Spotlight Về việc admin offer không trung thực về rate trên net

KhucThuyDu

Banned
Reactions
283
MR
0.000
Mình muốn lập cái poll mà cùi bắp quá nên thui hỏi trực tiếp luôn, các bạn nghĩ như thế nào về việc một số admin khi tuyển mem thì nói rate khá cao nhưng khi mem nhận site mới biết (hoặc có khi cũng chẳng biết) rằng rate thấp hơn lời admin nói nhiều.
Ví dụ có admin nọ tuyển mem radium daily rate 3-7 nhưng thực chất trên site chỉ có 2-8.
Nếu là mem bạn sẽ:

1.Không biết mức point của từng rate nên kệ.
2.Chịu thôi,làm thuê có site chiến tốt là OK rồi.
3.Ko trung thực ngay từ đầu này thì thể nào cũng tìm mọi cách ăn chặn của mem. Né xa thể loại "ăn bẩn" này
4.Ý kiến khác

Last edited by a moderator:
Bạn có thấy khi bạn đi mua chai nước ngọt hay bao thuốc lá ở ngoài tạp hóa người ta có đề giá rằng tôi nhập món hàng này bao tiền và bán cho bạn bao tiền bao giờ không ? .

Bạn có thấy khi bạn đi mua chai nước ngọt hay bao thuốc lá ở ngoài tạp hóa người ta có đề giá rằng tôi nhập món hàng này bao tiền và bán cho bạn bao tiền bao giờ không ? .
có liên quan gì đến 2pic ko nhi? :m190:

Mình ko hiểu bạn đang muốn nói lên điều gì :D
Ở đây mình chỉ bàn tới việc rate trên site đã bị ăn bớt so với những gì admin quảng cáo khi tuyển mem.
Mình coi đó là gian lận, nói 1 đằng làm 1 nẻo.
Rate bị gian lận hay ko thì mem có thể biết, có thể chưa biết, nhưng bản chất gian lận vẫn là gian lận bạn ạ

Last edited by a moderator:
Nhiều khi Gross amount và Net amount nữa bác, khác nhau đi nhiều đó

Um lâu lâu off nó cũng tăng hoặc hạ point mà.
Nhưng mình nghĩ so sánh 2 site cùng rate 3-7 mà chênh nhau tới 10 point thì chỉ nghĩ đc là site thấp hơn kia có vấn đề về rate

- - - Updated - - -

Tiện chia sẻ luôn. Cái vụ "rate ảo" này ai làm thuê cho admin VN gặp cũng ko ít.
Trước mình có làm radium cho admin A, rate 3-7 với radium là khá ổn, khi admin cảm thấy cần phải thay đổi thì hạ rate, cũng có thông báo cho mem. Dù thu nhập giảm thì ít ra mình cũng ko cảm thấy bị lừa và vui vẻ làm:p

Um lâu lâu off nó cũng tăng hoặc hạ point mà.
Nhưng mình nghĩ so sánh 2 site cùng rate 3-7 mà chênh nhau tới 10 point thì chỉ nghĩ đc là site thấp hơn kia có vấn đề về rate

- - - Updated - - -

Tiện chia sẻ luôn. Cái vụ "rate ảo" này ai làm thuê cho admin VN gặp cũng ko ít.
Trước mình có làm radium cho admin A, rate 3-7 với radium là khá ổn, khi admin cảm thấy cần phải thay đổi thì hạ rate, cũng có thông báo cho mem. Dù thu nhập giảm thì ít ra mình cũng ko cảm thấy bị lừa và vui vẻ làm:p
Trước mình làm radium, cài đặt trên network tỷ lệ là 40% nhưng chọn chế độ Net amount thì điểm nó tương đương với 30% khi chọn chế độ Gross amount.
Nhiều lúc net nó cũng thay đổi nữa. Có net còn phân biệt acc point cao, acc point thấp.
Nói chung nếu thấy point ok thì chiến, không thì nghỉ , suy nghĩ làm gì nhiều :D

Thật ra Rate cao hay thấp quyết định số lượng khi tuyển Member, điều đầu tiên khi nhận được Rule các Member nên vồ Site test rate xem Rate có đúng như Admin nói hay không rồi mới quyết định làm việc. Và trong khi làm nếu thấy rate giảm bất thường nên pm Admin site để hỏi lý do, nếu lý do đưa ra các bạn thấy hợp lý thì tiếp tục, còn ko thì nộp acc để được pay rùi uot .

