chuẩn bị 1 bài diễn trình 9 xác vào . ví dụ Invest kiếm site nào pay bằng LR mà đã die rồi ấy để dự phòng sau này còn khai :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week