Help Vấn đề crack tool mmo

Đừng có tuyên bố thế có thằng nó crack giờ đấy :D
Theo mình biết thì xrumer ở Vn chỉ mới có vài người xài chùa dc nó qua đường trick-fake info thôi chứ chưa crack hoàn toàn để public được đâu bạn.

Theo mình biết thì xrumer ở Vn chỉ mới có vài người xài chùa dc nó qua đường trick-fake info thôi chứ chưa crack hoàn toàn để public được đâu bạn.
Mình Nghĩ VN có Rất Nhiều Pro về RE do họ ko quan tâm với họ ko có thời gian thôi :D. Bro nghe đến mấy ôg như rongchaua hay kiennowar chưa :D

Crack tool chỉ khổ cho newbie không có tool ngon dùng nữa thôi. Newbie cứ đâm đầu vào ham rẻ mà đánh mất đi cơ hội có tôl ngon sau này :D. Chứ mấy pro ngta có tool private hết rồi.

Mình Nghĩ VN có Rất Nhiều Pro về RE do họ ko quan tâm với họ ko có thời gian thôi :D. Bro nghe đến mấy ôg như rongchaua hay kiennowar chưa :D
anh rongchaua ai viết .net chả biết mấy cái trick của ổng
, còn anh tqn bên hva nữa, đầy ra, mấy ông này thì tiền là lá me. Ý mình thì những người có thể thì họ ko có nhu cầu, Còn những người có nhu cầu thì...

Nhưng có cách khác nữa là các pro code bán tool giá mềm thôi thì có nhiều người sẽ mua bản xịn mà ko mua bản crack. Cái này cũng giống như viết diệt virus hay window thôi, đắt quá là sẽ có người crack để đem bán và có người mua bản crack đó.
mình đồng ý với ý kiến của bạn này
- nếu mà tool giá rẻ thi ngta đi mua chính chủ ai mà đi mua hàng crack
- mong mấy codder suy ngĩ hướng này
- giá rẻ nhưng bán số nhièu
- khi tool rẻ mạc mấy theg crack nó cũng không rãnh mà ngồi dịch code cho đâu đầu
- khi bán được mấy bạc lẻ
- ai thấy mình nói đúng like cái ^^
like 2 ý kiến này. vote sell rẻ rẻ ae hưởng sái ke ke

anh rongchaua ai viết .net chả biết mấy cái trick của ổng
, còn anh tqn bên hva nữa, đầy ra, mấy ông này thì tiền là lá me. Ý mình thì những người có thể thì họ ko có nhu cầu, Còn những người có nhu cầu thì...
Đời nó là vậy br ơi :D Những người có nhu cầu thươgn ko thể làm đc :D

note lại đọc comment

mà theo em ngĩ mấy bác codder mà làm offer chắc tín tiền trăm triệu quá
tại gi có hành động lặp đi làm lại
thi đúng ngề codder
:D dễ thì giàu hết rồi. làm trăm tr thì dễ. pay đc trăm tr hay ko mới nói :D

