Về việc phe phái trên diễn đàn và việc của Nono

Status
Not open for further replies.

anhhungvole

Banned
Reactions
311
MR
0.000
Về vấn đề thái độ: cái này thì là do cách cư xử của cả 2 bên. Nếu Nono làm tốt thì ko có lí nào người ta lại xúc phạm bạn. Mình thấy người ta bảo có pm bạn mình ko nhận đc phản hồi nên bức xúc. Về việc này 2 bạn có thể pm nhau làm rõ và nếu ai sai thì nên có lời xin lỗi đúng mực

Về vấn đề tiền bạc: Tiền bạc thì phải rõ ràng. Ko thể vì lí do thái độ mà "QUỴT" tiền của người ta đc. Làm vậy bạn ko khác gì những đứa SCAM khác. Người ta có thể hiểu sang hướng bạn chọc tức chủ topic rồi lấy lí do bị chửi để QUỴT tiền vì con số >250$ là khá lớn.

Còn về việc SCAMMER (hoặc 1 lí do nào đó bị ban nick) nhưng xài nick clone hoặc mượn nick xài . Và vẫn hoạt động lại bình thường ở forum thì mình thấy rất vô lý. Mình chắc chắn dù bị ban nick Nono thì bạn vẫn có thể mượn nick của nhiều người khác và hoạt động bình thường trên forum này.

Mình lên chatbox để nói chuyện với Nono và nhận ra việc QUỴT tiền và bị ban nick này ko hề ảnh hưởng gì đến người có nick là Nono này cả. Vẫn rất nhiều người cho là " ĐÓ LÀ VIỆC LÀM ĐÚNG" . Thật ko hiểu nổi giữa SCAMMER và QUỴT TIỀN nó khác nhau ở điểm nào.

1 số người ủng hộ QUỴT tiền trên chatbox: trungcoi, Trung_PeTer, ...... ( có thể dễ dàng nhận ra là mấy người này làm việc cho Nono nên có quan hệ lợi ích)

Trước giờ tiền mà bỗng dưng nhận đc mà có người nên hỏi thì ai tốt thì trả lại, ai ko trả thì là SCAMMER. Chắc vụ này cũng ko có gì khác

- - - Updated - - -

Status đó tôi để lâu rồi. từ lúc mà tôi xích mích với Nono.
Đó là ngày 12/3/2013.
Chứ kể từ đó giờ tôi chưa để điều đó

Bạn có cần xem log chat đã đổi paypal ko :) . Cái này chắc do thèng Sam nó chưa kịp update thông tin cho con Lia

Ở đây là rõ luôn là Nono có liên quan đến việc trực tiếp SCAM của người ta vì người ta nói đã đổi paypal rồi

Toàn cảnh vụ chia chác sau khi "SCAM đc"
(đến đây thì mình hết ý kiến, các bạn tự cảm nhận :) )

Last edited by a moderator:
Tầm hiểu biết của bác thuộc dạng bác học rồi. :m131:.
Mà cũng kỳ, onl SB chém gió thì cũng bị cho vào hội, trong khi cái topic này khi không cũng có mấy cờ hó vào ủng hộ với thớt, vậy không phải hội ?
Còn Newbie muốn đc hỗ trợ thì có các Box đó, sao ko vào đó post bài ? SB hỏi ai trả lời đc thì giúp, ko thì thôi.
*** hiểu các bố sao lại đả kích cái SB thế ? hay sống tự kỷ quen rồi, lên SB éo biết nói gì nên vote close ?
Đây mới gọi là thành phần phản động này...;))

Upvote 0
Phù...Topic đi lệch lạc vấn đề quá.
Chủ thớt góp ý vấn đề bè phái của NoNo, bị banned nick vẫn có thể clone nick và nhập lại bè phái rồi tiếp tục gây ra những topic repost khác.
Nhưng topic này đang lệch lạc vấn đề giữa bè phái của NoNo và thành viên online SB.

p/s : gửi các bạn online SB thường xuyên vài lời.
Các bạn đang làm cho forums MMO4ME này đi lệch hướng vốn có của nó.
Các bạn thích xã stress, kết bạn, tâm sự, chém gió thì có thể online facebook.com .
Forums này vốn dĩ là nơi dành cho mọi người trao đổi kinh nghiệm và make money online.

Gửi riêng anh và chỉ 1 mình anh : tụi e ko và chưa bao giờ coi cái chatbox là nơi để xả stress,làm quen...

