Việt Nam chả bao giờ phát triển nổi nếu cứ "kém hiểu biết" ntn

Status
Not open for further replies.

vannghia721

Banned
Reactions
70
MR
0.000
Mình rất là bức xúc với một số thành phần kéo lùi trình độ phát triển của Việt Nam, tất nhiên là ko tất cả.
Thành phần ếch giếng mà luôn nghĩ mình là bố đời thiên hạ, ra khỏi cái giếng trâu nó dẫm chết...
Mình sẽ nói rõ một số ví dụ sau:

1. Nước ngoài người ta tung MV thì cổ vũ, xem, mua ầm ầm ==> Việt Nam thì soi mói coi đạo nhạc ko?, ném đá đủ kiểu, dìm bằng chết , bên cạnh đó thì lên mạng coi free.
  2. Vấn đề đa cấp ở nước ngoài đã phát triển quá mạnh mẽ, đó là xu hướng của thời đại, thay vì bỏ tiền quảng cáo, maketing họ trả tiền cho "đa cấp" ==> Đa cấp về đến Việt Nam bị coi là Lừa đảo, chỉ bởi vì 1 thành phần nhỏ lợi dụng nó đi lừa đảo.
  3. Mình chia sẻ site đầu tư cho mọi người, thích thì vào đầu tư chờ tiền về, ko thì thôi. Nhưng một số thành phần bố đời, nghĩ mình học đc 1 ít nên nghĩ mình là cao siêu và phán ĐA CẤP như thật,. Bên cạnh đó chả hiểu cái gì về ĐA cấp và ĐẦU TƯ ????????????
  4. ...
  5. ...Hiện mới nghĩ từng đó, có gì bổ sung dần
Tôi ko phải là ĐA Cấp, nhưng tôi bảo vệ "ĐA CẤP" bởi vì nó chả xấu
Tôi ko bảo vệ bọn lừa đảo lợi dụng đa cấp. OK
Tôi ghét nhất lũ ẾCH mở mồm nói "ĐA cấp SCAM"

Mình thỀ sau này có miếng gì ăn thì ăn 1 mình, bởi vì chia sẻ cho người ta lại bị bảo là "Bỏ độc" vào đồ ăn thì lại mang tiếng.

Last edited:
Kết câu số 2 của bạn, dân VN a dua là giỏi chứ không hiểu gì về đa cấp cả, cứ nói đa cấp là lừa đảo :D

Bổ sung thêm một số thành phần cứ nghĩ mình là mẹ thiên hạ rồi có quyền phán xét người khác nữa nha thớt :D. Thay vì thời gian đó để nghĩ và viết mấy thứ lung tung thì dành thời gian tìm hiểu về những vụ lừa đảo về đa cấp đy đã rồi hẵng phán. Mình hiện là sinh viên. Và mình chứng kiến quá nhiều rồi. Mặt bằng chung của nước mình nhiều người ở quê còn thiếu hiểu biết. Nên nhiều người dùng đa cấp để lừa họ là chuyện bt. Thậm chí ở vùng đô thị lớn cũng không thiếu những vụ lừa đảo liên quan đến đa cấp. Vậy nên muốn PR cho đa cấp thì làm gì đó tốt hơn đy. :D
p/s: Thanh niên đa cấp mmo :(

Kết câu số 2 của bạn, dân VN a dua là giỏi chứ không hiểu gì về đa cấp cả, cứ nói đa cấp là lừa đảo :D
cũng thông cảm đi :)), nếu mấy ông VN không làm biến chất đa cấp thì chả ai nói bọn đa cấp là lừa đảo đâu.
Gặp nhiều thì họ đánh đồng đa cấp là lừa đảo luôn thôi.

Bổ sung thêm một số thành phần cứ nghĩ mình là mẹ thiên hạ rồi có quyền phán xét người khác nữa nha thớt :D. Thay vì thời gian đó để nghĩ và viết mấy thứ lung tung thì dành thời gian tìm hiểu về những vụ lừa đảo về đa cấp đy đã rồi hẵng phán. Mình hiện là sinh viên. Và mình chứng kiến quá nhiều rồi. Mặt bằng chung của nước mình nhiều người ở quê còn thiếu hiểu biết. Nên nhiều người dùng đa cấp để lừa họ là chuyện bt. Thậm chí ở vùng đô thị lớn cũng không thiếu những vụ lừa đảo liên quan đến đa cấp. Vậy nên muốn PR cho đa cấp thì làm gì đó tốt hơn đy. :D
Bổ sung điều 4
4.Nói người khác không soi mói.Nhưng chính mình lại là người hay để ý soi mói và phán xét người khác
ức chế quá nên phải nói thôi.
các thánh cũng đang tìm cái để soi mói lại mình đấy thôi.

mấy vụ đó mình biết.
nhưng mình có lừa ai đâu mà vào phán mình lừa.
đa cấp chỉ xấu bởi những người đi sai đường, lợi dụng nó thôi.
mình ko chơi đa cấp, nhưng cũng chả nghĩ nó xấu

Mình rất là bức xúc với một số thành phần kéo lùi trình độ phát triển của Việt Nam, tất nhiên là ko tất cả.
Thành phần ếch giếng mà luôn nghĩ mình là bố đời thiên hạ, ra khỏi cái giếng trâu nó dẫm chết...