Vấn đề này thì anh em coder thế hệ x1 x2 mmo ở Sài Gòn cũng cà phê mấy lần bàn luận rồi. Đã viết tool bán thì chắc chắn trước sau cũng sẽ bị crack, vì hễ là tool chạy trên nền win thì 90% đều có thể debug ra hết (chưa tính đến các coder c# chưa có kinh nghiệm thì tool còn có thể decompile ra luôn). Ở đây chả có pro gì hết, nếu pro thì người ta chỉ rce virus, hoặc các soft nổi tiếng thế giới để khẳng định đẳng cấp. Còn crack tool Việt đem bán thì.... Các giải pháp đưa ra:
  • Bán tool thật rẻ để người dùng ủng hộ => ko khả thi. VD: tool captcha ngày xưa của mình, 5 tool 5 dự án, 3 coder phát triển, bán với giá 0.5/1 tháng/all tool. Thế mà bọn diendancracker nó crack rồi pub xong còn gợi ý bảo kê 100$/1 tháng, nhớ ko lầm thì là thằng longvu cc gì đấy, nhà nó ở SG luôn, hẹn gặp mặt nhậu chơi thì ko dám ra, đàn ông vl luôn
    . Mà người dùng trên mmo thì sao? Thì xài crack chứ sao.
  • Làm 2 bản tool, 1 bản free cho tất cả các người dùng cơ bản và 1 bản pro để bán. Cũng bị crack, nguyên nhân là có vài thánh đem bản pro đã được crack mang qua nước người bán với giá gấp 2 gấp 3 lần bản gốc. Kền kền everywhere. VD: tool smart boot traffic của anh Phương
  • Tạo nhóm private rồi bán. Vẫn bị crack, nhiều thằng khá bựa, sẵn sàng bỏ tiền ra mua, tham giam nhóm như đúng rồi, hứa này hứa nọ, xong lấy soft đi nhờ crack xong share lung tung...cho vui. VD: tool smart boot traffic của anh Phương @VinaCaptcha, làm ổng nản 1 thời gian. Nói thật cái tool đó mmo này nếu bằng thực lực chưa chắc có trên 3 người đủ trình code ra nó, quan trọng hơn là nó mở đầu cho xu hướng macro của mmo VN, thế mà người dùng đéll biết giữ.
  • Chỉ share cho bạn xài chơi, dkm cũng bị crack, như tool ssh pro private bản cuối cùng của mình, share cho có 4 người, lúc đó mmo chỉ có tool của nhóm gì đó tên shellbox, với tool của mình, share cho 4 người trên mmo xài chơi, thế éo nào mấy hôm sau bên diễn đàn paidto..cl gì đấy, thằng admin nó crack xong share cho mem, còn để logo diễn đàn tuyên bố là nó code. Nản ko phát triển nổi luôn, đến giờ mình vẫn xài tool mình tới ver 3.x, tất nhiên là chả dại mà share cho ai.
Kết quả cuối cùng thì 1 vài anh em đã bỏ hẳn code tool bán cho dân mmo, chỉ làm tool tự xài, 1 vài anh em vẫn còn hoạt động nhưng nói đến bán tool thì họ vẫn còn ám ảnh và ko public rất nhiều tool bá đạo. Coder có buồn thì buồn thật, các bạn cứ tưởng tượng tool là vợ ấy, bỏ bao nhiêu đêm bạc cả tóc mới ra được cái tool tâm huyết, pub lên xong nhìn bọn nó mang vợ mình ra trao tay, còn cười cợt chọc phá, hỏi ai có tâm làm tiếp? Nhưng buồn 1 thời gian thôi, vì coder có thể tự code tool tự chơi mmo, đó là 1 lợi thế mà tiền khó mua được, còn người dùng? Tham cái lợi trước mắt, nhưng sẽ ko bao giờ được tiếp cận những tool ngon cho những dự án ngon về sau. Dân nước ngoài có câu hack to learn not learn to hack, còn dân cracker Vn thì learn to crack and crack to sell

@ckv2015 @Decerte đây là lí do khi nói chuyện với 2 thím về dự án exo, câu đầu tiên mình nhắc tới tool luôn luôn là KHÔNG BÁN & KHÔNG SHARE rồi chứ? Các thím cũng hiểu và đừng trách mình, thà giấu như mèo giấu sh!t tới chết mang theo còn hơn.

Like từ câu đầu tới câu cuối, like không sót dấu phẩy. Đặc biệt là những đoạn cuối.

Bởi vậy con đường mmo càng ngày càng khó khăn vs vấn nạn này o_O

@Decerte đây là lí do khi nói chuyện với 2 thím về dự án exo, câu đầu tiên mình nhắc tới tool luôn luôn là KHÔNG BÁN & KHÔNG SHARE rồi chứ? Các thím cũng hiểu và đừng trách mình, thà giấu như mèo giấu sh!t tới chết mang theo còn hơn.

lol , trao đổi với thím cảm ơn còn ko hết , trách cứ cái gì chứ ?

bổ sung thêm tí là khổ thêm cả những người có nhu cầu cần code tool nữa , coder lên núi ở ẩn hết , cần code cái tool cùi cùi mà ko có ai code giúp =.=

"*** hài lòng lắm về thằng quang vũ vì cái vụ click avazu , hỏi thẳng nó thì nó bảo *** biết , trong khi nó biết nó lại share với thằng khác"
cái này là sao nhi, tool click của quang vũ click dc avazu tăng unique click đc ko bạn

"*** hài lòng lắm về thằng quang vũ vì cái vụ click avazu , hỏi thẳng nó thì nó bảo *** biết , trong khi nó biết nó lại share với thằng khác"
cái này là sao nhi, tool click của quang vũ click dc avazu tăng unique click đc ko bạn
Vấn đề với quang vũ có chút hiểu lầm thôi .

Vẫn chưa có giải pháp hợp lý cho bọn cracker đem tool đi bán :(

Thật ra có người mua thì mới có người bán. Có người muốn mua tool giá rẻ ắt hẳn có nhu cầu crack cao. Tiên trách kỉ, hậu trách nhân.

Bản thân mình cũng là coder nhưng bị chơi xấu thì mình phải chơi lại thôi chứ sao. Đó là lí do mình học cả code lẫn RE :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,516
174,800
Latest member
SUPPORTED

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week