Về việc phe phái trên diễn đàn và việc của Nono

Status
Not open for further replies.

anhhungvole

Banned
Reactions
311
MR
0.000
Về vấn đề thái độ: cái này thì là do cách cư xử của cả 2 bên. Nếu Nono làm tốt thì ko có lí nào người ta lại xúc phạm bạn. Mình thấy người ta bảo có pm bạn mình ko nhận đc phản hồi nên bức xúc. Về việc này 2 bạn có thể pm nhau làm rõ và nếu ai sai thì nên có lời xin lỗi đúng mực

Về vấn đề tiền bạc: Tiền bạc thì phải rõ ràng. Ko thể vì lí do thái độ mà "QUỴT" tiền của người ta đc. Làm vậy bạn ko khác gì những đứa SCAM khác. Người ta có thể hiểu sang hướng bạn chọc tức chủ topic rồi lấy lí do bị chửi để QUỴT tiền vì con số >250$ là khá lớn.

Còn về việc SCAMMER (hoặc 1 lí do nào đó bị ban nick) nhưng xài nick clone hoặc mượn nick xài . Và vẫn hoạt động lại bình thường ở forum thì mình thấy rất vô lý. Mình chắc chắn dù bị ban nick Nono thì bạn vẫn có thể mượn nick của nhiều người khác và hoạt động bình thường trên forum này.

Mình lên chatbox để nói chuyện với Nono và nhận ra việc QUỴT tiền và bị ban nick này ko hề ảnh hưởng gì đến người có nick là Nono này cả. Vẫn rất nhiều người cho là " ĐÓ LÀ VIỆC LÀM ĐÚNG" . Thật ko hiểu nổi giữa SCAMMER và QUỴT TIỀN nó khác nhau ở điểm nào.

1 số người ủng hộ QUỴT tiền trên chatbox: trungcoi, Trung_PeTer, ...... ( có thể dễ dàng nhận ra là mấy người này làm việc cho Nono nên có quan hệ lợi ích)

Trước giờ tiền mà bỗng dưng nhận đc mà có người nên hỏi thì ai tốt thì trả lại, ai ko trả thì là SCAMMER. Chắc vụ này cũng ko có gì khác

- - - Updated - - -

Status đó tôi để lâu rồi. từ lúc mà tôi xích mích với Nono.
Đó là ngày 12/3/2013.
Chứ kể từ đó giờ tôi chưa để điều đó

Bạn có cần xem log chat đã đổi paypal ko :) . Cái này chắc do thèng Sam nó chưa kịp update thông tin cho con Lia

Ở đây là rõ luôn là Nono có liên quan đến việc trực tiếp SCAM của người ta vì người ta nói đã đổi paypal rồi

Toàn cảnh vụ chia chác sau khi "SCAM đc"
(đến đây thì mình hết ý kiến, các bạn tự cảm nhận :) )

Last edited by a moderator:
với newbie thì đó chưa hẳn coi đó là 1 nơi chém gió đâu vì cái sb nó ở MMO4ME chứ ko phải VOZ
Ý nghĩa ChatBox từ ngày đầu thành lập forum thì là dành để support cho Niu-Bơi vào học Bơi ....nhưng dần dần qua năm tháng thì giờ nó thành nơi mà ai cũng biết đó là nơi nào....hị hị :binhsua117:

Upvote 0
Upvote 0
Có những kẻ SB cả đời ko bao giờ lên tiếng, nhưng cũng chực để prtc cái màn hình. :m131: rồi có topic nào liên quan đến hội SB là cũng bu vào như ai :m146:
Hội SB là ch... nhưng các bạn cũng chả khác gì :m131:, cũng bu vào cắn miếng xong đi ra chứ đâu chỉ ngửi :m146:

Upvote 0
thì có ai nói gì đến nb , chỉ là mún giải thích cho mấy thím kia đừng có quan trọng hóa vấn đề thế
ai không thích sb thì có thể ko vào thì cũng đừng động chạm gì nhau
như tui thích có nơi chém gió như sb cũng là nơi giao lưu vậy mắc mớ gì mà cứ chăm biếm nghe nhột lắm
thích thì vào ko thích thì out chả ai đụng chạm ai cả
còn mấy phần tử nói bầy đàn thì nhìn lại bản thân , suy nghĩ tý đi , vào đây cm chỉ là vì ngứa mắt mấy thể loại ăn ở ko đi moi móc người khác , rảnh rồi thì kiếm tiền nui vợ con đi .

Upvote 0
Những ai ko hay lên shout box, ko dùng shout box, thì thường nói shout box là bọn này, bọn kia, bầy này, bầy kia.

