Help Vấn đề Wordpress và Joomla , nên chọn cái nào cho lâu dài ?

thieny6789

Newbie
Reactions
9
MR
0.000
Cho mình hỏi về vấn đề wordpress . . . về lâu dài thì Wordpress và Joomla , cái nào giúp mình dễ SEO hơn , add các quảng cáo và liên kết site và các tính năng khác , có phải Joomla có nhiều tính năng hơn k ? hay sao . . . Mình chưa dùng Wordpress . Nghe mọi người nói Wordpress đơn giản dễ sử dụng hơn và có auto post Wordpress .

wordpress plugin 1 tá dễ sài
dễ cài dễ sài seo mạnh themes nhiều

Tại vì các gà quen xài wordpress. Bởi vì nó dễ dùng. Xài Joomla ngon hơn mua host của thằng Siteground hoặc Hostgator

---------- Post added at 07:53 AM ---------- Previous post was at 07:50 AM ----------

Joomla free plugin,component 1 đóng, template dow ko hết.

wp mạnh về SEO vì nó co các meta Tag rất hay và bài viết trình bày thân thiện cho cỗ máy tìm kiếm Joomla cũng tuơng tự có nhiều module hỗ trợ nhưng các webmaster thường hay chọn WP mỗi cái đều có lợi thế riêng tùy từng người chọn để dùng

Tại vì các gà quen xài wordpress. Bởi vì nó dễ dùng. Xài Joomla ngon hơn mua host của thằng Siteground hoặc Hostgator

---------- Post added at 07:53 AM ---------- Previous post was at 07:50 AM ----------

Bác này ý kiến có phần chủ quan. Mình là một blogger và không phủ nhận Joomla là một mã nguồn làm site new tốt. Nhưng bạn cũng ko nên có cái nhìn thiếu khách quan với WP. Kiểu so sánh của bác như lấy IP so sánh với Nokia vậy :D. Joomla khó dùng với newbies, wp là sự lựa chọn tốt nhất, có thể họ "gà" nhưng theo mình đó là sự lựa chọn đúng. Rất nhiều pro giỏi code cũng sử dụng wordpress để làm blog đó thôi.
THeo mình : làm blog ptu thì wordpress là sự lựa chọn số ̣̣̣̣̣̣1 sau đó là DLE. Quan trọng là cách seo và môt phần nào đó dựa vào sự chăm chỉ siêng năng của bạn.

Bác này ý kiến có phần chủ quan. Mình là một blogger và không phủ nhận Joomla là một mã nguồn làm site new tốt. Nhưng bạn cũng ko nên có cái nhìn thiếu khách quan với WP. Kiểu so sánh của bác như lấy IP so sánh với Nokia vậy :D. Joomla khó dùng với newbies, wp là sự lựa chọn tốt nhất, có thể họ "gà" nhưng theo mình đó là sự lựa chọn đúng. Rất nhiều pro giỏi code cũng sử dụng wordpress để làm blog đó thôi.
THeo mình : làm blog ptu thì wordpress là sự lựa chọn số ̣̣̣̣̣̣1 sau đó là DLE. Quan trọng là cách seo và môt phần nào đó dựa vào sự chăm chỉ siêng năng của bạn.

Thế có Blogger thì thế nào nhỉ? Đỡ tốn host, không lo bị DDOs

Blogger SEO kém, ko có nhiều option bạn à :)
Ko biết trang này dùng mã nguồn nào nhỉ ;)

Blogger không phải là seo không tốt. Nhiều blog sử dụng dịch vụ blog free của google ̣̣̣ mà vẫn seo ầm ầm ra đó.
Cái trang của bạn đưa chắc là code tự chế :D

Bên hội mình có auto post WP cho nên mới hỏi mọi người ý kiến , mình cũng thấy nhiều host WP rồi , nhưng mình nghĩ lại nếu làm lâu dài thì chơi Joomla cho nó ngon , nói về giao diện trước mắt là mình thấy đẹp hơn rồi , còn các tính năng sau này nữa chưa biết nhưng sẽ chế code , hihi .

Blogger không phải là seo không tốt. Nhiều blog sử dụng dịch vụ blog free của google ̣̣̣ mà vẫn seo ầm ầm ra đó.
Cái trang của bạn đưa chắc là code tự chế :D
Đúng rồi blogger SEO cực tốt lại free ;))

Thì tui đã nói là WP dễ xài mà. còn muốn free hoàn toàn dùng blogspot thôi.

bạn chắc chắn sài hết chức năng của wp không? :D

Hên xui :binhsua10: Mình chưa hề đụng chạm vào WP ngoại trừ vào site người khác :binhsua21: Nhưng mấy người bạn mình khuyên nên dùng Joomla . Thế thôi :binhsua139: Và bây giờ mình thấy rằng mình đã có hướng đi riêng . Cái gì khó chơi thì mình sẽ có sự khác biệt hơn . Cảm ơn các bạn đã góp ý kiến . Hihi:binhsua139:

Hên xui :binhsua10: Mình chưa hề đụng chạm vào WP ngoại trừ vào site người khác :binhsua21: Nhưng mấy người bạn mình khuyên nên dùng Joomla . Thế thôi :binhsua139: Và bây giờ mình thấy rằng mình đã có hướng đi riêng . Cái gì khó chơi thì mình sẽ có sự khác biệt hơn . Cảm ơn các bạn đã góp ý kiến . Hihi:binhsua139:
Đúng rồi từ từ sẽ thích Joomla thôi. Nếu ko thích Joomla thì bạn code aspx hoặc jsp cũng được.

Không biết bác pro Joomla cỡ nào chứ gà Wordpress thì cỡ này thôi tin công nghệ

làm site thì có 2 dạng . dạng mới bắt đầu làm thì cứ chú trọng vào cái giao diện , dạng Pro rồi thì ko cần giao diện đẹp hay xấu miễn sao là hiệu quả ( $ thu về nhiều )
Mình cũng từng tốn rất nhiều time để tìm hiểu các loại mã nguồn . Blogspot , Joomla , DLE , VBB , Nhưng rồi cuối cùng cập bến WP và nhận ra rằng thằng này "hiệu quả" nhất . Vì nó có quá nhiều người dùng trong thế giới mã nguồn mở nên đương nhiên các plugin dành cho nó cũng rất nhiều <== ý kiến cá nhân thôi, các Pro cứ chém nhé :)

mấy bác cho hỏi wp nghe nói có cái thay links nếu hosting đang chơi bị die mình chuyển link qua hosting khác lẹ lắm hả

em có cái thema pót wp có ngon ko mấy bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week