1. Nước ngoài người ta tung MV thì cổ vũ, xem, mua ầm ầm ==> Việt Nam thì soi mói coi đạo nhạc ko?, ném đá đủ kiểu, dìm bằng chết , bên cạnh đó thì lên mạng coi free.
  2. Vấn đề đa cấp ở nước ngoài đã phát triển quá mạnh mẽ, đó là xu hướng của thời đại, thay vì bỏ tiền quảng cáo, maketing họ trả tiền cho "đa cấp" ==> Đa cấp về đến Việt Nam bị coi là Lừa đảo.
  3. Mình chia sẻ site đầu tư cho mọi người, thích thì vào đầu tư chờ tiền về, ko thì thôi. Nhưng một số thành phần bố đời, nghĩ mình học đc 1 ít nên nghĩ mình là cao siêu và phán ĐA CẤP như thật,. Bên cạnh đó chả hiểu cái gì về ĐA cấp.
  4. ...
Bác phán như thánh ấy....
Đa cấp thực sự éo lừa đão ai nhưng lợi dụng đa cấp để lừa đão thì có mà đầy. Bác đừng nhìn xa quá mà mờ mắt éo biết hiện tại

theo bạn ntn là đạp lên nhau mà phát triển ?????
nói được hãy nói, ko nói được đừng phán bữa.
Một ví dụ nhỏ trong MMO này thôi, xem thử có bao nhiêu topic lập ra để hạ uy tín dịch vụ? Thay vì góp ý để cải thiện dịch vụ, cùng phát triển.
Một ví dụ nữa là Nguyên Hà Đông cùng con là FlappyBird đã ra đi như thế nào? Cũng kiểu hot như Gangnam Style đấy, nhưng có 2 kết quả khác nhau, đủ chứng minh thói GATO của người Việt rồi.

đa cấp nó về việt nam bị biến tướng đủ trò, thử hỏi có cái nào làm ăn đàng hoàng đâu, t cũng hiểu rõ là bản chất đa cấp nó ko phải lừa đảo nhưng t thích nói nó lừa đảo đấy, thì sao, 100 cty thì 99 cái đi dụ dỗ ng ta, giờ ko ai gọi nó là lừa đảo để ng thân, gd hoặc bạn bè dính vào à

Rảnh rỗi thì tìm hiểu kiếm $$$ đi bác :D , ai cũng là con ếch trong một cái giếng thôi quan trọng là bầu trời mà con ếch ấy nhìn thấy ấy :D

mấy vụ đó mình biết.
nhưng mình có lừa ai đâu mà vào phán mình lừa.
đa cấp chỉ xấu bởi những người đi sai đường, lợi dụng nó thôi.
mình ko chơi đa cấp, nhưng cũng chả nghĩ nó xấu
Nói thật bạn đề cập đến và tâng nó lên đã là không nên rồi. Còn về đa cấp thực sự nó không xấu. Chỉ có người áp dụng nó xấu hay không mà thôi.
Mình nói ra để bạn hiểu những gì bạn nói ở trên áp dụng thực tế hầu như sai lệch hết. Bởi vì đa cấp ở nước mình nói thẳng ra là người xấu nhiều hơn việc tốt.
Điều đó dẫn đến một điều đơn giản. >>Đa cấp là xấu.
Bạn hiểu vì sao không? Bởi vì nếu như nghe đồn đa cấp tốt như cách đây vài năm. Thì ở những vùng quê và những người sinh viên mới lên TP có biết bao nhiêu người sạt nghiệp, bỏ học, nợ nần vì đa cấp. Bởi họ không hiểu biết. Bị người lợi dụng lừa đảo này nọ. Khiến họ mất tất cả. Nguyên nhân vì đâu? Vì nghe đồn là đa cấp tốt như bạn PR ở trên đó.
Vậy nên vì muốn tốt cho mọi người. Muốn mọi người không gặp rủi ro nhiều. Nhất là những bạn sinh viên chân ướt chân ráo vào TP học hành lập nghiệp. Thì ai ai có hiểu biết và có ý tốt đều khuyên họ tránh xa đa cấp ra. Và khuyên như thế nào để đạt hiệu quả cao nhất. Chỉ có duy nhất 1 cách đó là khẳng định đa cấp là xấu.
Giờ bạn hiểu ý mình muốn nói là gì chưa? Khi đề cập đến những vấn đề này bạn suy nghĩ cho tất cả mọi người giùm. Đừng chỉ nghĩ cho những người như mình bạn. Có thể bạn muốn giúp đỡ mọi người. Nhưng sự thật bạn đang làm cho một số người mất hết tất cả đó.

2. Vấn đề đa cấp ở nước ngoài đã phát triển quá mạnh mẽ, đó là xu hướng của thời đại, thay vì bỏ tiền quảng cáo, maketing họ trả tiền cho "đa cấp" ==> Đa cấp về đến Việt Nam bị coi là Lừa đảo.
  3. Mình chia sẻ site đầu tư cho mọi người, thích thì vào đầu tư chờ tiền về, ko thì thôi. Nhưng một số thành phần bố đời, nghĩ mình học đc 1 ít nên nghĩ mình là cao siêu và phán ĐA CẤP như thật,. Bên cạnh đó chả hiểu cái gì về ĐA cấp.
  4. ...
vâng . và bạn chính là thằng làm cho việt nam kém phát triển.thiển cận :mad:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,633
Latest member