Chúng tôi dùng shout box để xả stress sau những giờ làm việc căng thẳng, còn lại bất kì những proof nào chụp trên shoutbox, nếu như coi đây là chứng cứ vào xỉa xói, thì tôi ko còn gì để nói :D

Upvote 0
Những topic như thế này ngày càng nhiều đồng nghĩa với việc pun thay cho 4rum đã đi chệch hướng.Thay vì mọi người vào đây để sẻ chia và giúp đỡ lẫn nhau cùng nhau kiếm tiền thì lại chia bè chia phái cắn xé lẫn nhau gây mất đoàn kết nội bộ :|
Xét thấy admin và mob nên bàn bạc và có những giải pháp hợp lý với cái tình trạng này để 4rum ngày càng phát triển hơn.
Hãy ngồi lại bàn bạc và xem xét lý do tại sao lại có tình hình như hiện này và hướng giải quyết đúng đắn.

Upvote 0
Chatbox đúng là nơi giải trí. NẾU nó ko dính dáng đến lợi ích trực tiếp từ nó.

Các bạn có thể thấy Nono ở đây là SCAM (vì đổi paypal của mình lấy tiền người khác) nhưng vẫn rất nhiều thành viên ủng hộ và có lời nói cợt nhả như ko có chuyện gì.

Topic này lập ra vì topic kia sau khi Nono yêu cầu MOD đã vô ban và closed ngay lập tức nên nhiều người muốn ý kiến ko ý kiến đc vậy mình mới lập topic này.

Thiết nghĩ forum nên xem lại chatbox. Liệu nó có còn là nơi giải trí đơn thuần hay là nơi gây ra nhiều sóng gió ko kém box report scam.

Mem ko quan tâm có thể đóng nó lại. Nhưng khi có vấn đề liên quan đến thành viên nào đó trong 1 số người hay nói chuyện trên chatbox là họ có thể nhảy vào đả kích , chửi bới, dìm hàng người dám CHỐNG LẠI BẠN MÌNH ngay lập tức.

Như mình kể trên thì các bạn thấy Nono là SCAMMER.
Nhưng vấn có nhiều người bênh vực (99% là người có chat với Nono trên chatbox)
DDuu (khí thế nhất ), trung_coi, Trung_Peter, MrZZZZ (vui lòng nhìn chữ ký mình :D ), ....(và nhiều nick khác khó nhớ nên mình ko nhớ)... Dù là đùa hya thật thì các bạn vẫn đang cổ súy cho hành động scam của Nono.

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Những topic như thế này ngày càng nhiều đồng nghĩa với việc pun thay cho 4rum đã đi chệch hướng.Thay vì mọi người vào đây để sẻ chia và giúp đỡ lẫn nhau cùng nhau kiếm tiền thì lại chia bè chia phái cắn xé lẫn nhau gây mất đoàn kết nội bộ :|
Xét thấy admin và mob nên bàn bạc và có những giải pháp hợp lý với cái tình trạng này để 4rum ngày càng phát triển hơn.
Hãy ngồi lại bàn bạc và xem xét lý do tại sao lại có tình hình như hiện này và hướng giải quyết đúng đắn.

và chúng ta hãy xem ngọn nguồn câu chuyện, từ đâu các bạn lại có thành kiến với những người hay onl chatbox ? và tại sao các bạn lại vơ đũa cả nắm ?

em quote ko có ý nói là a nói T_T

Upvote 0
forum hay sb cũng là xã hội thu nhỏ thôi mà :m058: có ng tốt kẻ xấu chứ :m058:
có bạn newbie nào dc mình support trên chatbox chưa, vào đây nói hộ tí :m058:
cậu nói là "có bạn newbie nào dc bạn support trên chatbox chưa đúng ko ? " , mình ko pro nên ít khi support được cho người ta thôi , gặp câu mình biết thì lúc ai hỏi vui trả lời hoặc chỉ chỗ, lúc buồn thì thôi :D
mình ko nói các bạn ở sb xấu vì đời có người này người kia, và mình cũng tham gia chém gió :D, nhưng về tính hiệu quả của nó cho newbie thì đúng là hầu như bằng 0 .

Upvote 0
Chatbox đúng là nơi giải trí. NẾU nó ko dính dáng đến lợi ích trực tiếp từ nó.

Các bạn có thể thấy Nono ở đây là SCAM (vì đổi paypal của mình lấy tiền người khác) nhưng vẫn rất nhiều thành viên ủng hộ và có lời nói cợt nhả như ko có chuyện gì.