Chính anh là ng đang hiểu nhầm , anh nên phân biệt được cái ng ăn ko ngồi rồi và người làm việc

E vừa làm offer, vừa trao đổi trong lúc chờ 1-2 con offdown, hay nó load thì có vấn đề gì ko ạ ?

Thời gian làm việc hầu hết ngày, thì e onl chatbox cả ngày, nó là cái tội , nó làm lệch lạc hướng của 4rum này ạ ?

E là 1, và trong số nhiều cái lũ vừa làm off vừa onl chatbox thường xuyên đấy

Upvote 0
sao vẫn thấy nick Nono trên sb nhỉ :m190:, ko bị ban ah??

Hình như Nono scam, và Nono có nhiều bạn trên sb ===>>> bị vơ đũa cả nắm

Upvote 0
Gửi riêng anh và chỉ 1 mình anh : tụi e ko và chưa bao giờ coi cái chatbox là nơi để xả stress,làm quen...
huhuhuhu, ơ ơ ơ, sau lại tự cắn nhau, chân trước đá chân sau thế, thích quocte thì quocte nè:
Chúng tôi dùng shout box để xả stress

- - - Updated - - -

hotgirl rảnh hông? ngồi chờ mình quocte cho coi tiếp, thiệt là tởm !

Upvote 0
huhuhuhu, ơ ơ ơ, sau lại tự cắn nhau, chân trước đá chân sau thế, thích quocte thì quocte nè:

- - - Updated - - -

hotgirl rảnh hông? ngồi chờ mình quocte cho coi tiếp, thiệt là tởm !

mình ko thấy điểm chung nào giữa 2 nick Tigon2010 và Trung_Peter

Upvote 0
tôi vẫn chưa biết cái tên hội sb ra đời từ đâu và khi nào, trc nay tôi cm trong 4room rất ít, nên cứ tg ko có scandal gì, đến cà scamer cg ko thèm fake nick tôi để scam vì cái nick chẳng có tí giá trị nào.
vụ đầu tiên mà tôi dc biết về cái danh hot của tôi vs của hội sb là từ vụ sell acc matomy, vụ đó giải quyết = việc rf 1/2 cho nạn nhân và ng reg acc cũng là nạn nhân. 4room thì ai chẳng vào sb, nhưng ng nào từng vào sb cm ủng hộ tôi thì dc gọi là hội sb, ai phản đối, chửi hội sb thì dc gọi là công lí vs lẽ phải, trong khi đó, họ có khi cũng chính là hội offers, hội hyip, team nào đó, như hội sb lại dc các hội kia xâu vào chửi cờ hó này nọ ko tiếc lời. nhưng sau mụ net pay nhầm này, lại dc kha nhiều ng bảo: rất nhiều tai tiếng về tôi
tôi vs nổ làm ăn chia chác hơn 2 năm rồi, tôi có việc mụ ấy vào, mụ ấy có việc tôi vào, hội thì cg chỉ 2 đứa nhưng ko nghĩ ảnh hưởng nhiều ng vậy. nên dc cái, khi tôi chỉ cải nhau, nổi nóng, chửi bới 1 ng nào, thì dc cả lũ hội cac bạn lao vào xâu xé cả 2 đứa + n đứa ko liên quan. mà các bạn chửi rất háy: bố mẹ nó sao lại sinh ra nó, ko biết dạy nó, hay là con bọn mày sau chẳng ra gì, con cháu bọn mày sẽ bị báo ứng.... các bạn có phải đứa 3t đâu mà lôi bố mẹ con cái ng ta vào chửi, tôi ko nói "bố mẹ các bạn ko biết dạy con, ông bà ko biết dạy cháu, cô giáo ko giáo dục các bạn tử tế, con cái các bạn ra đường oto đâm, bị hiếp, cháu các bạn mù lòa, ung thư", tôi chỉ muốn nói rằng" loại dc như các bạn chắc ko tiếp thu dc nền giáo dục mà đáng lẽ ra các bạn phải dc hưởng rồi", nên việc các bạn lôi họ hàng tôi ra chửi, tôi sẽ cố ko để ý mà bỏ qua. tôi ko xin ăn các bạn, tôi ko móc túi, scam các bạn, các bạn lấy quyền gì chửi tôi. hay là có ng report, chưa thấy rõ đúng sai, chưa từng đứng trên lập trường của ai để nghĩ, mà có khi chỉ vì thấy ng đó đối chọi vs tôi và nono, các bạn ngay lập tức xâu vào chửi. ko biết đến cả cái giáo dục cơ bản nhất của mình. chắc trong mắt các bạn, cái con ng bị tôi bắt nạt là 1 con cún tội nghiệp đang rơm rớm nc mắt, cần các bạn ra tay ủng hộ cứu vớt. 1 thằng con trai tội nghiệp bị 2 con phù thủy vs bè lũ tay sai bắt nạt
mình cg chẳng ghét bạn thớt, bạn ấy nói lên suy nghĩ thôi, nhưng đung là proof trên sb chẳng có ý nghĩa gì cả. còn mình xin cam đoan là, mình chẳng giở dc trò gì trên cái acc đã sell cả, vì nếu giở dc, thì ko chỉ 1 tháng paid nhầm đâu. nhưng đừng đổ lỗi cho cb. số vụ scam trên 4room, trong các box,trong các team ngoài còn nhiều gấp vài chục lần trên sb cơ bạn ạ, thik thì bạn thống kê nhé.