Tất cả mọi sự quyết định làm hay không đều bạn khi nhận Rule.:binhsua163:

Tức là giống như mấy bà ngoài chợ "Thôi tối rồi, e bán vốn luôn, bán lẹ cho hết rồi về..", có chắc đó là giá vốn chưa?
Như vậy là gian lận là chuyện thường ngày như ở chợ rùi ?!:m017:
Với rate 3-7 thì mem chỉ đc 3 phần mà admin hưởng tới 7 phần rùi, vậy mà còn nỡ ăn gian thêm cho nó thành 2-8. Gian thương khắp nơi :binhsua09:

Vấn đề này rất rất là quan trọng, quyết định là ở mem. Nhiều khi hạ point mà mem làm gì được biết. Rate thì admin nói sao nghe vậy, có thể admin đã ăn rate trong point thì sao?

Mình muốn lập cái poll mà cùi bắp quá nên thui hỏi trực tiếp luôn, các bạn nghĩ như thế nào về việc một số admin khi tuyển mem thì nói rate khá cao nhưng khi mem nhận site mới biết (hoặc có khi cũng chẳng biết) rằng rate thấp hơn lời admin nói nhiều.
Ví dụ có admin nọ tuyển mem radium daily rate 3-7 nhưng thực chất trên site chỉ có 2-8.
Nếu là mem bạn sẽ:

1.Không biết mức point của từng rate nên kệ.
2.Chịu thôi,làm thuê có site chiến tốt là OK rồi.
3.Ko trung thực ngay từ đầu này thì thể nào cũng tìm mọi cách ăn chặn của mem. Né xa thể loại "ăn bẩn" này
4.Ý kiến khác

cứ thử làm admin rồi sẽ biết tại sao phải để như vậy :binhsua04:

Thứ nhất: Vì một lý do nào đó trong lúc làm việc admin cũng có thể sẽ thay đổi, tăng hoặc giảm rate sao cho phù hợp.
Thứ hai: Bạn làm thấy số point trên site (trên net) chấp nhận được với công sức bỏ ra cày kéo thì vui vẻ làm việc thôi, chứ đâu admin nào bắt ép đc bạn phải làm.
Thứ ba: Giờ site 0ff và admin cũng khá nhiều vì vậy cũng có rất nhiều sự lựa chọn cho bạn. Hoặc bạn có thể reg 1 site chiến với rate 100% k sợ ai qua mặt =))

Thứ nhất: Vì một lý do nào đó trong lúc làm việc admin cũng có thể sẽ thay đổi, tăng hoặc giảm rate sao cho phù hợp.
Thứ hai: Bạn làm thấy số point trên site (trên net) chấp nhận được với công sức bỏ ra cày kéo thì vui vẻ làm việc thôi, chứ đâu admin nào bắt ép đc bạn phải làm.
Thứ ba: Giờ site 0ff và admin cũng khá nhiều vì vậy cũng có rất nhiều sự lựa chọn cho bạn. Hoặc bạn có thể reg 1 site chiến với rate 100% k sợ ai qua mặt =))

Ừ thì,... hầu như ai cũng có thể nghĩ đc như vậy. Ngay như hanhyes nói thì admin cũng có mấy kieeur tính rate nữa cơ mà :binhsua15:
Mình cũng ko nghĩ sẽ thay đổi đc cái gì, coi như chuyện phiếm trong lúc sock chạy đua với rùa đi:binhsua07:

bạn cứ thử làm admin rùi sẽ hiểu thôi :binhsua172:
chứ đừng chỉ muốn làm mem chét choắc rùi kêu rate này rate nọ
thích thì làm ko thích thì thôi :binhsua39:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,466
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week