Topic này lập ra vì topic kia sau khi Nono yêu cầu MOD đã vô ban và closed ngay lập tức nên nhiều người muốn ý kiến ko ý kiến đc vậy mình mới lập topic này.

Thiết nghĩ forum nên xem lại chatbox. Liệu nó có còn là nơi giải trí đơn thuần hay là nơi gây ra nhiều sóng gió ko kém box report scam.

Mem ko quan tâm có thể đóng nó lại. Nhưng khi có vấn đề liên quan đến thành viên nào đó trong 1 số người hay nói chuyện trên chatbox là họ có thể nhảy vào đả kích , chửi bới, dìm hàng người dám CHỐNG LẠI BẠN MÌNH ngay lập tức.

Như mình kể trên thì các bạn thấy Nono là SCAMMER.
Nhưng vấn có nhiều người bênh vực (99% là người có chat với Nono trên chatbox)
DDuu (khí thế nhất ), trung_coi, Trung_Peter, MrZZZZ (vui lòng nhìn chữ ký mình :D ), ....(và nhiều nick khác khó nhớ nên mình ko nhớ)... Dù là đùa hya thật thì các bạn vẫn đang cổ súy cho hành động scam của Nono.

thế thiện ý của bạn là lấy lại công bằng cho ng bạn nói là bị scam, hay mượn gió bẻ măng gây hiềm khích ?

ngôn từ thì đao to búa lớn, đòi lại công bằng, rốt cuộc cũng là mượn chuyện này nói lại chuyện kia

Upvote 0
và chúng ta hãy xem ngọn nguồn câu chuyện, từ đâu các bạn lại có thành kiến với những người hay onl chatbox ? và tại sao các bạn lại vơ đũa cả nắm ?

em quote ko có ý nói là a nói T_T
Bạn này nói cũng đúng nè.Không phải ai trên sb đều là người xấu hay này nọ.Mình là khách quan thui vì cũng thấy có vài topic lập ra mà có liên quan đến người nào hay chat trên sb thì có 1 số phần tử quá khích vào chưa biết đúng sai mà cứ bênh vực và tỏ rõ tau phe nào nên có nhiều bạn thấy bức xúc và cứ cho là cả 1 hội hùa theo.
Nên mình cũng xin góp ý là nếu mai mốt mà có chuyện gì thì mấy bạn đó nên tìm hiểu trước ai đúng ai sai và hãy công bằng 1 chút đừng có như vậy tránh ngta hiểu lầm.
Nếu mình sai thì mình phải chịu,sống ở đời mà...đôi khi mình rơi vào trường hợp như ngta mình mới hiểu cái cảm giác bị ức chế nó như thế nào :D

Upvote 0
thế thiện ý của bạn là lấy lại công bằng cho ng bạn nói là bị scam, hay mượn gió bẻ măng gây hiềm khích ?

ngôn từ thì đao to búa lớn, đòi lại công bằng, rốt cuộc cũng là mượn chuyện này nói lại chuyện kia

Công bằng vốn ko tồn tại. Từ forum này đến thế giới này. Vì biết sức mình chẳng thay đổi đc gì mình mới lập topic ra để mọi người vào nói lên ý kiến. Admin có xem qua sẽ có thay đổi hay không thì cũng ko chắc nhưng ít ra cũng cho cái CON SCAM kia NHỤC MẶT

Upvote 0
Những ai ko hay lên shout box, ko dùng shout box, thì thường nói shout box là bọn này, bọn kia, bầy này, bầy kia.

Chúng tôi dùng shout box để xả stress sau những giờ làm việc căng thẳng, còn lại bất kì những proof nào chụp trên shoutbox, nếu như coi đây là chứng cứ vào xỉa xói, thì tôi ko còn gì để nói :D
tớ đem mẹ cậu lên chatbox chém gió giải khây tí dc hông, hông có gì đâu, chỉ đem mẹ cậu lên bàn luận cách abc cho anh em trai tân mới vào đời ,nai tớ tí ấy mà,bọn nó giờ kém quá, đi chơi với bồ mà không biết cách dẫn bồ đi ăn sò...!haizzz, cho phép nhé?hông thì anh , em ,bà con gì của cậu cũng đc, đem ra làm ví dụ giáo dục giới tính cho nó trực quan cũng hay phết!
p/s: tớ thấy mod gì gì ây lần trước cũng đem người khác làm ví dụ " giáo dục giới tính" trên chatbox và anh em khá thoải mái xả stress!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,418
173,591
Latest member
chuvitamgiac

Most viewed of week