trungcoi: sống ko cần quan tâm tới thằng khác nghĩ gì
tôi thấy đúng mà bản thân làm ko dc ^^

Upvote 0
Tigon bị gom chung nhóm lun rùi.
SB là nơi để anh em nói chuyện thảo luận về mmo cũng như làm quen với nhau.

Suốt ngày cắm đầu làm MMO mà éo quen biết ai thì về nhà sống mình ên đi nhé.
Nói thẳng lun : mấy thằng ăn ko ngồi rồi. Éo có gì làm thì bấm mịe đi. Ở đó suốt ngày tạo mấy topic rãnh ruồi.

Upvote 0
Tham gia forum nhưng ít onl shoutbox vì công việc, 1 phần nữa là lười chat chít thường nghe nhạc hoặc xem tv giải trí lúc làm offer.
Cho nên W cho rằng, ai thích chém gió trên SB thì chém, ai muốn làm gì ... kệ họ!
vùng-đất-ấy ko thể dùng làm bằng chứng cho bất cứ chuyện gì xảy ra ở trong cái 4rum này! Trừ khi nói về phản động, 3X.
Nếu thích tám trên SB thì cứ rủ rê vài bạn nào đó ngồi tán dóc trên ấy, chả ai cấm bạn cả.
Trước đây nhiều người hay cãi nhau trên SB vì 1 vấn đề nào đó dẫn tới cãi nhau chữi nhau thậm tệ, gặp W là chỉ cần nhấn nút X bên góc phải trên cùng màn hình là xong!
Thời gian là của riêng mỗi người, ai muốn làm sao thì làm, cứ tập trung vào cv của mình là tốt nhất :D

Upvote 0
tóm lại là các bạn k nên cãi nhau vs đàn bà. ny. con gái. từ forums. cho đến cuộc sống thật.
Hê hê đúng ý nè, nói ít thôi vì mình là... đàn ông con trai mà!

Upvote 0
mod đâu vô cho mấy thanh niên nào gây war thì ra đảo 7- 30 ngày đi , lăn tăn làm gì . Mấy ông cứ làm theo luật thì mấy cái topic như thế này nó ít hơn đó

Upvote 0
Gửi 1 số người!
Tôi tham gia 4rum hơn 1 năm và bắt đầu vào sb 6 7 tháng, khoảng time onl sb có khi nhiều hơn time tôi làm việc nhưng tôi chưa bao giờ cảm thấy tiếc nuối vì điều đó. Số tiền tôi làm ra tuy không lớn nhưng cũng đủ tiêu dùng hàng ngày, chắc có lẽ do nhu cầu của tôi ít.
Còn các bạn thích kiếm nhiều tiền thì cứ tiếp tục làm chăm chỉ, muốn trao đổi kinh nghiệm thì cũng có thể vào sb mà trao đổi, ko muốn thấy sb thì có thể tắt lại, ai cấm được việc đấy.
Trên đời có 2 việc khó làm nhất: thứ 1 là áp đặt suy nghĩ của mình vào người khác, còn lại là nhét tiền của người khác vào túi mình. Không biết câu này có đúng ko nhưng tôi nghĩ các bạn đừng nên làm việc thứ 1 với tôi( hoặc chúng tôi).
Thân!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,422
173,593
Latest member
chuvivadientichh